ผู้เขียน หัวข้อ: [Sell]The Ultimate Bourne Collection, Non-Stop (Blu-Ray) & other DVDs  (อ่าน 3953 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuttah

• Flat TV member
  • *
[Sell]The Ultimate Bourne Collection, Non-Stop (Blu-Ray) & other DVDs
« เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2014, 08:04:59 pm »
ต้องการขาย ภาพยนตร์/อนิเมชั่นในรูปแบบแผ่น Blu Ray / DVD มือสอง สภาพดี ส่วนใหญ่เป็นแผ่นที่พึ่งซื้อมาช่วง Q2/14 สภาพใหม่มาก(ใช้ดูแค่ครั้งเดียว) ไม่ค่อยอยากเก็บไว้เพราะไม่มีที่เก็บ ดังต่อไปนี้:

(Updated 11th/Oct/’14)

Blu Ray:
•   The Ultimate Bourne Collection; รวม Bourne 3 ภาคแรก เป็นแผ่นของ UK (ไม่มีภาษาไทย): THB 1,200.-

•   Non-Stop; SOLD

DVD:
International Movies/Animations
•   The Wolverine; Sold

•   Robocop; SOLD

•   The Amazing Spider-Man 2; SOLD

•   300 : rise of an empire; SOLD

•   Oculus; SOLD

•   Elysium; THB 100.-

•   The Man with the Iron Fists; SOLD

•   Devil; THB 100.-

•   Jack Reacher; THB 100.-

•   Star Trek : into darkness; 100.-

•   The bourne legacy; THB 100.-

•   The Abyss; THB 100.-

•   Alien; THB 100.-

•   Bridget Jone’s diary Box set; มี 2 ภาค ซึ่งประกอบไปด้วย Bridget Jone’s diary & Bridget Jones: The edge of reason: THB 100.-

•   Baby Geniuses Box set; มี 2 ภาค ซึ่งประกอบไปด้วย ภาค 1 และ ภาค 2: THB 50.-

•   Apollo 18 (หลุมลับสยองสองล้านปี); THB 50

•   [Sealed]American Beauty; THB 150.-

•   The Godfather trilogy (1-3); THB 350

•   The big hit; THB 250.-

•   Puss in boots; THB 150.-

ASIAN Movies
•   Kung Fu Hustle (คนเล็กหมัดเทวดา); THB 100.-

•   House of flying daggers (จอมใจบ้านมีดบิน); THB 150.-

JAPANESE Movies
•   20th Century Boys (Trilogy); THB 90.-

•   Murder of the Inugami clan (คินดะอิจิ หน้ากากร้อยศพ); THB 50

JAPANESE Animation
•   [Sealed] Blackjack(แบล๊คแจ๊คหมอปีศาจ) vol. 1-9 + special; THB 1,000.-

•   Gundam the movie trilogy boxset; THB 800.-

•   Detective Conan year 1(ยอดนักสืบจิ๋วโคนัน) vol. 1-7; THB 500.-

•   Onimusha : the movie (Dawn of dreams); THB 50.-

KOREAN TV Series
•   เจ้าหญิงวุ่นวายกับเจ้าชายเย็นชา (Princess Hours) ; THB 350.-

•   ฉันนี่แหละ... คิม ซัม ซุน (My Lovely Sam Soon); 250.-

ติดต่อ (O8)6oOo 686I
สะดวกแถว พัฒนาการ / บางพลี-บางนา / สยาม หรือ P&P (either buyer or seller pays for it, depended on  agreement of both parties)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2014, 07:07:34 pm โดย nuttah »

ออฟไลน์ suchart

• Full LED TV member
Re: [Sell]The Ultimate Bourne Collection (Blu Ray) & other DVDs
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 11:47:15 am »
เสียดาย  ไม่มี sub ไทย / พากษ์ไทย    [เศร้า] [เศร้า]

ขายได้ไว ๆ ครับท่าน

• *
Re: [Sell]The Ultimate Bourne Collection (Blu Ray) & other DVDs
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2014, 04:34:50 pm »
เสียดาย  ไม่มี sub ไทย / พากษ์ไทย    [เศร้า] [เศร้า]

ขายได้ไว ๆ ครับท่าน

ขอบคุณครับ ผมกำลังต้องการคำอวยพรพอดีเพราะคิดว่าด้วยเหตุผลข้างต้นนี่แหละครับ คงอีกนานนนนนนนนแน่นอนครับ [ร้องไห้]

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2014, 10:26:32 pm »
 [โขกโต๊ะ] [โขกโต๊ะ]

ออฟไลน์ Swordboy

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2014, 04:57:54 pm »
[Used]คู่แท้ ปาฏิหาริย์; THB 250.-

จองครับ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2014, 10:53:34 pm »
[Used]คู่แท้ ปาฏิหาริย์; THB 250.-

จองครับ

จองแล้วไม่รีบดำเนินการ ผมตัดสิทธิ์จองก่อนนะครับ ใครสนใจก็ติดต่อได้เลยครับ

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 11:03:04 pm »

จองครับ

จองแล้วไม่รีบดำเนินการ ผมตัดสิทธิ์จองก่อนนะครับ ใครสนใจก็ติดต่อได้เลยครับ

ผมว่าผมก็ขอเลขที่บัญชีไปอยู่นะครับ กว่าจะตอบ pm ผมได้ ไม่อยากขายผมหรือไงครับ

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 08:45:36 am »

จองครับ

ผมว่าผมก็ขอเลขที่บัญชีไปอยู่นะครับ กว่าจะตอบ pm ผมได้ ไม่อยากขายผมหรือไงครับ

ต่อราคา ไม่รักษาคำพูด ลีลา ถ่วงเวลา จองทิ้ง ผมว่าสิ่งเหล่านี้น่าจะเป็นเหตุผลพอสำหรับคนที่มีสมองที่จะรับรู้ได้เองนะครับว่ามีใครอยากจะทำธุรกิจกับคนประเภทนี้หรือไม่นะครับ ถ้ายังคิดไม่ออก ผมแนะนำให้รัประทานพวกวิตามิน B +คิดเลขในใจเยอะๆหน่อยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2014, 08:46:25 am โดย nuttah »

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 12:47:35 pm »

จองครับ

ต่อราคา ไม่รักษาคำพูด ลีลา ถ่วงเวลา จองทิ้ง ผมว่าสิ่งเหล่านี้น่าจะเป็นเหตุผลพอสำหรับคนที่มีสมองที่จะรับรู้ได้เองนะครับว่ามีใครอยากจะทำธุรกิจกับคนประเภทนี้หรือไม่นะครับ ถ้ายังคิดไม่ออก ผมแนะนำให้รัประทานพวกวิตามิน B +คิดเลขในใจเยอะๆหน่อยนะครับ

ผมเล่นแผ่นมาเป็น 10 กว่าปี การซื้อขายต่อราคากันก็ไม่เห็นแปลก ขอโทษละกันถ้าทำให้ไม่พอใจ ถึงกับต้องว่ากันขนาดนี้ ผมก็พึ่งเจอคนแบบท่านเหมือนกัน ขอให้ขายดีๆนะครับ

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 06:18:04 pm »

จองครับ

ผมเล่นแผ่นมาเป็น 10 กว่าปี การซื้อขายต่อราคากันก็ไม่เห็นแปลก ขอโทษละกันถ้าทำให้ไม่พอใจ ถึงกับต้องว่ากันขนาดนี้ ผมก็พึ่งเจอคนแบบท่านเหมือนกัน ขอให้ขายดีๆนะครับ

350 ได้มั้ยล่ะครับ ส่งธรรมดามาก็ได้ ค่าส่งไม่ถึง 50 บาทหรอกครับ

300+100 = 400 บาทนะครับ?

ไม่ทราบว่า โหมโรง กับ the letter ขายไปยังครับ ผมขอรวม 3 เรื่อง 700 พร้อมส่งได้มั้ย ถ้าไม่ได้ก็เอาแค่เรื่องเดียว ยังไงแจ้งเลขบัญชีได้เลยนะครับ

มีเท่าที่ลงไว้ในประกาศนั่นแหละครับ ผมขอสงวนสิทธิ์ไม่ให้ line ID เนื่องจากความเป็นส่วนตัวนะครับ ตกลงจะรับเลยไหมครับหรือจะผ่านไปก่อนดีครับ

มีเรื่องไหนอยากขายเพิ่มเติมอีกหรือป่าวครับ ยังไงคุยทาง line ก็ได้ สะดวกดี line ID ของผม Swordboy ขอบคุณครับ

เบื้องต้น ผมส่งให้ได้ครับ แต่ผมแค่อยากให้นัดรับเพราะคุณจะได้เห็นสินค้าและทั้งผมและคุณจะได้สบายใจกันทั้งสองฝ่ายว่าไม่มีใครโกงใครครับ

แต่ถ้าคุณต้องการให้ผมส่งไปรษณีย์ให้ ผมขอที่อยู่ด้วยละกันนะครับ ส่วนเรื่องการชำระค่าสินค้า+ไปรษณีย์นั้น ก่อนอื่นเลย ถ้าผมมีบัญชีธนาคารกสิกรไทยจะได้ไหมครับ

ส่วนเรื่องการส่งไปรษณีย์ ผมแนะนำว่าให้เลือกเป็นแบบ EMS+กล่องฯ/วัสดุกันกระแทก ซึ่งทั้งหมดจะอยู่ประมาณ 100 บาท นะครับ

ผมสรุปให้คร่าวๆ ดังนี้

300+100 = 400 บาทนะครับ

ต้องการเพิ่มเติม+แก้ไข หรือขอรายละเอียดเพิ่มเติมก็ตอบกลับมาได้เลยนะครับ

ป.ล. ถ้าสมมุติว่าผมได้รับเงินเร็วหน่อย ผมอาจจะไปส่งให้ทันหลังเลิกงาน แต่อย่างช้าที่สุด น่าจะเป็นสุดสัปดาห์เพราะเหตุผลที่บอกไปในข้อความส่วนตัวฉบับที่แล้วนะครับ

ผมอยู่ต่างจังหวัดครับ รบกวนส่งไปรษณีย์ได้มั้ยครับ

ผมให้ 300 ก็ได้นะครับ พอดีหาเรื่องนี้อยู่

พอดีมีคนจะซื้อที่ราคาที่ผมตั้งไว้น่ะครับ ถ้ายังไงเขาไม่มารับ ผมจะแจ้งให้ทราบอีกทีนะครับ

ไม่ทราบสะดวกรับของแถวไหนดีครับ เผื่อว่าจะง่าย+ทันใจคุณ ช่วงนี้ผมไปออกงานอยู่ที่ไบเทค บางนา ถ้าสะดวกก็มารับของได้ที่นี่เลยครับ หรือจะที่อื่นก็ลองแจ้งมาดูก่อนก็ได้ครับ

ไม่ทราบว่าคุณพูดเองหรือไม่ครับ ว่าให้ผม 300 บาทเพื่อที่ต้องการจะแซงคิวแล้วมาต่อราคาทีหลัง แบบนี้ไม่ทราบว่ามนุษย์ที่มีสามัญสำนึกที่ไหนเขาจะมารับกับตรงนี้ได้เหรอครับ? และผมก็ไม่ได้ด่าคุณ คุณถามหาเหตุผล ผมก็ตอบให้แล้ว ไม่ใช่เหรอครับ และคุณก็ลองไปดูจากที่คุณคุยกับผมมาทางข้อความส่วนตัวดูนะครับว่ามันเป็นยังไง แต่ก็นะ ด้วยความเคารพ ใช้เหตุและผลก่อนดูละกันนะครับ คนไทยแบบไม่มีสมองอย่างคุณผมเจอมาเยอะละ ผมถึงพยายามไม่ไปสนใจคุณ แต่คุณก็ไม่จบ ผมก็ไม่รู้จะทำยังไงละนะครับ อ่านดูเอาเองว่าใครเป็นอย่างที่ดีหรือไม่ดีกันแน่ และที่คุณบอกว่าคุณไม่เคยเจอคนแบบผม ไม่ได้ทำให้ผมแปลกใจเลยครับ เพราะคนบางจำพวกก็จะดึงดูดคนบางจำพวกเข้ามาไงครับ ก็แค่นั้น

ป.ล. ขอบคุณครับ แต่ไม่ต้องเป็นห่วงครับ ผมก็ดูแลลูกค้าที่ซื้อของ หลัก ร้อย จนถึงหลัก ล้าน ได้ไม่มีขาดตกบกพร่อง(เท่าที่ได้รับเสียงตอบรับมา)นะครับ จะมีก็แค่ลูกค้าบางประเภทเช่นแบบนี้เป็นต้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2014, 06:22:56 pm โดย nuttah »

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2014, 08:52:16 pm »
 :)

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 08:46:49 pm »
 ;)

• *
Re: [Sell]The Ultimate Bourne Collection, Non-Stop (Blu-Ray) & other DVDs
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 10:47:30 pm »
 ;)

• *
Re: [Sell]The Ultimate Bourne Collection, Non-Stop (Blu-Ray) & other DVDs
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 26, 2014, 10:52:58 pm »
 [โขกโต๊ะ]