ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำกล่อง Set top box ให้ทีครับ  (อ่าน 6294 ครั้ง)

ออฟไลน์ amplcd2525

• Flat TV member
  • *
แนะนำกล่อง Set top box ให้ทีครับ
« เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 10:41:49 am »
สวัสดีครับ ตอนนี้มีทีวี 25 นิ้ว พานา รุ่นเก่า (จอแก้ว) อยากจะหากล่อง Set top box มาใช้ครับ อยู่แถวสนามบินสุวรรณภูมิ อยากจะได้กล่อง มาดูทีวีครับ ขอที่ราคาไม่แพงมากครับ ยี่ห้อไหนดีครับ แล้วต้องใช้อุปกรณ์อะไรเพิ่มไหมครับนอกจากกล่อง ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Eakapan

• OLED TV member
Re: แนะนำกล่อง Set top box ให้ทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 02:28:46 pm »
ถ้าที่บ้านมีเสาอากาศหรือหนวดกุ้งอยู่แล้ว ก็ซื้อกล่อง set top box อย่างเดียวครับ (ถ้าไม่มี ซื้อเพิ่มอีก 300-700บ.)
ลองดู ยี่ห้อ Skybox ครับ ราคา 990บ. ประกัน 3 ปี

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
Re: แนะนำกล่อง Set top box ให้ทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 07:13:05 pm »
คิดว่าใจเย็นอีกสักหน่อยดีกว่านะครับ ตอนนี้สัญญาณยังไม่นิ่ง เลื่อนออกอากาศจริงจากเดือนเมษา ไปเป็นมิถุนาอีกแล้ว
ข่าวล่าสุดบอกว่า กสทช.จะให้คูปองเพิ่มเป็น 800 บาท แต่ถ้าจะเล่น แนะนำให้ใช้เสาอากาศภายนอก ที่เรียกว่า แผงเสาก้างปลา ครับ

ออฟไลน์ surevision

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 01:11:07 pm »
ตอนนี้คูปองเพิ่มเป็น 1200 แล้วรออีกนิสออกอากาศจริงกล่องถูกกว่านี้อีกเยอะครับ

ออฟไลน์ narethocz

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 18, 2014, 03:45:45 pm »
แล้วตกลง กล่องไหนแจ่มที่สุดครับ ในตอนนี้  [เท่ห์]

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 18, 2014, 04:07:05 pm »
แล้วตกลง กล่องไหนแจ่มที่สุดครับ ในตอนนี้  [เท่ห์]
ยังชี้ชัดไม่ได้หรอกครับ เพราะยังไม่ออกอากาศจริง เท่าที่เห็นหลายโพสต์ ว่ากล่องนั้นดี กล่องนี้ดี
ส่วนมากก็เป็นพวกพ่อค้าทั้งนั้น เชียร์ของตัวเอง รอสักหน่อย ให้มีผู้เล่นมากกว่านี้ก่อน แล้วก็รอคูปองด้วย
ค่อยตัดสินใจก็ได้ครับ

ออฟไลน์ panita

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2014, 03:13:21 pm »
ลองดูรีวิวดูนะคะ รีวิวเยอะมากตอนนี้
กำลังเล็งๆอยู่เหมือนกัน รอคูปองไม่ไหวแล้ววววว [กระดึบ]

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2014, 10:13:28 pm »
ลองดูรีวิวดูนะคะ รีวิวเยอะมากตอนนี้
กำลังเล็งๆอยู่เหมือนกัน รอคูปองไม่ไหวแล้ววววว [กระดึบ]
จัดไปเลยครับ
คูปองมาค่อยจัดเพิ่ม เอาไว้ชมอีกห้องก็ได้ครับ ยังหาความแน่นอนไม่ได้