ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามราคา ซ่อมจอ TV LED หน่อยครับ หรือแนะนำแนวทางด้วย  (อ่าน 1453 ครั้ง)

ออฟไลน์ windowsxp

• *
สอบถามซ่อม TV LED SONY อาการตามรูปเลยครับ

เนื่องจากมีการขนย้ายจากห้องเดิมมาห้องใหม่ พอเปิดทีวีก็เป็นอาการดังกล่าว ซื่งสินค้าอยู่ในประกัน ไม่ทราบว่ามีแนวทางอย่างไรบ้าง

จากข้อมูลที่ได้รับจากทาง Sony ราคาซ่อมจอ ประมาณ 16000 และค่าแรง 1100 บาท โดยประมาณ (ถ้าจะซ่อมก็ซื้อใหม่ดีกว่า)

ตอนนี้ผมเลยอยากสอบถามเป็นแนวทางว่าจะดำเนินการอย่างไรดี ครับ ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับผม

ออฟไลน์ windowsxp

• *
จอแตก จากการขนย้ายผิดวิธีครับ  ทำอะไรไม่ได้นอกจากเปลี่ยนพาแนล(จอ) ใหม่   ซึ่งให้ทางร้านหาได้ต่ำสุดก็หมื่นต้นๆอยู่ดีครับ

ขอบคุณมากครับ

สงสัยได้ซื้อใหม่จริงๆ...

ไม่ทราบว่าเค้ารับซื้อทีวีที่จอแตกแล้วหรือเปล่าครับ....