เคยจิตตกเวลาจะซื้อทีวีไหมคับ? ช่วยแนะนำทีครับ

<< < (3/4) > >>

ads585:
ถึงท่าน fmt ครับ ต้องขออภัยด้วยครับ พอดีหากระทู้ท่านไม่เจออ่ะครับ ช่วงเช้าๆรีบๆไปหน่อย -.-*

ลืมไปเลย ว่ามีอยู่ในลายเซนของท่าน fmt อยู่ -.-*

อ้างจาก: fmt ที่ มีนาคม 05, 2011, 01:23:28 pm

ท่าน ads585 แนบลิงค์ให้ด้วยสิครับ นี่ครับ ตามไปดูครับ  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=6843.0

อ้างจาก: ads585 ที่ มีนาคม 05, 2011, 09:23:44 am

เลือกที่ตัวเองชอไว้ก่อนดีกว่า รีบซื้อเลยครับ ไม่ต้องปล่อยไว้เพราะเด๋วราคามันอาจลง

ซื้อก่อน ได้ใช้ก่อนครับ ไม่แน่รุ่นดีๆที่คนนิยม อาจจะของหมดก็ได้นะครับ ถ้าไม่รีบซื้อ ลองๆหาดูตามที่ชบก็ได้ครับ

มี le5500 le7500 pj350 ของLGครับ

และก็ PFL5605 PFL6605 ของphilips ครับ

เลือกดุได้เตมที่เลยครับ ชอบแบบไหนจัดแบบนั้นเลยครับ อย่าไปกลัวเวลาเลือกซื้อครับ

เลือกตัวที่เราคิดว่าสวยดีสุด โดนที่สุด แหล่มที่สุด (อย่าเกินงบนะครับ)

ถ้าซื้อไปดูฟรีทีวี+dvd+จาน plasma tv ดีกว่าครับ

ถ้าซื้อไปดูบลูเรย์ หนัง1080p ก็จัดLED เลยก็ได้ครับ

ส่วนเรื่องต่อคอมเปนมอนิเตอร์ plasma ก็ต่อได้ไม่น่าเกลียดนะครับ เคยมีกระทู้เอา pj650 มาต่อคอม ของคุณfmt อยู่ครับ ภาพออกมาใช้ได้เลยครับ

แต่อย่าทิ้งdestop ไว้นานมากนะครับ เด๋วเกิดburn in แนะนำให้ตั้งสกรีนเซิฟเวอร์ นะครับ

Mr.Sat:
โดนหลอกทั้งปีไปดูมาก็หลายที่หลายร้านแต่โดนเต็มๆครับร้านสหพัฒน์ทีวีสาขาบ่อวิน ชลบุรีกับสาขาเครือสหพัฒน์ ศรีราชา ชลบุรี เริ่มที่บ่อวินก่อนครับ ไปเจอToshiba 40'' 18,990 บาท 1080p Full Hd 100Hz ถามพนักงานขายว่า 50หรือ100 Hzตอบกลับมาทันทีว่า100Hzครับตอนนี้จัดโปรอยู่ก็เลยขอรายละเอียดเกี่ยวกับตัวเครื่อง
ก็ไปเอาโปร์ชัวร์มาให้ ไม่มีอะไรยืนยันว่า 100Hz แต่ระบุว่า 10bit พนง,ก็บอกว่านี่แหละครับ 100 Hzเลยขอดูคู่มือเขาบอกว่าคู่มืออยู่บนสโตร์ไม่ได้รื้อลงมา ก็เลยเกือบจะตัดสินใจเอา(ผ่อน)ไม่ชัวร์ก็เลยขอดูคู่มือก่อน พนง.ก็เลยเดินขึ้นไปเหมือนจะเอามาให้ แต่กลับลงมาไม่มีคู่มือบอกว่าโทรไปถามเซลล์แล้วว่ามันเป็น 50 Hz นึกในใจ อ้าวแล้วที่คุณบอกว่า 100 Hz ตั้ง 6-7รอบ คุณก็หลอกลูกค้าใช่ป่าว
 ถัดมาเลยไปดูที่สหพัฒน์ศรีราชาอีกสาขา คราวนี้เจอราคาที่โดนใจมาก 17,990บาท 42'' 1080p 100Hz Sunyo ติดป้ายด้วย พอจี้เข้าจริงๆสุดท้ายเหลือ 50Hz
แบบนี้เขาเรียกว่าอะไรครับ ข้อมูลไม่แน่น หรือว่า หลอกลวงผู้บริโภคครับ หากท่านใดที่กำลังคิดจะไปสอย lcd สักเครื่องระวังโดนเหมือนผมนะครับ ข้อมูลให้แน่นดูดีๆ
จะได้ไม่โดนหลอก เพราะซื้อมาแล้วมันคืนไม่ได้ แต่ 50 Hz ราคานี้ผมรับได้นะ แต่ข้อมูลที่ให้ลูกค้าคุณน่าจะรู้จริงๆ หรือทั้งๆที่รู้แต่อยากขายก็เลยพากันหลอกลูกค้า
เพราะว่า 50 กะ 100 Hz ราคามันต่างกันพอสมควร

potera99:
อ้างจาก: treezaa ที่ มีนาคม 05, 2011, 03:54:18 pm

โดนหลอกทั้งปีไปดูมาก็หลายที่หลายร้านแต่โดนเต็มๆครับร้านสหพัฒน์ทีวีสาขาบ่อวิน ชลบุรีกับสาขาเครือสหพัฒน์ ศรีราชา ชลบุรี เริ่มที่บ่อวินก่อนครับ ไปเจอToshiba 40'' 18,990 บาท 1080p Full Hd 100Hz ถามพนักงานขายว่า 50หรือ100 Hzตอบกลับมาทันทีว่า100Hzครับตอนนี้จัดโปรอยู่ก็เลยขอรายละเอียดเกี่ยวกับตัวเครื่อง
ก็ไปเอาโปร์ชัวร์มาให้ ไม่มีอะไรยืนยันว่า 100Hz แต่ระบุว่า 10bit พนง,ก็บอกว่านี่แหละครับ 100 Hzเลยขอดูคู่มือเขาบอกว่าคู่มืออยู่บนสโตร์ไม่ได้รื้อลงมา ก็เลยเกือบจะตัดสินใจเอา(ผ่อน)ไม่ชัวร์ก็เลยขอดูคู่มือก่อน พนง.ก็เลยเดินขึ้นไปเหมือนจะเอามาให้ แต่กลับลงมาไม่มีคู่มือบอกว่าโทรไปถามเซลล์แล้วว่ามันเป็น 50 Hz นึกในใจ อ้าวแล้วที่คุณบอกว่า 100 Hz ตั้ง 6-7รอบ คุณก็หลอกลูกค้าใช่ป่าว
 ถัดมาเลยไปดูที่สหพัฒน์ศรีราชาอีกสาขา คราวนี้เจอราคาที่โดนใจมาก 17,990บาท 42'' 1080p 100Hz Sunyo ติดป้ายด้วย พอจี้เข้าจริงๆสุดท้ายเหลือ 50Hz
แบบนี้เขาเรียกว่าอะไรครับ ข้อมูลไม่แน่น หรือว่า หลอกลวงผู้บริโภคครับ หากท่านใดที่กำลังคิดจะไปสอย lcd สักเครื่องระวังโดนเหมือนผมนะครับ ข้อมูลให้แน่นดูดีๆ
จะได้ไม่โดนหลอก เพราะซื้อมาแล้วมันคืนไม่ได้ แต่ 50 Hz ราคานี้ผมรับได้นะ แต่ข้อมูลที่ให้ลูกค้าคุณน่าจะรู้จริงๆ หรือทั้งๆที่รู้แต่อยากขายก็เลยพากันหลอกลูกค้า
เพราะว่า 50 กะ 100 Hz ราคามันต่างกันพอสมควร

ผมไปเดินทุกร้าน โดนเซลล์ต้มทุกร้านครับ ราคาผิดบ้างล่ะ สเปคผิดบ้างล่ะ เซลหลอกขายบ้างล่ะ  แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นผมไม่มีเงินซื้อครับ  [โขกโต๊ะ]

fmt:
^
^
^

ดีครับ in-ดีครับ ไม่-out

ต้มดีแล้วครับช่วงนี้

ถ้าทอดจะแพงมากครับ น้ำมันปาล์มรับมา 60 ขาย 58 ยังโดนจับ สงสารแม่ค้าที่โดนจับออกทTV จังครับ

[ไม่พูด]

AgentMolder:
ผมตอบง่ายๆเลยนะครับ เลือกตามที่คนนิยมครับ ไม่ว่าจะ LED หรือ Plasma เพราะอะไรเหรอครับ
1. รุ่นที่คนนิยม แสดงว่าไม่ค่อยมีปัญหา คนใช้เยอะ แสดงว่าก็ต้องดีมั่งล่ะ
2. หากมีปัญหาจริงๆ ก็สามาถถามได้ เพราะคนใช้เยอะ อาจเจอแบบเดียวกับเรามั่ง
3. ทีวีไม่ว่า LG SONY SAMSUNG รุ่นราคา 2 - 3 หมื่น เทคโนโลยีไม่หนีกันหรอกครับ เลือกแต่ option แล้วก็รูปทรงที่ตรงใจพอ

ผมบอกได้เลยครับ ไม่ว่าท่านจะเลือกอะไรพอยกกลับไปบ้านแล้ว ก็ดูได้สวยทั้งนั้นครับ ภาพต่างกันนิดหน่อย contrast ต่างกันแสนนึงดูไม่ออกหรอกครับ รับรองเลย อย่าใส่ใจตัวเลขมาก พาลจะไม่ได้ซื้อ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว