ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 1249125 ครั้ง)

apecthai2006

• บุคคลทั่วไป
Re: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 12:50:37 pm »
ขอความเห็นครับมีใครใช้ ซีรี่ 7 บ้างครับ 100hz   4xPFL7409  ผมสนใจรุ่นนี้อยู่  ชอบภาพ 3D ครับ

รุ่นนี้ขอบอกว่าเทพจริงครับ ส่วนคนที่งบไม่เกิน 30000 หมื่น แนะนำ 42PFL5609 ครับ โปรแรงกำลังจะมา เตรียมพบกับราคาพิเศษได้เลยครับ

ออฟไลน์ superfudge

• Flat TV member
  • *
Re: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 09:51:38 am »
5609อีกรายครับ [หื่น]

คุณ Magnet ใช้รุ่นนี้เป็นงัยบ้างครับมาแชร์กันบ้างครับ [yes]

ออฟไลน์ magnet

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 02:10:56 pm »
แจ่มครับทั้งUBCและDVDกำลังรอบลูเรย์ [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Roman

• Administrator
  • Hologram 3D TV member
  • *
    • LCDTVTHAILAND.com
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 10:12:48 pm »
ป๊าด !!! ขอมาสำรวจโพลล์หน่อยครับ

เพื่อนๆชาว Philips อยากให้ทีมงาน LCDTVTHAILAND รีวิว LCD TV ตัวไหนของ Philips

ก็สามารถแจ้งความจำนงผ่านกระทู้นี้ได้เลยครับ เราจะจัดให้ท่านนะครับ

ออฟไลน์ Extramono

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2009, 01:46:48 am »
ตอนนี้ผมกำลังมองหา Lcd Tv อยู่ครับ สะดุดตา 42PFL7409S ครับราคาที่ดูไว้ 54,999 แถมชุด home HTS3371 อีก 1 ชุดครับ

ไม่ทราบว่า 1. ถ้าราคานี้ทุกท่านว่า ราคา Ok มั้ย หรือมีที่ดีกว่านี้ครับ ช่วยแนะนำด้วย ? อยากจะซื้อภายในวันพุธหน้านี้ครับ
               2. ผมเน้นดู TV (Cable) 80% DVD 20% ไม่ทราบว่ารุ่นนี้เหมาะมั้ยครับ ?

ไม่เคยมี LCD TV ครับเครื่องนี้จะเป็นเครื่องแรก พอดีมีหลายๆคนบอกว่า LCD ดู TV ไม่ชัดเท่า CRT

รบกวนทุกท่านช่วยตอบด้วยนะครับ   จะได้มาเป็นสมาชิก Philips FanClub ด้วยคนครับ  [ปลื่ม] ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ kitto

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2009, 07:35:01 am »
อยากให้เวป รีวิว 7409 เลยครับ รุ่นต้ำกว่านี้ไม่ต้องรีวิวหลอกครับ ภาพไม่สวย ต้อง 7409 เท่านั้น [หื่น]

ออฟไลน์ singtoo

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2009, 09:08:41 am »
K.Roman 
Review 47plf7409 เท่านั้นครับ

ออฟไลน์ oot

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2009, 07:15:18 am »
เรียนคุณExtramono...แจ่มครับ...ผมใช้อยู่...ราคารวมชุดhome..กำลังดี ...ทั้งภาพและเสียง.แจ่ม..ฟรีทีวีok.ลืมแบรนด์อื่นไปได้เรย..ขอบอกๆๆ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ singtoo

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 11:34:52 am »
 [yes]สอยมาแล้วครับ 47plf7409 ดูกับจาน true ชัดพอรับได้ครับ  พอใจมากครับ (LCDเครื่องเรียกไม่มีเปรียบเทียบ) ระยะการดู 3.5-4เมตร, บางช่องเป็น 3มิติเลย, อย่างอื่นยังไม่ได้ลอง  ยังไม่มีเครื่อง เช่น DVD,BDเก็บตังค์อยู่ครับ [โย่ว]

ออฟไลน์ ป...ป่าน LoVe YoU

• *
  • You'll Never Walk AGAIN
    • Thai Washer Car Club
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 11:29:56 am »
ผมได้มาแล้วครับ กับ Philips PFL5409 32"

ได้เป็น Ready HD เพราะตอนไปซื้อเถียงกับแม่ ผมอยากได้ LG LH70 ส่วนแม่อยากได้ 5609
ผมเลยพูดไปว่า LG มันถูกกว่านะ

แม่เลยบอกเซล ว่างั้นเอา 5409 ผมสะอึกเลย...

ออฟไลน์ oot

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 08:08:21 am »
 [เท่ห์]Philips PFL5409 32".ผมก็ใช้อยู่นะครับ..ตอนซื้อก็เลือกอยู่นาน..เพราะเป็นเครื่อง..ที่.4 ไว้ดูทีวี..ที่บ้านพัก..ก้อ.ok นะ..ลองเปิดเปรียบเทียบทุกแบรนด์แล้ว..สรุป..ตัวนี้แหละ.ปรับค่ามารตฐานโรงงาน.ดูฟรีทีวีผ่านจานดาวเทียมpsiช่องใหญ่ๆ..ชัดยังกะดูผ่านกล่องที่เปิดโชว์ที่ร้านเลย..ดีวีดีต่อเอวีธรรมดาก็ชัดเจนเนียนดี.พิกเซลพลัสเอชดีเขาสุดยอด.ช่องต่อสัญญาณก็มีให้มากเกินพอ..เทียบกับราคาประมาณนี้ + ความน่าเชื่อถือ+ศูนย์บริการ ก็เลยจ่ายดังค์.

ออฟไลน์ adrenalin

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 09:59:56 am »
ผมได้มาแล้วครับ กับ Philips PFL5409 32"

ได้เป็น Ready HD เพราะตอนไปซื้อเถียงกับแม่ ผมอยากได้ LG LH70 ส่วนแม่อยากได้ 5609

แม่เลยบอกเซล ว่างั้นเอา 5409 ผมสะอึกเลย...
หวัดดีครับ พอดีเห็นชื่อคุ้นๆ เล่นบอร์ด HLMG ด้วยหรือป่าวครับ เนี่ย

ออฟไลน์ theim

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 10:24:11 pm »
สวัสดีครับ  รบกวนท่านที่ใช้ ฟิลลิปส์  ด้วยครับ
          สนใจ 32 PFL 5609  อยู่ครับ  แต่คงต้องไว้ที่ส่วนรับแขกครับซึ่งหน้าต่างจะเยอะ เพราะเป็นบ้านชั้นเดียว
ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ใช้จอแบบ ฮาร์ดพาแนล  ซึ่งกันแสงสะท้อนหรือเปล่าครับ  และไม่ทราบว่าตอนนี้รุ่นนี้ซื้อที่ไหนดีครับ เห็นราคาตั้ง 26,900 บาท แน่ะ  เห็นเพื่อนอ่านเจอในเวปที่ไหนไม่ทราบราคาแค่ 17,990.-  บาท   ก็เลยไม่แน่ใจว่าของใหม่หรือเปล่า  รบกวนแค่นี้ก่อนนะครับ  ถ้าซื้อมาเมื่อไรคงรบกวนถามรายละเอียดอื่นๆ ต่อนะครับ    ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Zx-III

• *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 09:15:41 am »
มีคนจะขายPhillips 32" 32TSL7322ควรให้ราคาเท่าไร? ขอด่วนครับ
เเล้วรุ่นนี้ มีข้อดีข้อเสียอะไรหรือเปล่าครับ เเล้วควรรับซื้อเท่าไรดีข้อspecรุ่นนี้ด้วยครับ หาเเล้วไม่เจอนะครับ

ออฟไลน์ ป...ป่าน LoVe YoU

• *
  • You'll Never Walk AGAIN
    • Thai Washer Car Club
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 08:44:31 pm »

หวัดดีครับ พอดีเห็นชื่อคุ้นๆ เล่นบอร์ด HLMG ด้วยหรือป่าวครับ เนี่ย
Headlight Mag ปะคับ
ถ้าใช่ ก็ใช่ครับ คนเดียวกานนนนน

ออฟไลน์ prachya

• **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 02:02:53 am »
สวัสดีครับ ผมขอมาฝากตัวในกระทู้นี้ก่อนนะครับ ตัดสินใจเป็นแฟนคลับ Philips ด้วยอีกคนครับ .. ปลายเดือนนี้จะเข้าไปกรุงเทพไปสอยเจ้า LCD TV

จากร้านคุณแสงชัยครับ .. ผมอยู่เชียงใหม่ครับจะเข้าไปประชุมที่บริษัทปลายเดือนพอดี+รอเงินเดือนออกด้วย .. เล็งไว้ 2 ตัวครับ

1. รุ่น PFL 5609  กับ 2. รุ่น PFL 7409  ไม่ทราบว่าเพื่อนๆคิดว่าประสิทธิภาพของทั้ง 2 รุ่นมันต่างกันมากไหมครับ ราคาต่างกันประมาณ 9000 บาท

ใจผมอยากได้เจ้า PFL 7409 แต่มันเกินงบไปนิดนึง + อีกอย่างรออ่านรีวิวจากท่าน Roman อยากให้มาฟันธงรุ่น 7409 มั่งจังครับ เห็นในบอร์ดนี้

มีแต่คนเชียร์ LG ไม่ค่อยมีใครสนใจ Philips เรามั่งเลยครับ แต่ผมไปดูภาพมาแล้วส่วนตัวชอบภาพ Philips มากกว่าครับสีเป็นธรรมาชาติไม่อมแดง

อยากเห็นแฟนคลับชาว Philips ออกมาแสดงตัว + แสดงความคิดเห็นกันเยอะๆครับ .. คนอื่นที่กำลังตัดสินใจจะได้รู้ว่ายังมี Philips อีก 1 ยี่ห้อใน

การตัดสินใจ ไม่ใช่แค่ LG , SS , Sony  .. ขอบคุณท่านๆมากครับที่เข้ามาอ่าน

ออฟไลน์ scfreak

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 07:20:40 pm »
สอบถามท่านที่ใช้ philips ตระกูล 5609 หน่อยครับ ว่าตัวนี้ใช้แล้วเป็นอย่างไรกันบ้าง มีข้อดีข้อเสียตรงไหนบ้าง แล้วมีฟังชั่น PIP หรือเปล่าครับ กำลังพิจารณาอยู่ เนื่องจากราคา น่าสนใจมากมาย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ prachya

• **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 03:13:36 am »
รุ่น 5609 ผมเข้าใจว่าไม่น่าจะมี PIP นะครับเพราะว่าใน Spec ไม่ได้ระบุถึงครับ ไม่แน่ใจขอให้ท่านที่ใช้แล้วโปรดช่วยระบุให้หน่อยครับ

ส่วนผมรอใช้เจ้า 7409 ครับปลายเดือนเจอกัน .. ว่าแต่ท่าน Roman จะไม่รีวิวรุ่น 7409 หน่อยเหรอครับ แฟน Philips เตรียมรออ่านกันเยอะเลยนะครับ