หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูหนังออนไลน์แบบ Hidef ชัดๆ 1080pฟรี ต่อสายออกทีวี ไม่ต้องเสียเงินซื้อ HD player  (อ่าน 110493 ครั้ง)
marinetyoe
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 02:54:14 pm »

หัวข้อ ดูบอลสด หนัง ละคร แบบ HD1080p-720p ไม่ต้องติด Dreambox ดูมันออนไลน์ได้เลย

ถ้าขี้เกียจอ่านก็ เข้าไปที่นี้ได้เลย http://www.movienet.ws

เคยดู youtube ไหม  คลิ๊กแล้วดูได้เลย เค้าเอาหลักการนี้มาทำระบบดูหนังผ่านเนท ปรับความคมชัดแบบสูงๆ เป็น Hidefinition 1080p หรือ 720p แต่สามารถดูได้
ผ่านเนทไฮสปีดบ้านเรา  ความชัดระดับเทพ มันไม่จุใจเท่ากับ การที่เค้ามีรายการเป็นหมื่นๆเรื่องให้คุณดู เอาเป็นว่าผมรู้ว่าพวกคุณ เคยโหลดบิทและคิดว่าบิทเป็นสุดยอดของการดูหนังในยุคนี้
ผมแนะนำให้คุณลองดู โปรแกรมนี้ แล้วคุณจะรู้ว่า 4-5ปีที่ผ่านมา ที่อยู่กับยุคที่ต้องมานั่งรอข้ามวันข้ามคือ เพื่อดูหนังไฮเดฟ มันจบแล้วหละ ยกเว้นคุณยังอยากอยู่ในยุคนั้น

ดูจากภาพแล้วคุณจะเข้าใจเอง...เราเปรียบเทียบให้ดูที่สุดของการดูหนัง ณ ปัจจุบัน พวกเช่าแผ่น ซื้อแผ่น ไม่ขอเอ่ยถึง

อธิบายไปเยอะ หลายรอบแล้ว คิดว่าคงไม่ได้อ่านกัน
รอบนี้อธิบายสั้นๆแล้วกัน
1. ดูหนังไฮเดฟ ระดับ 1080p ออนไลน์  คิดเอาเองหนังที่ต้องโหลดเป็นชาติแต่ที่นี้ คลิ๊กปุ๊ปดูได้ปั๊ป
2. ดู ถ่ายทอดสดบอลพรีเมียร์ ออนไลน์ดูผ่านเนท...
3. ที่เหลือ ไม่มีอะไรมากก็แค่หนัง การ์ตูนละคร รวมๆกัน สี่หมื่นเรื่อง
4. มีบริการดาว์นโหลดตรงให้แล้ว
5. คลังหนังสือการ์ตูนออนไลน์ ที่เยอะที่สุดในประเทศ (อย่าเถียง ถ้ายังไม่ได้ลองดู)
6. คาราโอเกะออนไลน์  ต่อไมค์ร้องได้เลย

โปรแกรมนี้เค้าเทพของจริงครับ...ไม่ใช่เว็บประเภท เอาหนังจาก youtube มารวมๆ เยอะๆ
แบบนั้น ไม่ต้องไปเข้าหรอก ผมก็ search เป็นดูจาก ยูทูป เอ็มไทยอ่ะ

ลองดูเอาเอง ชอบไม่ชอบ ติชมได้ สมัครไม่ได้ โทรไปที่ ศูนย์ hotline 087-997-7894
โทรไป แบบคนปกติโทรน่ะครับ

เข้าไปที่นี้ได้เลย http://www.movienet.ws

phantret
Flat TV member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 07:33:17 pm »

มีค่าใช้จ่าย หรือ ดูฟรีครับ
DriverX
LCD TV member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 10:53:37 am »

100บาทดูได้30วัน
300บาทดูได้100วัน
ประมาณนี้
puylogin
**

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 12:01:13 pm »

มันเร็วขนาดนัน้เลยเหรอ ใครเคยใช้บริการแล้วมั่งวานบอก
Neokv
Edge LED TV member

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 01:32:58 pm »

รอฟังด้วย
ก็เป็นอีกหนึ่งทางเลือก ดีครับ
แต่ก็ไม่จำเป็นต้องไปโจมตีคนโหลดบิท นี่นา ต่างความคิดได้ครับ

banktun18
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 03:24:43 pm »

ลองแล้วครับอารมเหมือนดูยูทูป เท่าที่ผมลองสมัคร ละยังไม่ได้ดูหนังเลย เน็ทผมก็ 10mbps นะ - - คราวๆก็ในนั้นจะมีเลือกหมวดว่าจะดูอะไรประมาณนี้ก็เลือกแล้วก็เลือกหนัง มีแต่ชื่อเรืองไม่มีปกหนังไห้ดู ส่วนเรื่องระบบเสียง ผมว่า มันคงไม่มี DTS DD อะไรยังงี้มั้ง ไม่แน่ใจเหมือนกัน โดยรวมคิดว่า โหลดบิทดีกว่า นะผมว่า - - ถึงจะรอโหลดแต่ดูกีรอบก้อได้ย้อนไปย้อนมาได้ โหลดเส้จแล้วไม่ต้องรอโหลดอีกเลยด้วย
toktok
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 04:29:37 pm »

เท่าได้ลอง

ผมรู้สึกว่ามันไม่ได้ HD อะไรเลย  การใช้งานเหมือนยูทูป ดีตรงโหลดเร็ว
แต่คุณภาพของภาพ ผมเลือกแบบ HD แล้วนะ ดูเรื่ององค์บาก  แทบไม่ต่างจาก VCD  ย้ำว่า VCD
แล้วบอกเป็น HD ทำให้เลื่อนเร่งความเร็วไม่ได้ ถอยหลังไม่ได้ เหอๆๆ 
จอคอมผม LED ดูในยูทูปยังชัดกว่าเยอะ    นี่หรือที่ว่ายุคใหม่  มัน HD เรื่องไหนบอกด้วย
เดี๋ยววันนี้จะลองเข้าไปดูอีกครั้ง  ยังไม่ได้ลองดูบอลสด ไม่รู้ดูได้จริงป่าว

ลงโปรแกรมไปละ อ่อ มันเป็นอย่างนี้นี่เอง  ค่าบริการรายเดือน ตกวันละ 3 บาท ผ่านบัตรทรูมันนี่

อยากสนับสนุนนะครับ  แต่เจอโฆษณาด้วยคำพูดแบบโจมตีว่าคนที่โหลดบิทจะตกยุค ผมว่ามันไม่สวย  เหอๆๆ

หื่น
ottonm
*

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 09:54:35 pm »

ลองแล้วไม่มี HD หรอกครับ เขาเขียนบอก HD. แต่ภาพ DVD. ชัดกว่ามากครับ ถ้า net. ช้ากระตุกกระจายครับ  โขกกำแพง
NewLG-LED42

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 08:28:15 am »

ขอบคุณทุกท่านด้านบนที่ได้ลอง และนำความจริงออกมาเปิดเผย
amateus
Full LED TV member

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 02:36:41 pm »

น่าลองนะแต่แถวบ้านยังไม่มีเน็ตเร็วๆ มาให้ต่อเีลยอะคับ
 เศร้า
yukio2006
*

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 12:59:00 am »

ตอบ..จากการที่ได้ลอง ..มี HDจริงๆครับ มีหนังมากด้วย เค้าให้ทดลองใช้5วัน ถ้าพอใจซื้อบัตรทรูบอกรหัส ผมลองดูหนังโหมดHD แล้วพอใจมากครับ
ที่ความคิดเห็นก่อนหน้า บอก ชัดแค่VCD ผมว่าเค้าคงลองไม่หมด..ไม่ได้กด หนัง HD ดู  ซึ่งหนังนั้นมีโหมดHD และธรรมดา ยังไงลองได้ครับฟรี 5วัีนแรก
ความชัดมีทั้ง hd 1080p ,hd 720p และแบบธรรมดา vcd สำหรับผมกะว่าจะลองเติมดูซัก1เดือน ไม่รู้ว่าจะเปิดได้นาน ซักแค่ไหน ของเค้าดีจริงๆ
กะรันตี 1เสียง
phubadee
*

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 02:41:58 pm »

ตอบ..จากการที่ได้ลอง ..มี HDจริงๆครับ มีหนังมากด้วย เค้าให้ทดลองใช้5วัน ถ้าพอใจซื้อบัตรทรูบอกรหัส ผมลองดูหนังโหมดHD แล้วพอใจมากครับ
ที่ความคิดเห็นก่อนหน้า บอก ชัดแค่VCD ผมว่าเค้าคงลองไม่หมด..ไม่ได้กด หนัง HD ดู  ซึ่งหนังนั้นมีโหมดHD และธรรมดา ยังไงลองได้ครับฟรี 5วัีนแรก
ความชัดมีทั้ง hd 1080p ,hd 720p และแบบธรรมดา vcd สำหรับผมกะว่าจะลองเติมดูซัก1เดือน ไม่รู้ว่าจะเปิดได้นาน ซักแค่ไหน ของเค้าดีจริงๆ
กะรันตี 1เสียง

สมัครใหม่เพื่อมาตอบ และให้เครดิตเลยหรอคับ    งง
ZestPluZ
**

( ಠㅂಠ)

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 03:39:32 pm »

อย่างน้อยก็ลองได้ 5 วัน อย่าเพิ่มรีบโจมตีเลยเนอะ -__- ให้โอกาสคนทำมาหากิน หุหุ

ว่าแต่เค้าก็ให้ลองฟรีแล้วทำไมถึงเติมเงินกันก่อนกันนะถ้ามันไม่โอเคจริงๆ
rasar
*

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 11:40:39 pm »

วันนี้ดู ฮันน่า ครับ เนต 6 เมก กระตุกตั้งแต่ต้น จนจบ เซ็งเป็ด กระดึบ
ดู ประมาณ 3 ทุ่ม จบ 5 ทุ่มครึ่งได้ แลคสุดๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2011, 11:42:29 pm โดย rasar » บันทึกการเข้า
leon1969
*

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 10:04:42 am »

ว่าจะไปทดสอบหน่อย แต่สมัครไม่ผ่านทั้งที่ออฟฟิส(PC) และที่บ้าน(NB)เลยไม่รู้จะทำไง โทรไปติดต่อเจ้าหน้าที่ก็ไม่มีคนรับ ถ้ายังไงท่านเจ้าหน้าที่พร้อมจะติดต่อหรือสนใจจะได้ผมเป็นลูกค้า กรุณาติดต่อผมด้วยครับ 0846766655 โสฬส
Phoe_nix
**

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 01:32:05 am »

ผมลองดูตัวทดลองมิวสิกของ Kara ไฟล์ที่ผมมีอยู่มันชัดกว่านะครับ

ผมว่ามันอยู่ที่เสียงด้วยนะจะดูหนังอ่ะ

TrueHD
HD-MA

ภาพชัดจริง ผมว่า HBO HD ชัดกว่า

สงสัยต้องดูหนังแบบยุคเก่าไปก่อน (HDP)
ดูหนังแบบยุคนี้ขอยังไม่ดูดีกว่า
เด๋วรอดูยุคหน้า

Promchanok
Full LED TV member

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 04:16:45 pm »

มันไม่supportผมด้วยประการทั้งปวงครับเพราะไม่ support Mac/iPad/iPhoneอะไรเลย

Streaming ยังไงก็สู้โหลดบิทไม่ได้ครับถ้าจะเอาคุณภาพจริงๆ เพราะมัยต้องบีบอัดเยอะเพื่อให้ไฟล์มันเล็กเวลาstreamจะได้ไม่กระตุก จะให้ภาพสู้ไฟล์บลูเรย์แท้ๆหรือ .mkv ไม่ได้แน่นอน
อีกอย่างที่ผมโหลดบิทเพราะผมต้องการเสียงครับ ดูหนังใช้ทั้งตาและหู ผมต้องการทั้งภาพชัดและบรรยากาศโอบล้อมของเสียงด้วย

แต่ไม่ใช่ว่าผมจะไม่streamนะ ผมstreamเยอะด้วย ที่ใช้อยู่ตอนนี้คือ
Netflix/Hulu Plus ไว้ดูหนัง serie รายการทีวีอเมริกา (ใช้ดูserieมากกว่า เพราะหนังอย่างที่บอก ผมต้องการเสียงsurround)
Thaitv.tv ใช้ดูรายการทีวี serie การ์ตูน karaoke ไทย/จีน/ญี่ปุ่น/เกาหลี เยอะมากๆๆๆๆ ดูถึงชาติหน้าก็ไม่หมด

เวปทั้งหมดนั้นดูไม่ได้ในไทย ผมดูผ่าน VPN ของ hidemyass ไปที่server อเมริกา เทสจากสองที่คือ
- ญี่ปุ่น(ตอนนี้ผมอยู่โตเกียว) ไม่กระตุกไม่ว่ากรณีใดๆก็ตามstream 720p/1080p ไม่มีlag แม้แต่นิดเดียว เน็ทที่นี่เร็วเทพ 1,000 Mbps แค่นั้นเอง เหอเหอ
- ไทยใช้เน็ททรู 7M Netflix/Hulu plus ถ้าเป็น SDผ่านฉลุย HD มีกระตุกบ้างบางเวลา โดยเฉพาะช่วงพีคที่ทรูcap speedไว้ไม่ปล่อยเต็ม แต่โดยรวมโอเคมาก 720p คมมาก
ส่วน thaitv.tv กระตุกบ่อยกว่ามาก คาดว่าserverคงแรงสู้ของฝรั่งเจ้าใหญ่ด้านบนไม่ได้ ซึ่งก็แน่นอนอยู่แล้ว
Neokv

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 01:36:35 pm »

สรุปคือยังไม่เวิร์กเพราะต้องผึ่งเนต เนตแลคก็กระตุก เนตมีปัญหาก็ดูไม่ได้ แถมเสียอารมณ์หนังกำลังเข้าได้เข้าเข็ม
เน็ตมาต้องมาเริ่มใหม่ย้อนไปย้อนมาไม่ได้
คุณภาพยังไงก็ยังสู้ไฟล์โหลดมาไม่ได้อยู่ดี เพราะถ้าเครมว่าดีกว่าโหลดบิท ก็ต้องเครมว่าดีกว่าแผ่นบลูเรย์ด้วย เพราะอันนั้นต้องเสียตังค์ซื้อมาแพงๆและไฟล์ก็เหมือน
ในบิท สู้มาดูผ่านเนตดีกว่าคุณภาพไม่แพ้กัน แล้วอย่างนี้แผ่นจะขายออกเหรอครับเนี่ย
เดี๋ยวนี้คนโหลดบิทเค้ามีกล่องโหลดช่วย กินไฟจิ๊บๆเปิดได้24ชม ทยอยโหลดเก็บไว้  อยากดูเมื่อไหร่ก็หยิบเอาไฟล์ที่เก็บๆไว้มาดู
เผลอแป๊บๆหนังเต็มดูแทบไม่ทัน มันไม่เหมือนก่อนแล้วสมัยใช้คอมโหลด
ตอนนี้บิทมันครองโลกไปแล้วแหละครับ จะว่าไม่สนับสนุนให้โหลดบิทกันให้สนับสนุนของแท้บ้าง บลาๆๆๆ มันก็พูดกันแบบนี้ทุกคน(ถ้าผู้ผลิตไม่มุ่งเอากำไรเกินไปมันคงไม่เกิดสังคมบิท)แต่คงหลีกหนีกันไม่พ้นละครับในชีวิตจริง บิทมันให้คุณมากกว่าความบันเทิงไปแล้วครับ  จะให้เลิกเหรอ ไม่มีวัน หุหุ
ปล การขายสินค้าหรือบริการที่ดี ไม่ควรโจมตีคู่แข่งครับ เพราะนั่นทำให้คุณอาจเกิดความไม่น่าเชื่อถือ เพราะถ้าดีจริงตัวมันเอง
    ขายตัวมันเองได้อยู่แล้ว
หน้า: [1] 2
  พิมพ์