ผู้เขียน หัวข้อ: LCD TV Samsung 32" ตัวหนังสือเมนูเละ เสียงดัง ปุๆ อาการนี้ซ่อมได้หรือไม่  (อ่าน 1504 ครั้ง)

ออฟไลน์ greenboom

• *
ใช้งานมาประมาณ 4 ปีครับ ปกติดีมาโดยตลอด
เปิดใช้งานช่วง 3-5 นาทีแรก ปกติดี พอสักพัก ก็จะมีเสียงดัง "ปุๆ" ออกมาจากลำโพง (ลองต่อ speaker ไม่มีเสียงรบกวน ปุๆ นี้)  และสิ่งที่ตามมาก็คือ menu จะเละไปหมดเลย อ่านไม่ออกดังภาพครับ
แบบนี้อะไรเสีย และซ่อมได้ไหมครับ ถ้าได้ จะซ่อมประมาณเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ greenboom

• *
ขอบคุณที่ตอบครับ

อาการนี้ซ่อมแพงไหมครับ  หรือจะโยนทิ้งซื้อใหม่ดี    [เศร้า]