ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเเนะนำหน่อยครับอยากได้ชุดHome Theater เป็นห้องรับแขกกว้างครับ งบไม่เกิน 6000  (อ่าน 3230 ครั้ง)

ออฟไลน์ narit999

• *
ช่วยเเนะนำหน่อยครับอยากได้ชุดHome Theater เป็นห้องรับแขกกว้างครับ งบไม่เกิน 6000 พอจะได้ตัวไหนคุ้มไหมครับ

ออฟไลน์ jatupat

• LCD TV member
  • **
งบนี้ คงต้องเล่นเป็นพวก Home Theater in the box ล่ะครับ แต่งบเท่านี้เข้าใจว่าน่าจะเป็นชุดที่เล่นได้เฉพาะ dvd vcd cd audio ครับ blu-ray เล่นไม่ได้ยี่ห้อก็ลองดู ตามห้างได้เลยครับ

แต่ถ้าสนใจเป็นมือสองก็ลองหาในห้องขายของมือสองดูครับ ประหยัดงบไปได้หลายพันอยู่ ของผมก็เพิ่งลงขายอยู่พอดีอัพไปเล่นแยกชิ้นแล้วเลยลงขายดีกว่า เป็นชุด 5.1 ของ pioneer ถ้าสนใจตามไปห้องขายของมือสองเลยครับ  [รัก]

ออฟไลน์ YUKI

• Flat TV member
  • *
งบน้อยถ้าอยากได้เสียงดี  แนะนำมือมือ  เล่น 2.0  ลำโพงวางหิ้งสักคู่  แอมสเตอริโอ    ถ้าเพิ่มงบอีกหน่อยได้ เป็น AVR สมัยใหม่    ค่อยๆเก็บ ค่อยๆสะสม   รับรองเสียงดีกว่า inthe box ราคา 10000+ มาก  แต่เสียงอาจจะยังไม่ครบ  ยังไม่รอบทิศ   ค่อยๆสะสมเดี๋ยวก็ครบ    แต่ถ้าไม่อยากยุ่งยาก  ชุด DVD theater  โลด ซื้อแล้วจบ  ไม่ต้องคิดมาก     ( เพราะมันคิดมากว่าจะต่อเติมนั่น นี่ ไม่ได้ )  [ม่ายยย]

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
กว้างเท่าไหร่ครับ

แล้วทั่น จขกท.  มีอะไร ในระบบบ้างแล้วครับ   รวมทั้งจอ/ทีวี

ถ้าจะดูหนังได้เลย.........งบ 3,490 Dune TV102 DVBT2   ต่อเล่น  ฟังเสียงจากทีวีไปก่อน  ก็ไม่เลวหรอกครับพ๊ม [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2014, 11:25:53 am โดย wat12 »

ออฟไลน์ suchart

ขออนุญาติเดา  ว่า จขกท. มีทีวีอยู่แล้ว..  แต่ไม่มีเครื่องเล่นอะไรเลย

งบ 6,000 บาท  น่าจะได้เป็น ชุดโฮม ที่เป็นเครื่องเล่น มีภาคขยายเสียงในตัว  กับ ลำโพงเสาสูง ๆ ครับ

เพราะถ้าเป็น AVR  น่าจะต้องมีราว 7 - 8,000  บาทขึ้นไป
สำหรับ  AVR พร้อมชุดลำโพง Sat มือสอง ( รวม sub )

ทั้งนี้   ยังไม่รวม player ( bluray player / หรือ HD player ) อีกน่ะครับ

ดังนั้น  คหสต. ผม
คิดว่า  น่าจะเก็บ 6,000 ไว้ก่อนดีกว่าครับ เพิ่มงบฯ เป็นสัก  10,000 – 12,000
น่าจะได้เป็น  AVR in the box สักชุดหนึ่ง + เครื่องเล่น Hd player หรือ blu ray player สักตัวครับ
คุณภาพเสียงที่ได้   ดีกว่าชุดโฮม ที่มีเสาสูง ๆ  มากพอสมควรครับ

และน่าจะคุ้มค่ากว่า ในระยะยาว

ออฟไลน์ bkav

เล่นเครื่องเสียงอยากให้เสียงดีๆ วิ่งรอบตัว ต้องใจเย็นๆ ครับ

...มีงบแล้ว 6000 อาจขอยืมพี่น้องอีก 6000 หรือวางดาวน์ 6000 ผ่อนที่เหลือ หรือเก็บ 6000 ไว้ รอเวลาสะสมได้อีก 6000 รวมเป็น 12000 ซื้อ AVR ลำโพง in the box พร้อม subwoofer มือ 1 ออกห้าง (มือ 2 ก็ประหยัดอีกหลายพัน ได้สินค้าเร็วขึ้น) ฟังเสียงเล็กๆ ไปก่อน ได้เสียงวิ่งรอบตัวเฟี้ยวฟ้าว  แล้วค่อยขยับขนาดลำโพงคู่ให้ให้ตู้ใหญ่ขึ้น เสียงก็ใหญ่ขึ้น หนักแน่นตาม ดูหนัง ฟังเพลงได้เป็นสิบๆ ปี คุ้มครับ ...ขอย้ำว่า ใจเย็นๆ นะครับ ค่อยๆ อัพ ...2-3 ปีชิัน 2 ชิัน  ใครหลงมาห้องนี้ มีเงินเท่าไหร่ ลงเครื่องเสียงหมด อิ อิ.

ออฟไลน์ PongItthi

• Flat TV member
  • *
ช่วยเเนะนำหน่อยครับอยากได้ชุดHome Theater เป็นห้องรับแขกกว้างครับ งบไม่เกิน 6000 พอจะได้ตัวไหนคุ้มไหมครับ
ผมมี Home Theater In The Box ใหม่ไม่เคยใช้งาน แต่แกะกล่องแล้ว ได้เป็นของแถมมาจากคอดโด ขายราคา 4000
Samsung HT-F453HK 5.1 Channel + Karaoke

ออฟไลน์ apostophy

• LCD TV member
  • **
ผมมี Home Theater In The Box ใหม่ไม่เคยใช้งาน แต่แกะกล่องแล้ว ได้เป็นของแถมมาจากคอดโด ขายราคา 4000
Samsung HT-F453HK 5.1 Channel + Karaoke

งบเท่านี้ จัดตัวนี้เลยครับ เงินเหลือไว้ซื้อแผ่น DVD ได้อีกเป็นสิบเรื่อง
แต่ถ้าคิดจะหาเป็น แนว avr คงเหนื่อยครับ งบเท่านี้
สมมติหามือ 2 ได้ อย่างถูกก็ 12000
โชคดีก็มีสายลำโพงให้ ถ้าไม่มีถูก ๆ ก็คูณไปครับ 30 เมตร * 50 บาท 1500 บ.
แล้วสายซับหละ มี 800 -1200 แน่นอน คิดว่าไม่มีใครแถมให้แน่
ลำโพงวางที่ไหนครับ มันลอยกลางอากาศไม่ได้ ไม่คิดอะไรมาก คู่หน้าวางข้างทีวีเอา กับเซนเตอร์
แต่คู่หลังโดนแน่นอน 1500 -2000 บาท
+-*/ ดูเอาครับผม ^^
ผมเจอมาแล้ว 5 5 5 5 +