ผู้เขียน หัวข้อ: ตามล่าหา samsung power board "BN44-00357A" ครับ  (อ่าน 1979 ครั้ง)

ออฟไลน์ mThaiMax

• Flat TV member
  • *
ตามล่าหา samsung power board "BN44-00357A" ครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2014, 12:09:02 am »
อยากรู้ว่า power board ของ samsung BN44-00357A หาซื้อที่ไหน หรือ ร้านไหน ครับ พอดี น่าจะเสียเพราะ ไฟไม่เข้า ครับ ทดสอบแล้ว ช๊อตเลยครับ

ออฟไลน์ V.C. SERVICES

• Full LED TV member
    • MSN Messenger - vcservices@live.com
Re: ตามล่าหา samsung power board "BN44-00357A" ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2014, 04:17:27 pm »
อยากทราบ ราคา BN44-00357A power ของ samsung น่ะครับ ขอบคุณครับ

เมื่อวันนี้ วันที่ 07/05/57  มีเบอร์โทรศัพท์ 027943900 ได้โทรมาสอบถามอะไหล่ แจ้งแต่เลข BNC ไม่ยอมบอกรุ่น จากที่สังเกตุดูกระทู้ ก็ถามหลายกระทู้  โพสต์แค่กระทู้เดียว แต่สอบถามไปทั่ว  ทางร้านฯก็อยากจะทราบเหมือนกัน ถ้าได้อะไหล่ทุกกระทู้ จะซื้อหมดทุกกระทู้ใช่หรือไม่  และการโพสต์โต้ตอบทำลายชื่อเสียงคนอื่นให้เสียหาย เช่นนี้ ก็น่าจะแสดงถึงความมีภูมิรู้ของช่าง ? ปกติกระทู้ในนี้ ช่างตัวจริง เขาจะไม่มาสอบถาม เขามีเว็บเฉพาะของช่างอยู่   เก่งแต่ว่าร้ายคนอื่น ต่อให้คุณโพสต์ไป ก็ไม่มีใครช่วยเหลือคุณหรอก ถ้าคุณเป็นช่างจริงๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2014, 04:27:05 pm โดย V.C. SERVICES »

• *
Re: ตามล่าหา samsung power board "BN44-00357A" ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2014, 04:41:05 pm »
555
 โลกของคุณไม่เสรีแล้วล่ะ ถามร้านคุณต้องซื้อร้านคุณ พอแค่นี้นะเสียเวลาครับ สั่ง ebay แล้วล่ะครับ

ออฟไลน์ BamBySasyGirl

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2014, 10:12:05 pm »
555
 โลกของคุณไม่เสรีแล้วล่ะ ถามร้านคุณต้องซื้อร้านคุณ พอแค่นี้นะเสียเวลาครับ สั่ง ebay แล้วล่ะครับ

จริง ๆ แล้วคุณน่าจะคิดได้ตั้งแต่ก่อนโพสต์ ละครับ  เพราะมันบ่งบอกสันดานแท้จริงของคุณละครับ   เห็นโพสต์ตั้งนานหลายสิบชั่วโมง  คนมีอะไหล่ เขายังไม่อยากจะมาตอบขายเลย เห็นแบบนี้แล้วกลัว ครับ ตัวตนก็ไม่เปิดเผย ช่างแบบนี้ เป็นผม มีอะไหล่ ผมก็ไม่ขายให้หรอกครับ เอาไว้ให้ฝนตกราดขึ้นสนิม ยังดีกว่าขายให้คนจัญไรแบบนี้ครับ  รบกวน บรรดาร้านช่างทั้งหลาย เก็บไว้เป็น Blacklist ไว้ด้วยก็ดีนะคร๊าบบบ   พวกช่างตัวจริงในนี้ ผมว่าเขาก็คงมีแหล่งซื้อขายกันอยู่ เขาไม่มาถามหาในนี้หรอก ถ้ามาถามหาในนี้แสดงว่า  ..... ยังไง ก็ลองเดาดูเอาละกัน ครับ เช่น  พวกอ่อนหัด น้ำเต็มแก้ว อยากจะให้คนอื่นช่วยเหลือแต่อวดดี อวดเก่ง ชาตินี้ก็ต้องไปหาใน ebay เท่านั้นละครับ   ไม่มีใครอยากโพสต์ว่าใครหรอก นอกจากพวกเกรียนคีย์บอร์ด  แทนที่จะเอาเวลาไปทำงานซ่อม กลับเที่ยวไปโพสต์ด่าคนอื่น ผมว่าคนพวกนี้จิต อาจจะมีปัญหาด้วยนะครับ  เห็นรายละเอียดด้านในก็บ่งบอกถึงระดับสติปัญญาครับ   ก็แค่มีคนมาดูความเกรียนของคุณละครับ  ....................

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2014, 12:13:33 am »
ผมก็คิดว่าจะซื้อของคนไทย ก่อน เลยโพสถามไป ก็คิดว่าจะช้า ก็โทรไปถาม ร้านเพราะเห็นเบอร์โทรร้าน แต่ร้านต่อว่าผม ว่าทำไมไปถามหลายกระทู้ ปกติการซื้อขาย ผมเป็นคนซื้อมีสิทธิ์ในการเลือก จากร้านที่เสนอราคาหรือบริการที่ดีที่สุด ไม่ใช่หรือครับ? ถามหลายร้าน ผิดด้วยหรือ? อีกอย่างผมคงไม่จัญไรเท่า BamBySasyGirl ล่ะครับ บอกว่าจบแล้วยังไม่จบครับ