ผู้เขียน หัวข้อ: tv lcd Samsung เปิดไม่ติด  (อ่าน 3009 ครั้ง)

ออฟไลน์ bournce619

• *
tv lcd Samsung เปิดไม่ติด
« เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2014, 01:35:38 pm »
สวัสดีเพื่อนๆ พี่ๆน้องๆสมาชิก ทุกท่านครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
อยากจะขอความเห็นเพื่อนสมาชิกครับ พอดีผมใช้ tv samsung 40" ได้ประมาณ 5 ปี ครับ ก้อใช้ได้ปรกติเรื่อยมา จนมาเดือนที่แล้วเริ่มมีอาการภาพมันเป็นสีๆมัว แล้วสักพักก้อชัดดูได้ แต่วันนึงกะลังดูข่าวสรยุทธอยู่ เกิดดับขึ้นมา เปิดยังงัยก้อไม่ติด ผมใช้กล่องดาวเทียมคนดีครับ ผมเลยไม่แน่ใจว่า เพราะ กล่องดาวเทียมหรือเป็นเพราะทีวีไม่รองรับสัญญาณดิจิตอล ปล.ทีวีเครื่องเก่าที่บ้านใช้ lg flatton ยังดูได้ปกติ เลยอยากขอความเห็นเพื่อนสมาชิกครับว่า ควรขายซื้อใหม่หรือซ่อมดี ถ้าซื้อใหม่มีตัวไหนแนะนำได้ตามสบายเลยครับ(ส่วนตัวชอบภาพ ชาร์ป อควอช เคยไปนอนที่โรงแรมต่างจังหวัด ดูแล้วสบายตาสีธรรมชาติถูกใจ )  ขอบคุณมากๆครับ  [ไม่เอา]

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
Re: tv lcd Samsung เปิดไม่ติด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2014, 07:57:25 pm »
ใช้มาห้าปี ไม่เคยเสีย ก็นับว่านานใช้ได้เลยครับ
เรื่องทีวีเสีย คงไม่เกี่ยวกับเครื่องรับดาวเทียมครับ เพราะมันเปิดไม่ติดแล้ว
ไม่ใช่มันดับเฉพาะช่องที่ต่อดาวเทียม
ส่วนเรื่องซ่อม..ลองยกไปถามช่างแถวบ้านดูครับ เพราะมันหมดประกันนานแล้ว
ถ้าราคาน่าสนใจ กับช่างรับรองว่าจะชมได้แน่นอน ก็พิจารณาดูครับ
..ส่วนเรื่องทีวี"ชาร์ป" ต้องรอท่าน sirota มาตอบครับ แฟนพันธุ์แท้ชาร์ปตัวจริง

ออฟไลน์ bournce619

• *
Re: tv lcd Samsung เปิดไม่ติด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 04:01:20 pm »
ขอบคุณครับ