ผู้เขียน หัวข้อ: ทีวีดิจิตอลกับหนวดกุ้ง  (อ่าน 2966 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kongrit

• Flat TV member
  • *
ทีวีดิจิตอลกับหนวดกุ้ง
« เมื่อ: สิงหาคม 15, 2014, 02:53:35 pm »
อยากสอบถามผู้รู้ครับ
บ้านชั้นเดียว พึ่งซื้อทีวีดิจิตอลมาใหม่กับหนวดกุ้งแบบธรรมดาประมาณ400บาท เเต่พอจูนเเล้วมีเเค่8ช่องครับ ถ้าซื้อหนวดกุ้งแบบดีๆที่มีเสียบไฟจะหาช่องได้เยอะขึ้นไหมครับ
เพราะไม่สะดวกติดก้างปลาอะครับ

ออฟไลน์ ponpon01

• LCD TV member
  • **
Re: ทีวีดิจิตอลกับหนวดกุ้ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2014, 01:28:55 pm »
ถ้าบ้านชั้นเดียว แล้วติดแบบเสาภายใน คงรับสัญญาณได้ไม่ดีครับ  ติดเสาก้างปลาน่าจะดีกว่า
เดี๋ยวนี้ติดตั้งไม่ยากแล้วครับ มีแค่ปีกเดียว จัดแบบ 14E  ไปเลยครับรับได้ครบแน่นอน

ออฟไลน์ Kongrit

• Flat TV member
  • *
Re: ทีวีดิจิตอลกับหนวดกุ้ง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 09:01:11 am »
ถ้าบ้านชั้นเดียว แล้วติดแบบเสาภายใน คงรับสัญญาณได้ไม่ดีครับ  ติดเสาก้างปลาน่าจะดีกว่า
เดี๋ยวนี้ติดตั้งไม่ยากแล้วครับ มีแค่ปีกเดียว จัดแบบ 14E  ไปเลยครับรับได้ครบแน่นอน
ขอบคุณครับ