ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Xtreamer SideWinder4 - Android Box + DVB-T2  (อ่าน 123025 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gizzit

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ Xtreamer SideWinder4 - Android Box + DVB-T2
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2014, 10:03:23 am »
ตอนนี้ผลการทดสอบการแก้ไข firmware ของ Side4 ที่มีปัญหาเรื่องการรับสัญญาณ dvb-t2 ช่อง TPBS ทั้งหมด 8 ช่อง เช่น ช่อง 3SD,HD TPBS HD ,SD ,LOCA แก้ไขเสร็จแล้วนะครับ หรือปรับปรุงอีกเล็กน้อย ก็จะให้ download ที่หน้าเวบ www.xtreamer.net เร็วๆนี้ครับ

ได้ทำการ up firmware เป็น 4.6.16 เรียบร้อย ทดสอบ 8 ช่อง digital ปัญหา เสียงซ่ายังเป็นเช่นเดิมครับ แต่สิ่งที่ได้มาคือต้องเสียเวลาลง App ใหม่ และระบบเสถียรน้อยลง ...อย่างไรก็ตาม หากยืนยันว่า Firmware นี้ แก้ปัญหาที่ว่าได้จริง รบกวนยืนยันอีกครั้ง และบอกวิธีการ setup ใดๆ ที่จะแก้ปัญหาดังกล่าวหากผมพลาดไปด้วย...อนึ่ง ผมอ่านข้อมูลการปรับปรุงของ firmware นี้ ก็ไม่มีตรงไหนที่บอกว่าในส่วน DVB T2 มีการแก้ไขการถอดรหัสเสียงแต่ประการใด ...

Firmware 4.6.16 คือ Firmware v23062014 นะครับ
Firmware ตัวใหม่กำลังจะออกมานะครับ  ตอนนี้อยู่ในช่วงแก้ Bug ในจุดอื่นอยู่นะครับ  อดใจรออีกนิดนึงนะครับ

ออฟไลน์ hs2dex

• *
Re: รวมพลคนใช้ Xtreamer SideWinder4 - Android Box + DVB-T2
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 19, 2014, 05:27:09 pm »
 [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]ซื้อมาใช้หลายเดือนแล้วครับ เหมือนโดนหลอกขาย ตอนซื้อถามว่า Support Digital TV ในไทยไหม เข้าบอกว่าใช้ได้แล้วชี้ให้ดูที่ตัว Box มันก็มี DVB-T2 หน้าแต่พอซื้อไปดู Spec ข้างกล่องอีกทีมัน Support แค่ DVB-T เฉยๆ เลยดู TV Digital ในไทยไม่ได้ ตอนนี้อยากลง Firmware ใหม่แล้วจะประกาศขาย ช่วงบอกที่ Download firmware กับวิธีลงให้หน่อยครับ

ออฟไลน์ aimoddang

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 01:12:07 pm »
hs2dex เอามาขายผมครับ 0804229182

ออฟไลน์ koekhai99

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2014, 11:25:08 pm »
 firmware ของ Side4 ที่มีปัญหาเรื่องการรับสัญญาณ dvb-t2 ช่อง TPBS ทั้งหมด 8 ช่อง เช่น ช่อง 3SD,HD TPBS HD ,SD ,LOCA
ยังไม่มาหรอครับ   [ร้องไห้]

ออฟไลน์ 9toy

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2014, 02:18:15 pm »
firmware ของ Side4 ที่มีปัญหาเรื่องการรับสัญญาณ dvb-t2 ช่อง TPBS ทั้งหมด 8 ช่อง เช่น ช่อง 3SD,HD TPBS HD ,SD ,LOCA
ยังไม่มาหรอครับ   [ร้องไห้]

ใช้งาน ได้ไม่ได้อย่างไร มีใครอัพข้อมูล ให้ทราบได้บ้าง? อยากรู้เหมือนกัน [เท่ห์]

ออฟไลน์ sarumpj

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2014, 05:42:10 pm »
ใครอยากปล่อย pm มาได้นะครับ อยากเอามาเล่น ตอนนี้มี CloudTV T2A อยู่แล้ว

ออฟไลน์ ayeweb

• LCD TV member
  • **
    • µÃǨËÇÂ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2015, 10:33:54 pm »
Android Box น่าสน

ออฟไลน์ topman

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2015, 01:46:32 pm »
วันนี้ได้ โทรสอบถามไปยัง บริษัทฯ  คุณ นาวิน  เป็นผู้รับสาย  สำหรับเครื่องรุ่นนี้นะครับ (ต้องยอมรับว่า ระบบ บริการหลังการขายของบริษัทดีครับ ขอชื่นชมครับ )
คุณนาวิน ได้ไขข้อข้องใจให้หลายอย่าง  และ ได้ ให้ เฟิร์มแวร์ ตัวล่าสุด (ที่ไม่มีในหน้าเว็บ ของXtreamer )มาครับ
ท่านที่เป็นเจ้าของเครื่องรุ่นนี้ สามารถไปโหลด และ ลงได้แล้วที่
นี่เป็นลิงค์สำหรับFirmWare ล่าสุดครับ

http://www.mediafire.com/download/s20taj3vh9yynpx/Xtreamer-DVB-Test.zip
ต้องขอขอบพระคุณ คุณนาวิน มา ณ ที่นี้ด้วยครับ เรื่องบริการหลังการจำหน่าย
ส่วนเรื่องของ DVB-T2 ที่สอบถามกันมา เราต้องทราบก่อนนะครับ ว่า ระบบของแอนดรอย หรือชิปทุกตัวในแอนดรอย ในการรับชม DVB-T2 นัั้น
ยังไม่มี เจ้าไหนทำได้สมบูรณ์ นะครับ หากเราซื้อกล่องรุ่นนี้ ให้คิดว่า DVB-T2 เป็นของแถม ในเครื่องแล้วกันนะครับ เพราะ หากจะดูกันจริงๆ
คงต้องไปใช้กล่องดิจิตอลทีวี โดยตรงจะดีกว่าครับ 
ส่วน ไฟล์ติดตั้งตัว New GUI  นั้นผมไม่สามารถ อัพขึ้นได้ครับ เป็นตัวใหม่ ล่าสุด XtreamerHome signed-3.apk  ไฟล์ขนาด 20.6 เมก
ท่านสามารถติดต่อได้ที่บริษัท ได้ครับ  ขอบคุณบริการดีๆ จากบริษัทนี้ครับ ใครที่อัพแล้ว ช่วยมาคอมเม้นท์ ให้ทราบกันด้วยนะครับ ส่วนผมก็คงจะต้อง
ไปลองเหมือนกันครับ ส่วนใครอยากได้ app IPTV  สามารถเมล์มา ขอได้ที่ [email protected] ครับ

äÁèµéͧËÒ¡êǹäÁèµéͧÃèÇÁáªÃìãËÁèÅèÒÊØ´ IPTV ÃѺªÁ¡ÕÌÒ·Ø¡ª¹Ô´ ÀҾ¹µì¢Í§·ÃÙáÅÐ˹ѧ DVD á¶Áªèͧ 18+ 4 ªèͧ ´Ù¿ÃÕ 3 à´×͹ ʹ㨠PM ËÃ×Í â·Ã 081-9556605 email:[email protected] F3 X3 ´ÙàÇÕ´¹ÒÁ HD 12 ªèͧá¶Á áÍÊâµÃ  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=29585.0