พูดคุยเรื่องทั่วไปเรื่องจองภาพ LED TV, LCD TV, Plasma TV, Projector > ห้องรวม Fanclub ผู้ใช้ทีวีในประเทศไทย

"Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ

<< < (667/671) > >>

guitarnylon:
      สวัสดีทุกคนครับ ผมใช้ Panasonic P42X30T Plasma อยากโหลดหนังใส่  hard disc มาเสียบดูกับทีวี แต่ปัญหาคือ
1.หนังที่โหลด (ใช้ idm ในการโหลด) มาบางเรื่องที่วีไม่อ่าน เพราะไม่ใช่ไฟล์ .mp4 หรือ avi อยากทราบว่ามีวิธตั้งค่าการโหลดให้เป็น .mp4 หรือ avi เลยได้มั๊ย
2.อันนี้ยุ่งยากกว่า โหลดมาแล้วใช้ format factory แปลงให้เป็น mp4 ซึ่งแปลงแล้วก็ยังดูไม่ได้ ทำไงดีครับ ขอคำแนะนำด้วย
   สุดท้ายขอให้ทุกคนเพลิดเพลินกับการดูทีวีน่ะครับ [ปลื่ม]

Auddy2011:
มีใครใช้ Panasonic 42" 42A410T บ้างแล้วรึยังครับ
ดีไหม แจ่มไหม ดูบอล ดูหนังภาพเครื่องไหวเร็วๆเป็นยังไง เสียงVดีไหม เลน่ไฟล์1080pจากusbที่เราโหลดมาจากเวปบิตมีปัญหาเรื่องซับไตลเติ้ลไหมครับ

lastone:
สอบถามครับ

ผมต้องการทำ screencast จาก PC ไป TV

ผมใช้ pana 50UT50 กับ pana bluray BDT230 ต่อ HDMI
แล้วให้ bluray ต่อ miracast กับ PC (Win7 64bit)

PC <-[miracast]-> Bluray <-[HDMI]-> TV

ไม่ทราบว่าจะทำยังไงให้ PC ต่อ miracast กับ Bluray ได้ครับ

ลองใช้โทรศัพท์ต่อ miracast กับ bluray แล้วได้ผล ทำงานได้ เห็นหน้าจอมือถือบน TV

แต่กับ PC ไม่รู้ทำยังไงครับ

ขอบคุณมากครับ

J_Gaizer:
ช่วยแนะนำ ทีวี ที่จะเอา ไปเล่น เกม ps3/xbox360 หน่อยคับ มือใหม่ หัดเล่นทีวีคับ ขอคำชี้แนะจาก ผู้รู้ด้วยคับ ผมมมม!!!
เรื่อง งบตอนนี้ยังไม่ได้คิดคับ เชิญ แสดงความเห็นได้เต็มที่คับ
ผมอยู่ในห้องที่ แสงแดดเข้ามาไม่มาก และนั่งเล่นห่างจาก ทีวี คงไม่เกิน 1เมตร คับ[ที่มันจำกัดน่ะคับ] ขอคำแนะนำด้วยคับ

terpsichore:
รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ ในห้อง ที่เคยซื้อ Smart TV ช่วยทำแบบสอบถามให้หน่อยนะคะ พอดีตอนนี้กำลังทำงานวิจัยจบ ป. โท เรื่องปัจจัยที่ส่งผลต่อการตัดสินใจซื้อ Smart TV
 ขอบคุณมากๆ ค่ะ

https://docs.google.com/forms/d/1m8qe2ur3SNh_ZAXcMK9pa0BkjXiIZ4fjnGToeeO29Eo/viewform?usp=send_form

[ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version