ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ กล่องดาวเทียมหน่อยคับบบ จานเปนแบบ ตะแกรง  (อ่าน 1601 ครั้ง)

ออฟไลน์ carada202

• Flat TV member
  • *
พอดีย้ายบ้านมาใหม่ มีแค่จานดำ เรยอยากซื้อกล่องดาวเทียมหน่อยคับ แต่ไม่รุเรยกล่องเยอะเหลือเกิน ไม่เน้นดูบอล ผม อยากได้ที่ภาพสีสดใส มีช่อง เอชดี เพราะผมจะต่อผ่าน HDMI ขอบคุนมากคับผม

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
Re: แนะนำ กล่องดาวเทียมหน่อยคับบบ จานเปนแบบ ตะแกรง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 01:22:23 am »
ตอนนี้ก็มีกล่องสัญชาติไทย..
๑.จีเอ็มเอ็ม แซด มีโกลด์แพกเกจแถมให้ชมหนึ่งปีฟรี ช่องเอชดีมีสี่ช่อง
๒.อินโฟแซท บ็อกซ์โฟร์ เอชดี เครื่องนี้ในสายตาผม ภาพคมชัดที่สุด ไม่มีช่องเอชดีเป็นของตัวเอง
๓.ไอพีเอ็ม เอชดีโปร รุ่นนี้ช่องเอชดีชมฟรีมีเยอะ แต่..ต้องติดจานส้มเพิ่ม ถึงจะสามารถรับชมช่องเอชดีของเขาได้
ทั้งสามเครื่องสามารถรับชมช่องเอชดี ที่เขาออกอากาศมาทางจานดำได้ ซึ่งมีทั้งปล่อยฟรี และเข้ารหัส
ถ้าเข้ารหัส ทั้งสามเครื่อง สามารถใส่บิสคีย์เพื่อถอดรหัสได้
แต่แนะนำ จีเอ็มเอ็ม แซด ดีที่สุด ณ.ตอนนี้ครับ ไม่มีปัญหากับการใส่บิสคีย์ เพื่อถอดรหัสช่อง

ออฟไลน์ carada202

• Flat TV member
  • *
Re: แนะนำ กล่องดาวเทียมหน่อยคับบบ จานเปนแบบ ตะแกรง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2014, 07:44:29 pm »
ขอบคุนมากๆคับ สำหรับคำแนะนำ เด๋วจะลองดูคับบ^^