หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามอาการเสียของ LCD TV SAMSUNG LA32A330J1N (มีรูปให้ดู)  (อ่าน 13638 ครั้ง)
first-physx
*

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:30:17 pm »

เปลี่ยนบอร์ดอะไรครับ ใช้เวลากี่วันครับ รับประกันบอร์ดให้กี่เดือนครับ

ขุดๆๆรายงานผลนิดนึงครับ

สรุปยกไปซ่อมที่อมรมาแล้วครับ เปลี่ยนบอร์ดใหม่เลย รวมทั้งหมด 3,500 ถ้วนน ใช้ได้ดีเหมือนเดิม

ขอบคุณทุกๆท่านที่ให้คำแนะนำด้วยครับ

เปลี่ยนบอร์ดตัวนี้ครับ  ใช้เวลาซ่อมประมาณอาทิตย์นึง  แล้วก็รับประกัน 1 เดือน ที่อมรดิโอสยามนะครับ

ads585
Edge LED TV member

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:55:15 pm »

ติดตามอ่านมาตั้งแต่ต้น เลยครับ

ยังไงก็ขอให้ทีวีกลับมาใช้ได้ตามปกตินะครับ

ว่าแต่ไม่สนใจ plasma LG เหรอครับ 42pj350 อิอิ

รุ่นนี้ดีใช้ได้เลยครับ และที่สำคัญ LG บริการหลังการขายดีมั่กๆ ครับ อิอิ
fmt
OLED TV member

fomat366@hotmail.com
« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 11:30:15 pm »

มันคือ Main Board แบบ All in 1 ครับ มี Tunner, Connector ครบทุกอย่างในบอร์ดเดียว แต่ Power Supply แยกต่างหากนะครับ

เปลี่ยนบอร์ดอะไรครับ ใช้เวลากี่วันครับ รับประกันบอร์ดให้กี่เดือนครับ

ขุดๆๆรายงานผลนิดนึงครับ

สรุปยกไปซ่อมที่อมรมาแล้วครับ เปลี่ยนบอร์ดใหม่เลย รวมทั้งหมด 3,500 ถ้วนน ใช้ได้ดีเหมือนเดิม

ขอบคุณทุกๆท่านที่ให้คำแนะนำด้วยครับ

เปลี่ยนบอร์ดตัวนี้ครับ  ใช้เวลาซ่อมประมาณอาทิตย์นึง  แล้วก็รับประกัน 1 เดือน ที่อมรดิโอสยามนะครับ

hellobaby
*

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 02:02:32 am »

เปลี่ยนบอร์ดก็หายแล้วครับ  เท่ห์

JO-CM
Flat TV member
*

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 07:27:54 am »

ตามที่ผมบอกแหละครับ เมนพัง ไงก็ดีใจด้วยครับที่ฟื้นกลับคืนมาเพื่อสร้างความบันเทิงอีก
เพิ่มเติมครับ เมนเก่ายังอยู่ไหมครับ ผมอยากรับไว้เพื่อวัจัยจุดเสียต่อ จะได้มีความรู้ตรงจุดมากขึ้นครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์