ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำซ่อม LCD TV JVC 32" อาการสีเพี้ยน  (อ่าน 4435 ครั้ง)

ออฟไลน์ kamol43

• *
ขอคำแนะนำซ่อม LCD TV JVC 32" อาการสีเพี้ยน
« เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2014, 10:30:36 pm »
ผมขอรบกวนสอบถาม เรื่องจอภาพ LCD TV JVC 32" สีเพี้ยน ออกเป็นขาวๆ

ไม่ทราบว่า ต้องแก้ที่บอร์ด T-CON หรือไม่ และพอจะหาซื้อ T-CON T370HW02 นี้ได้ที่ไหนบ้างครับ เช็คไพศาล บ้านหม้อ แล้ว ไม่มีครับ

หรือผมถอด บอร์ดนี้มาให้เปลี่ยน chip ได้ไหมครับ ผมขอคำแนะนำจากช่าง หน่อยครับ หากช่างท่านไดสะดวกให้คำปรึกษา ผมถอดบอร์ดเอามาให้ซ่อมได้ไหมครับ
ค่าซ่อมประมาณเท่าไรครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ kamol43

• *
Re: ขอคำแนะนำซ่อม LCD TV JVC 32" อาการสีเพี้ยน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 12:12:34 pm »
ขอบคุณมากเลยครับ สำหรับคำแนะนำที่เป็นประโยชน์ เดี๋ยวขออนุญาตติดต่อหลังไมค์ไปนะครับ ขอบคุณครับ