พูดคุยเรื่องทั่วไปเรื่องจองภาพ LED TV, LCD TV, Plasma TV, Projector > ห้องรวม Fanclub ผู้ใช้ทีวีในประเทศไทย

"Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ

<< < (668/671) > >>

ซ่องเจ๊หวี:

--- อ้างจาก: Piyawat19 ที่ สิงหาคม 26, 2012, 03:28:09 pm ---ผมใช้ 55st30 แล้วเปลี่ยนสายไฟเป็นนของ libero hd กับ Hdmi ไม่ได้รับอนุญาต-0 ครับ ภาพมันสว่างขึ้นจนแสบตา ไม่ทราบพอบอกวิธีเซท gamma ให้หน่อยได้ไหมครับ เซทพื้นฐานContrast Brightness ลดลงก็ยังแสบตานะครับ ขอความกรุณาบอกหน่อยครับ [ปลื่ม]

--- End quote ---

ผมมาตอบช้าไป ๒ ปี คงไม่ว่ากันนะครับ ๕๕๕๕๕

ใช่ครับ hdmi ไม่ได้รับอนุญาต 0 ใช้แล้วภาพมันสว่างขึ้นมากๆเหมือนเป็นการไปเร่งค่า cell light + contrast ให้สูงขึ้นมากมาย

ขนาดผมใช้ panasonic 55VT60 ที่ความสว่างค่อนข้างต่ำ(สว่างน้อยกว่าST30มาก) ยังดูแล้วแสบตาเลยครับ

โดยเฉพาะฉากที่เห็นท้องฟ้าตอนกลางวัน แสงหน้าจอจะจ้ามากๆ จนต้องหันหน้าหลบจากจอเลยล่ะ

ซึ่ง ไม่ได้รับอนุญาต 0 นั้นเหมาะกับ LED มากกว่า plasma  ครับ

ซ่องเจ๊หวี:

panasonic plasma 50S60 ตัวโชว์สภาพดีมากๆครับ ไม่มีรอย IR เลย

เหลือสองตัวสุดท้ายในจังหวัดเชียงใหม่ ใครจะได้ไปครอบครอง.....

Piyawat19:

--- อ้างจาก: dramin ที่ กันยายน 17, 2014, 05:54:11 pm ---

panasonic plasma 50S60 ตัวโชว์สภาพดีมากๆครับ ไม่มีรอย IR เลย

เหลือสองตัวสุดท้ายในจังหวัดเชียงใหม่ ใครจะได้ไปครอบครอง.....

--- End quote ---
ถ้าสัก 65 นิ้ว ละผมสนใจทันทีเลยครับ อิอิ ได้เอามาแทนตัวเก่า

maximum4004:
ตอนนี้หาซื้อที่ไหนได้บ้างครับ อยากได้มากๆเลยตัว GT,VT หรือ ST ก็ได้ครับ ตัว50,60

papakobi:
42PV70MT จะใช้สายไฟอับเกรดตัวไหนได้บ้างครับ ขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version