ผู้เขียน หัวข้อ: ขอฟันธงหน่อยครับว่า BD Player 3D รุ่นไหน ไม่ติด cinavia บ้าง  (อ่าน 43887 ครั้ง)

ออฟไลน์ sunshineclub

• Flat TV member
  • *
ขอฟันธงหน่อยครับว่าเครื่องเล่น Blu ray 3D รุ่นไหน ไม่ติด cinavia บ้าง แบบไม่ติดแน่ๆ 100% นะครับ

ระบุรุ่นเลยนะครับ แพงนิดหน่อยไม่เป็นไรครับ อยากซื้อทีเดียวจบเลยครับ ทีมีขาย ณ ตอนนี้นะครับ

หาข้อมูลจนปวดหัวตึ้บแล้วครับ [ไม่เอา]

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kritkris

• Full LED TV member
Re: ขอฟันธงหน่อยครับว่า BD Player 3D รุ่นไหน ไม่ติด cinavia บ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 04, 2014, 07:49:59 am »
hd player+ไดร์ฟ BD ไม่ติดแน่ๆครัช

ออฟไลน์ hussell_bank

• Edge LED TV member
Re: ขอฟันธงหน่อยครับว่า BD Player 3D รุ่นไหน ไม่ติด cinavia บ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 04, 2014, 11:25:40 am »
คำถามนี้ตอบยากครับ

การที่จะฟันธงแบบหมอลักษณ์ ณ ตอนนี้กับเรื่อง CINAVIA PROTECTION มันแทบจะเป็นไปไม่ได้เลย

เนื่องด้วยปัจจัยด้านการผลิตและระยะเวลา เครื่องที่เคยไม่ติด ณ กลางปีที่แล้ว มาปัจจุบันอาจจะติดแล้วก็เป็นได้ครับ

แต่ถ้าเป็นผมที่ต้องเลือก ณ ตอนนี้ คือ SOKEN ครับ

อย่างแรกเลยที่ผมจะทำคือ ไปซื้อเครื่องที่ สำนักงานใหญ่เลย หรือลองโทรไปสอบถามก่อนก็ได้ ว่าที่นั่นมีเครื่องขายมั้ย

และอย่างที่เค้าบอกว่า สามารถปลดล็อก CINAVIA ได้ที่นีจริง ก็ให้เค้าจัดการตอนซื้อเลยครับ แล้วลองเทสดูเลย

ถ้าทำได้อย่างที่สมาชิกในบอร์ดบอกกล่าวไว้ ก็ถือว่าคุ้มค่าครับ  ถ้าทำไม่ได้อย่างที่ว่ากันก็ขอเค้าคืนเงิน ถือว่าจบครับ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 04, 2014, 01:55:35 pm »
soken เค้าปลดลอคให้ได้ด้วยเหรอครับ เดี๋ยวลองโทรไปถามดู

ถ้าคนปลดล็อค รับจ็อบนอกนะ สบายเบยยย [หื่น]

ผมเล็งๆยี่ห้อนึงไว้ชื่อ nano ND828 ที่ Big C ขายอยู่ 2,990 อยากจะซื้อมาทดลอง พวกยี่ห้อใหม่ๆอาจจะไม่ล็อคเป็นไปได้มั้ยครับ

แถมรับประกันเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้เลย 1 ปี เปลี่ยนที่ Big C เลยด้วย (เซลบอกแบบนี้นะครับ)

ออฟไลน์ POKAPONG

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 04, 2014, 02:53:24 pm »
 อย่าหนี cinavia จนลืมนึกถึงคุณภาพที่ได้นะครับ เดี๋ยวกลายเป็นว่าซื้อ BDแต่ได้คุณภาพ DVD ครับ

ลองพิจารณาดูนะครับ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 04, 2014, 03:44:44 pm »
ขอบคุณครับ หรือว่าลองดูมือสองดีครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 04, 2014, 05:56:11 pm »
soken เค้าปลดลอคให้ได้ด้วยเหรอครับ เดี๋ยวลองโทรไปถามดู

ถ้าคนปลดล็อค รับจ็อบนอกนะ สบายเบยยย [หื่น]

ผมเล็งๆยี่ห้อนึงไว้ชื่อ nano ND828 ที่ Big C ขายอยู่ 2,990 อยากจะซื้อมาทดลอง พวกยี่ห้อใหม่ๆอาจจะไม่ล็อคเป็นไปได้มั้ยครับ

แถมรับประกันเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้เลย 1 ปี เปลี่ยนที่ Big C เลยด้วย (เซลบอกแบบนี้นะครับ)

ใช่ครับ เห็นคุณ ชอลิ้วเฮียง แจ้งมาในบอร์ดอย่างนั้น ยังไงลองโทรไปถามทาง SOKEN สำนักงานใหญ่ให้ชัวร์ดีกว่าครับ

ว่าถ้าแก้ไม่ได้อย่างที่โฆษณาไว้ จะรับผิดชอบยังไงก็ตามแต่ตกลงน่ะครับ ขอให้โชคดีครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ wannawutt

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 12:09:38 pm »
ลองโทรไปถามมาแล้วคับ จนท.แจ้งว่าอัพ firmware แก้ได้คับ ยกเว้นรุ่น bp-14 สามารถไปซื้อที่ สนญ. ที่พระราม2 แล้วให้เค้าแก้ให้ได้เลยคับ

หรือใครซื้อ soken มาแล้วติด cinavia โทรไปขอให้ทางเค้าส่ง cd ตัวอัพ firmware มาแก้เองก็ได้คับ

ใครซื้อมาแล้ว ใช้งานได้ยังงัยมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะคับ

[yes]

ออฟไลน์ ชอลิ้วเฮียง

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 01:16:48 pm »
ตามท่าน wannawatt ครับเพราะผมก็ใช้อยู่เเละสามารถเเก้ไขได้โดยการ up firmware ครับ bp 11 fw 1.03 ไม่ติดครับ bp12 15 ถ้าจําไม่ผิด fw 1.09 ครับ ผม

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 03:39:17 pm »
เอาแล้วครับ SOKEN กลับมาผงาดแน่ ๆ ครับคราวนี้ [yes]

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 05:04:45 pm »
ระหว่าง Soken BP-11 กับ Aconatic AN-9244BDP ถ้าไม่ติด cinavia เหมือนกัน ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันคับ เห็นราคาใกล้ๆกัน

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 06:30:38 pm »
ระหว่าง Soken BP-11 กับ Aconatic AN-9244BDP ถ้าไม่ติด cinavia เหมือนกัน ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันคับ เห็นราคาใกล้ๆกัน

ความเห็นส่วนตัว ถ้าเป็นผมคงซื้อ SOKEN ล่ะครับ อย่างน้อยเราก็รู้ว่าจากกระทู้นี้ว่าศูนย์ใหญ่เค้าอยู่พระราม 2

แต่ Aconatic ถ้าเสียในระหว่างประกัน ผมยังไม่รู้จะไปซ่อมที่ไหนเลยครับ อะไหล่หายากรึเปล่าก็ไม่รู้

DVD SOKEN ใช้หัวอ่าน SONY (อันนี้คอนเฟิร์มครับ แงะมากับมือ) คิดว่าหัวอ่าน Blu-ray ก็น่าจะไม่พ้น SONY เหมือนกันครับ (คาดคะแนเอานะครับ)

ซึ่งเรื่องการอ่านแผ่นและความทนทาน SOKEN พิสูจน์มาเรียบร้อยแล้วว่าเป็นอย่างไร

ฉะนั้นแล้วผมว่าด้วยเหตุผลหลาย ๆ อย่าง คงตัดสินใจได้ไม่ยากนักนะครับ [ปลื่ม]

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 12:32:16 am »
อ้าวว ชัดเจนยังงี้ต้องจัดล่ะครับ ขอบคุณนะครับทุกท่าน [ปลื่ม]

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 01:01:15 am »
ถามต่ออีกนิดครับเจ้า soken bp-12 นี่มีร้านไหนขายถูกบ้างครับ ถูกสุดได้กันเท่าไร่ครับ ชี้เป้าหน่อยครับ

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 08:19:48 am »

ความเห็นส่วนตัว ถ้าเป็นผมคงซื้อ SOKEN ล่ะครับ อย่างน้อยเราก็รู้ว่าจากกระทู้นี้ว่าศูนย์ใหญ่เค้าอยู่พระราม 2

แต่ Aconatic ถ้าเสียในระหว่างประกัน ผมยังไม่รู้จะไปซ่อมที่ไหนเลยครับ อะไหล่หายากรึเปล่าก็ไม่รู้

DVD SOKEN ใช้หัวอ่าน SONY (อันนี้คอนเฟิร์มครับ แงะมากับมือ) คิดว่าหัวอ่าน Blu-ray ก็น่าจะไม่พ้น SONY เหมือนกันครับ (คาดคะแนเอานะครับ)

ซึ่งเรื่องการอ่านแผ่นและความทนทาน SOKEN พิสูจน์มาเรียบร้อยแล้วว่าเป็นอย่างไร

ฉะนั้นแล้วผมว่าด้วยเหตุผลหลาย ๆ อย่าง คงตัดสินใจได้ไม่ยากนักนะครับ [ปลื่ม]

ขอบคุณคับ เด่วจะไปจัด soken เร็วๆนี้

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 10:40:04 am »
ถามต่ออีกนิดครับเจ้า soken bp-12 นี่มีร้านไหนขายถูกบ้างครับ ถูกสุดได้กันเท่าไร่ครับ ชี้เป้าหน่อยครับ

ถ้าเครื่องเล่น ลองดูร้านดังแยกเกษตรก็ได้ครับ พวกเครื่องเล่นไม่ค่อยจะมีปัญหาเหมือนพวกทีวี

แต่แนะนำว่าใ้ห้ลองเช็คราคาเทียบกันกับที่ศูนย์ใหญ่พระราม 2 ก่อนก็ได้ครับ

เพราะถ้าราคาต่างกันไม่มาก แนะนำซื้อที่ศูนย์น่าจะดีกว่า เพราะถ้าอัพเฟิร์มแวร์แล้วมีปัญหา น่าจะเคลมหรือตกลงกันได้ง่ายกว่านะครับ [ปลื่ม]

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 12:25:24 pm »
โอเค ขอคุณครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ benzy

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 05:31:04 pm »
soken หน้าสนใจจริงๆ  bp-15  ติดcinavia  ปร่าวคับ      ถ้าไม่ติดก็หน้าสนใจจริง  ผมอยู่พระราม2 ด้วยจิ