ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับ ผู้รู้ทั้งหลายขอบคุณครับ  (อ่าน 2534 ครั้ง)

ออฟไลน์ bzgc

• Flat TV member
  • *
คือผมไม่นู้เรื่องเครื่องเล่นเลยครับ อยากถามว่า ผมกำลังจะซื้อทีวี sharp lc60le950x ควรใช้กับเครื่องเล่นยี่ห้อไหน รุ่นไหนดีครับ ขอแบบทนทานด้วยนะครับ ที่บ้านเด็กๆซนครับ แล้วก็สาย hdmi ด้วยครับว่ายี่ห้อไหนรุ่นไหนดี 2อย่างงบไมเกินหมื่นนึงครับ

ออฟไลน์ ชอลิ้วเฮียง

• Full LED TV member
Re: สอบถามหน่อยครับ ผู้รู้ทั้งหลายขอบคุณครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2014, 01:47:05 pm »
เครื่องเล่นระบบภาพมีทั้ง blu ray หรือ hd player ครับ จากงบที่มีเหลือเฟือ ครับ เดี๋ยวนี้ blu ray เครื่องนึง ราคา 1000 กว่าเริ่มต้น ครับ เเผ่นหนัง ทั้ง เเท้ ก๊อป ราคาถูกลงมากครับ เเผ่นก็อป ตามweb ราคาไม่ถึง 100 คุณภาพก็คงสู้เเผ่นเเท้ไม่ได้อยู่เเล้วครับ เเต่ก็ถือว่า ok ในระดับนึง ครับ ส่วนสาย ก็หาเส้นละ 1000 กว่าๆ มาต่อใช้งาน ยกเว้นว่าเล่น ชุด เครื่องเสียงก็ค่อยว่ากันไปครับ ส่วน hd player ก็ประหยัดกว่า ครับ ที่นี้ก็เเล้วเเต่ชอบ ครับ ( เครื่อง blu ray รุ่นใหม่ ติด cinavia protect เเต่ถ้าเราไม่เล่นเสียง hd เน้นเสียงไทย ก็ซื้อได้ทุกยี่ห้อครับ )