ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่าง ด้วยครับ  (อ่าน 1292 ครั้ง)

ออฟไลน์ mod_xfx

• *
รบกวนช่าง ด้วยครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 07:49:58 pm »
ผมมี LCD เครื่องเก่าอยู่เครื่องนึง เป็น LG 32LD650 มันมีอาการว่า บางครั้งมันติดๆ ดับๆ เป็นบางครั้ง บางวันลองเปิดดู ดูได้ปกติ พอซักพักก็ดับ แล้วหลังจากนั้นก็ดับๆ ติดๆ เป็นอย่างนี้ทุกทีที่เครื่องเริ่มร้อน อยากทราบว่าเป็นที่อะไรครับ แล้วถ้าจะซ่อมเอาไว้ใช้ในห้องนอนที่ไว้ใช้รับแขกและก็เอาไว้เล่นเกมส์มันจะคุ้มมั้ยครับ
แล้วค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ  ขอบคุณครับ  [รัก]

• *
Re: รบกวนช่าง ด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 11:44:22 am »
แล้วเมนบอร์ดสามารถซ่อมได้มั้ยครับ ถ้าซ่อมได้ค่าซ่อมประมาณเท่าไหร่ครับ

• *
Re: รบกวนช่าง ด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2014, 03:30:33 pm »
ใช้เวลาในการ check นานมั้ยครับ