ผู้เขียน หัวข้อ: บ้านใหม่ แนะนำทีครับ  (อ่าน 2066 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kran

• *
บ้านใหม่ แนะนำทีครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 10, 2014, 11:56:11 pm »
บ้านใหม่แถวสุวรรณภูมิ ติดก้างปลาหรือจานเพื่อดูทีวีดิจิตอลดีครับ หรือเอาทั้งสองแบบเลยครับ
อีกทางหนึ่งหรือจะเอาandroid boxที่รับ dvb-t2ได้ด้วย เอาไว้เล่นไฟล์หนังด้วย มันหลายทางเลือมาก แนะนำที ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2014, 12:05:42 am โดย Kran »

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
Re: บ้านใหม่ แนะนำทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2014, 12:46:45 am »
ถ้า..ทีวี สามารถรับสัญญาณดิจิตอลทีวีได้ในตัว แนะนำให้ติดเสาก้างปลา เพราะจะได้ภาพที่ชัดมากกว่าชมผ่านกล่อง  ..เป็นวิธีประหยัด และใช้ของคุ้มค่าที่สุด..
ถ้า..ชอบชม ช่องรายการที่หลากหลาย แนะนำให้ติดจานดาวเทียม แนะให้ติดจานใหญ่ ไม่ต่ำกว่าหกฟุต และใช้กล่องรับดาวเทียมระบบเอชดี
ถ้า..ชอบโหลดหนังมาชม เน็ทแข็งแรง ก็เล่นแอนดรอยด์ บ็อกซ์..
..เป็นแนวทางการตัดสินใจ ครับ..

ออฟไลน์ Kran

• *
Re: บ้านใหม่ แนะนำทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2014, 02:24:55 pm »
ขอบคุณครับ