จานแดงทรูวิชั่น บ็อกซ์ดีทีวี ดู 3 5 7 9 11 itv ไม่ได้ ต้องทำยังไงครับ

(1/1)

khunong:
ผมให้ช่างมาติิดตั้งจานเหลืองของดีทีวี แต่ช่างเอาจานแดงของทรูมาติดให้ บอกว่าใช้ได้เหมือนกัน แรก ๆ ก็ดูได้ดีไม่มีปัญหา แต่ตอนนี้ดูช่อง 3 5 7 9 11 ไอทีวี ไม่ได้ หน้าจอขึ้นว่าสัญญานถูกเข้ารหัส รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยครับ ขอบพระคุณครับ

topman:
อ้างจาก: khunong ที่ เมษายน 30, 2011, 09:24:19 pm

ผมให้ช่างมาติิดตั้งจานเหลืองของดีทีวี แต่ช่างเอาจานแดงของทรูมาติดให้ บอกว่าใช้ได้เหมือนกัน แรก ๆ ก็ดูได้ดีไม่มีปัญหา แต่ตอนนี้ดูช่อง 3 5 7 9 11 ไอทีวี ไม่ได้ หน้าจอขึ้นว่าสัญญานถูกเข้ารหัส รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยครับ ขอบพระคุณครับ

ช่างบอกถูกต้องแล้วครับ ติดจานแดง ทดแทนได้ ดีกว่าด้วยครับ
ส่วนเรื่องดูไม่ได้ เป็นที่กล่องรับ ครับ ถ้าเป็นรุ่น DTV กล่องดำ โมเดล KE-10 
ท่านจะต้อง อัพเดท เฟิร์มแวร์ ด้วยทางรีโมท ก่อน เมื่อ ทำเสร็จ แล้ว จะรีสตาร์ท แล้วเรียงช่องใหม่
จะรับได้ครับ เนื่องจาก DTV เปลี่ยน  3 5 7 9 ไปรับ ย่าน V แล้วครับ ถ้าตั้งหัว LNB ไม่่ดี จะรับสัญญาณได้อ่อน
หรือ กล่อง DTV สีดำ อาจเสียได้ครับ ส่งเคลม ครับ

khunong:
ขอบพระคุณท่าน topman มากครับ ของผมเป็นกล่องขาวครับ ไม่ทราบต้องทำอย่างไรครับท่าน

topman:
อ้างจาก: khunong ที่ พฤษภาคม 01, 2011, 01:27:33 pm

ขอบพระคุณท่าน topman มากครับ ของผมเป็นกล่องขาวครับ ไม่ทราบต้องทำอย่างไรครับท่าน

โทรมา ครับ 081-9556605 เดี๋ยวบอกให้เข้าเมนู ลองทำให้ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ