ผู้เขียน หัวข้อ: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 2821705 ครั้ง)

ออฟไลน์ bebee

• *
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2009, 04:08:50 pm »
สวัสดีครับ ผมสนใจPLASMA 42 รุ่น C มีเรื่องรบกวนสอบถามครับ
ทีวีรุ่นนี้สามารถใส่ TOYOTA SOLUNA ได้ไหมครับ กลัวไปซื้อแล้วไม่มีปัญญาขนกลับบ้าน [โขก]

และร้านไหนรับบัตรเครดิต โดยไม่ชาร์จบ้างครับ

ออฟไลน์ WIT

• Flat TV member
  • *
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 06:30:37 pm »
สวัสดีครับ ผมสนใจPLASMA 42 รุ่น C มีเรื่องรบกวนสอบถามครับ
ทีวีรุ่นนี้สามารถใส่ TOYOTA SOLUNA ได้ไหมครับ กลัวไปซื้อแล้วไม่มีปัญญาขนกลับบ้าน [โขก]

และร้านไหนรับบัตรเครดิต โดยไม่ชาร์จบ้างครับ

วัดจุดทแยงมุมด้วยสายวัดคร่าว ๆ ที่รถเราก่อน แล้ว
ไปลองวัดที่ร้านดู รวมกล่องมัน ไหวกันไหมอะครับ
น่าจะพอ คะเนได้นะครับ

ออฟไลน์ Somchai2010

• *
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 12:59:04 am »
เพิ่งซื้อ Pana 42c10t จาก ร้านสหการรามอินทรา มาครับ (กับคุณ นิวัฒน์) เงินสด 19,xxx.
แล้วซื้อ dvd LG DV4S2H ราคาเงินสด 3,990 บ.(ขับรถไปซื้อเองทั้ง2อย่าง) แต่ไม่เข้าใจว่าในนี้
http://www.weloveshopping.com/template/e7/showproduct.php?pid=14929502&shopid=109142
ใน web ของร้านเองขายแค่ 3,590 บ. อะ, จริงๆแล้วอยากจะได้ dvd philips แต่เห็น คุณ นิวัฒน์ บอกว่าตัวนี้ดีกว่าจากราคา
4,990 บ. เหลือ 3,990 บ.แต่ใน web ร้านบอกขาย 3,590 ไปซื้อเองขาย 3,990 บ.
 [งง] [งง] [งง]  [ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ kkk

• *
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 09:21:57 am »
สวัสดีครับ ผมเพิ่งสมัครสมาชิกวันนี้ มีคำถามอยากรบกวนหน่อยครับ พอดีผมสนใจอยากทราบว่า 42c10 ที่บอกว่าสะท้อนแสงมากนี่สะท้อนขนาดไหนครับ พอๆ กับทีวีจอแก้วธรรมดาหรือเปล่า หรือมากกว่า น้อยกว่าอย่างไรครับ เพราะผมจะเอาไปวางไว้ที่ห้องที่มีหน้าต่างอยู่ตรงกันข้าม และมีประตูและหน้าต่างที่ด้านซ้ายของทีวีเดิมเครื่องเดิม แต่มีผ้าม่านปิด ไม่ทราบจะพอกลบแสงได้หรือเปล่าครับ และอีกข้อครับ อัตราค่าไฟฟ้าในแต่ละเดือนที่เพิ่มขึ้นมามากขนาดไหนครับ กับทีวีพลาสมาจอใหญ่ขนาดนี้ และความร้อนที่แผ่ออกมาถ้าเราดูนานๆ ที่พี่ๆ บอกว่าร้อนมาก นี่ร้อนขนาดไหนครับ และดูนานแค่ไหนถึงจะร้อนขนาดนั้นครับ สุดท้ายนี้ขอขอบพระคุณที่ช่วยตอบคำถามทุกข้อครับ

ออฟไลน์ nong2004

• *
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 03:52:06 pm »
- ฉากที่เป็นสีดำมองเห็นเงาผมอยู่ในจอทีวีเลย ผ้าม่านผมสีสว่าง ต้องหาสีทึบ ๆ มาปิดซ้ำ(ซึ่งให้ผลน่าพอใจมาก แต่ยังไม่เท่าสู้ดูกลางคืนแล้วปิดไฟ) ส่วนด้านข้างถ้าคุณนั่งตรง ๆ จะไม่เห็นครับ
- เรื่องค่าไฟฟ้า อันนี้แฟนผมจ่ายเลยไม่ค่อยรู้ครับ แต่ก็คงไม่ใช่น้อย
- เรื่องร้อน มันจะร้อนด้านหลังมากกว่านะครับ เครื่องเดิมก็น่าจะเหมือนกัน ผมดูห่างประมาณ 2 เมตร นิด ๆ ไม่รู้สึกอะไร แต่เคยเดินผ่านที่ห้าง รู้สึกได้เลยถึงไอร้อนที่แผ่นออกมา แต่นั้นเค้าเปิดกันเป็นวัน ๆ

ออฟไลน์ arty11

• *
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 04:53:10 pm »
สวัสดีครับ ผมเพิ่งสมัครสมาชิกวันนี้ มีคำถามอยากรบกวนหน่อยครับ พอดีผมสนใจอยากทราบว่า 42c10 ที่บอกว่าสะท้อนแสงมากนี่สะท้อนขนาดไหนครับ พอๆ กับทีวีจอแก้วธรรมดาหรือเปล่า หรือมากกว่า น้อยกว่าอย่างไรครับ เพราะผมจะเอาไปวางไว้ที่ห้องที่มีหน้าต่างอยู่ตรงกันข้าม และมีประตูและหน้าต่างที่ด้านซ้ายของทีวีเดิมเครื่องเดิม แต่มีผ้าม่านปิด ไม่ทราบจะพอกลบแสงได้หรือเปล่าครับ และอีกข้อครับ อัตราค่าไฟฟ้าในแต่ละเดือนที่เพิ่มขึ้นมามากขนาดไหนครับ กับทีวีพลาสมาจอใหญ่ขนาดนี้ และความร้อนที่แผ่ออกมาถ้าเราดูนานๆ ที่พี่ๆ บอกว่าร้อนมาก นี่ร้อนขนาดไหนครับ และดูนานแค่ไหนถึงจะร้อนขนาดนั้นครับ สุดท้ายนี้ขอขอบพระคุณที่ช่วยตอบคำถามทุกข้อครับ
ผมมาตอบเรื่องค่าไฟให้นะครับ ผมเปลี่ยนจาก 29 มาเป็น 42 เปิดดูแทนทีวีปกติตั้งแต่ ช่วงเช้าปิดบ้างเปิดบ้าง ถึงเกือบๆ เที่ยงคืน ค่าไฟเพิ่มมาประมาณ 8-900บาทต่อเดือนครับ

ออฟไลน์ kkk

• *
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 08:42:16 am »
ผมมาตอบเรื่องค่าไฟให้นะครับ ผมเปลี่ยนจาก 29 มาเป็น 42 เปิดดูแทนทีวีปกติตั้งแต่ ช่วงเช้าปิดบ้างเปิดบ้าง ถึงเกือบๆ เที่ยงคืน ค่าไฟเพิ่มมาประมาณ 8-900บาทต่อเดือนครับ

- ฉากที่เป็นสีดำมองเห็นเงาผมอยู่ในจอทีวีเลย ผ้าม่านผมสีสว่าง ต้องหาสีทึบ ๆ มาปิดซ้ำ(ซึ่งให้ผลน่าพอใจมาก แต่ยังไม่เท่าสู้ดูกลางคืนแล้วปิดไฟ) ส่วนด้านข้างถ้าคุณนั่งตรง ๆ จะไม่เห็นครับ
- เรื่องค่าไฟฟ้า อันนี้แฟนผมจ่ายเลยไม่ค่อยรู้ครับ แต่ก็คงไม่ใช่น้อย
- เรื่องร้อน มันจะร้อนด้านหลังมากกว่านะครับ เครื่องเดิมก็น่าจะเหมือนกัน ผมดูห่างประมาณ 2 เมตร นิด ๆ ไม่รู้สึกอะไร แต่เคยเดินผ่านที่ห้าง รู้สึกได้เลยถึงไอร้อนที่แผ่นออกมา แต่นั้นเค้าเปิดกันเป็นวัน ๆ

ขอบพระคุณครับสำหรับคำตอบ สรุปเรื่องการสะท้อนแสงคงใกล้เคียงกับทีวีจอแก้วธรรมดาใช่ไม๊ครับ เรื่องความร้อนคงมากพอสมควรจนสัมผัสถึงไอร้อนได้ แต่เรื่องที่หนักใจสุดๆ คือเรื่องค่าไฟฟ้า เพิ่ม 800-900 บาท/เดือน โอ้..

ออฟไลน์ tunn

• *
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 01:26:43 pm »
เรื่องค่าไฟ ผมคำนวนแบบงูๆปลาๆได้แบบนี้ครับ

พลาสม่า กินไฟประมาณ 300 w ซึ่งอันนี้ผมคิดแบบเผื่อสูงนะครับ
เนื่องจากตัวเครื่องกินไฟตามภาพที่แสดงๆ บางช่้วงภาพมืดๆก็กินแค่ 100 ก่าๆ
ช่วงสูงๆก็ประมาณ 300 นี่แหละ ก็คิดที่ 300 ละกัน
เครื่องจอแก้วอันเก่าที่บ้าน ผมกะคร่าวๆซัก 100 w ละกัน
แปลว่า มีส่วนต่างอยู่ที่ประมาณ 200w นะครับ

200/1000 = 0.2 kw ค่าไฟบ้านผมประมาณหน่วยละ 4 บาท (จำผิดขออภัย)
ก็ตกค่าำไฟแพงก่าเครื่องเก่าอยู่ราวๆ 80 สต ต่อ ชม
ถ้าวันหนึ่งเปิดทีวี 12 ชม เดือนละ 30 วัน คิดเป็นค่าไฟ 288 บาท

แต่ถ้าอยู่หอ ค่าไฟหน่วยละ 8 บาท เปิดวันละ 16 ชม (พักเฉพาะตอนนอน หุหุ)
ค่าไฟที่เพิ่มขึ้นก็ตก 1.6x16x30 = 768 บาทครับ

ถ้าคำนวนผิดพลาดตรงไหนก็ขออภัยด้วยนะครับ บอกแล้วว่าคำนวนแบบงูๆปลาๆ แหะๆ

ออฟไลน์ kkk

• *
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 04:13:35 pm »
เรื่องค่าไฟ ผมคำนวนแบบงูๆปลาๆได้แบบนี้ครับ

พลาสม่า กินไฟประมาณ 300 w ซึ่งอันนี้ผมคิดแบบเผื่อสูงนะครับ
เนื่องจากตัวเครื่องกินไฟตามภาพที่แสดงๆ บางช่้วงภาพมืดๆก็กินแค่ 100 ก่าๆ
ช่วงสูงๆก็ประมาณ 300 นี่แหละ ก็คิดที่ 300 ละกัน
เครื่องจอแก้วอันเก่าที่บ้าน ผมกะคร่าวๆซัก 100 w ละกัน
แปลว่า มีส่วนต่างอยู่ที่ประมาณ 200w นะครับ

200/1000 = 0.2 kw ค่าไฟบ้านผมประมาณหน่วยละ 4 บาท (จำผิดขออภัย)
ก็ตกค่าำไฟแพงก่าเครื่องเก่าอยู่ราวๆ 80 สต ต่อ ชม
ถ้าวันหนึ่งเปิดทีวี 12 ชม เดือนละ 30 วัน คิดเป็นค่าไฟ 288 บาท

แต่ถ้าอยู่หอ ค่าไฟหน่วยละ 8 บาท เปิดวันละ 16 ชม (พักเฉพาะตอนนอน หุหุ)
ค่าไฟที่เพิ่มขึ้นก็ตก 1.6x16x30 = 768 บาทครับ

ถ้าคำนวนผิดพลาดตรงไหนก็ขออภัยด้วยนะครับ บอกแล้วว่าคำนวนแบบงูๆปลาๆ แหะๆ

แสดงการคำนวณค่าไฟฟ้าได้ละเอียดมากครับ ขอบพระคุณครับ แสดงว่ามันก็ไม่ใคร่เปลืองเท่าไรนะครับถ้างั้น

ออฟไลน์ yuthkingscross

• *
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 11:06:00 pm »
ขออนุญาต... เพิ่มเติมเรื่องความร้อนหน่อยนะครับ ....

เท่าที่สังเกตุ ... ถ้าจอเป็น HD ready จะไม่ค่อยร้อน (หมายถึง หลังเครื่องนะครับ) สังเกตุได้จาก .... จอแบบนี้ จะไมมีพัดลม ...

แต่ถ้าเป็นจอ Full HD .. ด้านหลังเครื่องจะร้อน และจะมีพัดลมติดมาด้วย .... รุ่นที่ผมใช้อยู่ มี 5 ตัว!!!

ของพี่เป็นของ pioneer KURO ก็มีพัดลมเหมือนกัน ... แต่จะมีทีตัว BOX ... ไม่ได้มีที่หลังจอโดยตรง

.... เข้าใจว่า ... การประมวลผลของระบบ 1080p น่าจะต้องใช้ไฟเยอะ... ความร้อนเลยเยอะตาม ....

[นอน] [นอน] [นอน] [นอน] [นอน] [นอน] [นอน] [นอน]

ออฟไลน์ winplasma

• *
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 01:43:46 pm »
ขออนุญาต เข้าเป็นสมาชิก ด้วยคนนะครับ พอดีเข้ามาอ่านดูแล้ว เรื่องค่าไฟ ที่เพิ่มขึ้นเนี่ย เป็นหลักร้อยเลยหรือครับ  [ปาดเหงื่อ]
คือ เดิมที่บ้านใช้ JVC 29 นิ้ว ดูทุกวันวันละ ประมาณ 6-8 ชม. (ค่าไฟอยู่~ 700 บาท) เลยเกิดความกังวลนิดหน่อย เพิ่งซื้อเมื่อช่วงเช้านี้เองครับ รบกวนขอความกระจ่างนิดนึงครับ

ขอบพระคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2010, 01:46:29 pm โดย winplasma »

ออฟไลน์ kkk

• *
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 01:55:18 pm »
วันนี้ผมเพิ่งกลับมาจากร้านทีวีที่ร้านตัวแทนจำหน่ายพานาโซนิคในตัวจังหวัดอำนาจเจริญ ตั้งใจว่าจะไปนำเอาเจ้า 42c10 กลับมาบ้านด้วยซักเครื่อง ปรากฎว่าราคายังเต็มอยู่เลยครับ 25990 บ. จ่ายสดลดเหลือ 24990 บ. ราคาตามภูธรยังแรงใช่ย่อยนะครับว่าไม๊ วันนี้ได้ลองทดสอบเครื่องด้วยครับ ปรากฎว่าภาพชัดมากๆ ครับเมื่อให้สัญญานภาพจากเครืองเล่นบลูเรย์ และเริ่มมัวเมื่อดูด้วยเครื่องเล่นดีวีดี เนื่องจากจุดประสงค์ของผมจะนำไปดูด้วยสัญญานทรูมูฟ เมื่อลองดูปรากฎว่าภาพมัวมากๆๆๆ ครับ ตัวหนังสือวิ่งด้านล่างหน้าจอยังแปล๊บๆ สู้ทีวีตัวเดิมของผม โซนี่ไตรนิตอนจอแบนไม่ได้ สรุปว่าผมกลับบ้านตัวเปล่าครับ คุณภาพของภาพและราคายังไม่สามารถทำให้ผมเป็นหนี้ได้ สงสารก็แต่น้องพนักงาน และฝากขอบคุณที่เป็นธุระเปลี่ยนสายสัญญานให้ทุกอย่างที่ต้องการ รวมทั้งยกเครื่องใหม่ไปลองกับสายสัญญานดาวเทียมทรูมูฟ เพราะร้านนี้เอาจุดรวมสัญญานต่างๆ ไว้ห่างจากจุดจัดวางทีวีโชว์ไกลอยู่มาก ประมาณ 50 เมตร (เมื่อได้ดูภาพจากทีวีธรรมดาแล้ว จึ่งรู้ว่าทำไมถึงไม่อยากเอาสายสัญญานธรรมดามารวมไว้ใกล้บริเวณจุดโชว์ทีวียี่ห้อต่างๆ ครับ)  

• *
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 02:37:15 pm »
ขออนุญาต... เพิ่มเติมเรื่องความร้อนหน่อยนะครับ ....
เท่าที่สังเกตุ ... ถ้าจอเป็น HD ready จะไม่ค่อยร้อน (หมายถึง หลังเครื่องนะครับ) สังเกตุได้จาก .... จอแบบนี้ จะไมมีพัดลม ...
แต่ถ้าเป็นจอ Full HD .. ด้านหลังเครื่องจะร้อน และจะมีพัดลมติดมาด้วย .... รุ่นที่ผมใช้อยู่ มี 5 ตัว!!!
ของพี่เป็นของ pioneer KURO ก็มีพัดลมเหมือนกัน ... แต่จะมีทีตัว BOX ... ไม่ได้มีที่หลังจอโดยตรง
.... เข้าใจว่า ... การประมวลผลของระบบ 1080p น่าจะต้องใช้ไฟเยอะ... ความร้อนเลยเยอะตาม ....

Full กินไฟกว่า 20% ได้มั้งครับ เที่ยบกับ 42 นิ้ว รุ่น C กับ S ของพานา อยู่ที่ 285 กับ 350W

วันนี้ผมเพิ่งกลับมาจากร้านทีวีที่ร้านตัวแทนจำหน่ายพานาโซนิคในตัวจังหวัดอำนาจเจริญ ตั้งใจว่าจะไปนำเอาเจ้า 42c10 กลับมาบ้านด้วยซักเครื่อง ปรากฎว่าราคายังเต็มอยู่เลยครับ 25990 บ. จ่ายสดลดเหลือ 24990 บ. ราคาตามภูธรยังแรงใช่ย่อยนะครับว่าไม๊ วันนี้ได้ลองทดสอบเครื่องด้วยครับ ปรากฎว่าภาพชัดมากๆ ครับเมื่อให้สัญญานภาพจากเครืองเล่นบลูเรย์ และเริ่มมัวเมื่อดูด้วยเครื่องเล่นดีวีดี เนื่องจากจุดประสงค์ของผมจะนำไปดูด้วยสัญญานทรูมูฟ เมื่อลองดูปรากฎว่าภาพมัวมากๆๆๆ ครับ ตัวหนังสือวิ่งด้านล่างหน้าจอยังแปล๊บๆ สู้ทีวีตัวเดิมของผม โซนี่ไตรนิตอนจอแบนไม่ได้ สรุปว่าผมกลับบ้านตัวเปล่าครับ คุณภาพของภาพและราคายังไม่สามารถทำให้ผมเป็นหนี้ได้ สงสารก็แต่น้องพนักงาน และฝากขอบคุณที่เป็นธุระเปลี่ยนสายสัญญานให้ทุกอย่างที่ต้องการ รวมทั้งยกเครื่องใหม่ไปลองกับสายสัญญานดาวเทียมทรูมูฟ เพราะร้านนี้เอาจุดรวมสัญญานต่างๆ ไว้ห่างจากจุดจัดวางทีวีโชว์ไกลอยู่มาก ประมาณ 50 เมตร (เมื่อได้ดูภาพจากทีวีธรรมดาแล้ว จึ่งรู้ว่าทำไมถึงไม่อยากเอาสายสัญญานธรรมดามารวมไว้ใกล้บริเวณจุดโชว์ทีวียี่ห้อต่างๆ ครับ) 

เป็นเหมือนผมเลย ผมลังเลอยู่นานมาก ๆ ตั้งแต่รุ่น 70mt
เพราะเรื่องดู TV ไม่ชัดเนี่ยละ
แต่ก็ต้องทำใจครับ ตราบใดที่บ้านเรายังไม่ส่ง HD มาให้ดู
และผมคิดว่าคงไม่มี PDP และ LCD รุ่นไหนที่ดู TV ชัดกว่าจอแก้วแล้วละ

แต่ท้ายสุดก็เอามาจนได้ครับ 42x10 นะ
ดูนาน ๆ ไปก็ลืมภาพจากจอแก้วไปเอง

ส่วนตัวผมเองดูภาพจาก DVD เป็นหลักครับ
เร็วนี้ว่าจะหา Media Player ที่ส่ง 1080p
แล้ว Load Bit เอามาดูคงได้สัมผัส HD อย่างเต็มที่
แต่แค่ดู DVD ผมก็ Happy สุด ๆ แล้วครับ

ออฟไลน์ kkk

• *
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 08:45:17 am »
ผมเข้าใจถูกหรือเปล่าครับว่า ปัจจุบันยังไม่มีพลาสม่าหรือแอลซีดีตัวใดให้ภาพจากการดูทีวีจากสายอากาศหรือจากทรูได้คมชัดเท่าทีวีจอแก้วธรรมดา???? และจะไม่สามารถทำได้ดีเท่าทีวีจอแก้วธรรมดาตราบเท่าที่บ้านเรายังไม่แพร่ภาพออกอากาศด้วยสัญญานทีวีระดับ HD????

• *
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 12:19:03 pm »
ผมเข้าใจถูกหรือเปล่าครับว่า ปัจจุบันยังไม่มีพลาสม่าหรือแอลซีดีตัวใดให้ภาพจากการดูทีวีจากสายอากาศหรือจากทรูได้คมชัดเท่าทีวีจอแก้วธรรมดา???? และจะไม่สามารถทำได้ดีเท่าทีวีจอแก้วธรรมดาตราบเท่าที่บ้านเรายังไม่แพร่ภาพออกอากาศด้วยสัญญานทีวีระดับ HD????

เท่าที่ผมเข้าใจเป็นเช่นนั้นครับ
ถ้าจะมีก็ต้องมีตัว Up Scale ขั้นเทพละครับ

ออฟไลน์ thaiboy2999

• *
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 04:14:40 pm »

ตอนนี้ที่ชัดๆ คงเป็น JVC LCD TV ครับ แต่ก็แค่ 32" นะครับ  ต้องรอช่องอิสระทั้งหลายพัฒนาคุณภาพสัญญาณที่ส่งมาครับ ซึ่งตอนนี้ก็มีบางช่องกำลังทดลองอยู่ อีกส่วนหนึ่งก็ของTRUE ที่กำลังทดลองแจกกล่อง HD ให้กับลูกค้าบางรายครับ

ออฟไลน์ kit_vayu

• *
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 01:48:13 pm »
มาลงชื่อเป็นสมาชิกด้วยคนครับ เมื่อวานเฮียแสงเพิ่งจัดส่งให้ถึงบ้านครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Supreme

• *
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 08:04:45 pm »
พึ่งถอย 42PV80MT วันสุดท้ายในงาน electronica the Mall บางกะปิ 19,xxx บ. ตัวใหม่แกะกล่อง เทียบกับ 42C10 ภาพดีทั้งคุู่ แต่ 80MT สะท้อนน้อยกว่ามาก ดูfree TV ภาพแจ่ม ดุูหนังจากแผ่น DVD-9 upscal 1080P ภาพยอดเยี่ยมมาก เมื่อเทียบกับ Blue ray .................... [ปลื่ม] [ปลื่ม]