ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการดูเคเบิ้ลทีวีและทีวีดิจิตอล  (อ่าน 1529 ครั้ง)

ออฟไลน์ gentpk

• *
สวัสดีครับ รบกวนด้วยครับผม

ผมดูทีวีโดยใช้สายเคเบิ้ลทีวีขอหอพักต่อเข้ากับทีวี LG 47LB670T แล้วตอนนี้อยากจะดูทีวีดิจิตอล
เลยอยากรบกวนเพื่อนๆแนะนำวิธีการต่อหรือทำยังไงก็ได้ให้สามารถดูเคเบิ้ลทีวีและทีวีดิจิตอล
ต้องมีการต่อกล่อง switch หรือ RF อะไรรึเปล่า

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ

ออฟไลน์ boycouriers

• *
Re: สอบถามเรื่องการดูเคเบิ้ลทีวีและทีวีดิจิตอล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2014, 08:33:14 am »
ใช้สวิทย์ RF SELCTOR ครับ สัญญาณมันจะไม่กวนกัน