ผู้เขียน หัวข้อ: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 2821866 ครั้ง)

ออฟไลน์ zerocenter

• Edge LED TV member
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 09:30:19 pm »
มาลงชื่อเป็นสมาชิกด้วยคนครับ เมื่อวานเฮียแสงเพิ่งจัดส่งให้ถึงบ้านครับ [ปลื่ม]

ยินดีต้อนรับสู่พี่น้องชาวเราครับ

Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 09:31:05 pm »
พึ่งถอย 42PV80MT วันสุดท้ายในงาน electronica the Mall บางกะปิ 19,xxx บ. ตัวใหม่แกะกล่อง เทียบกับ 42C10 ภาพดีทั้งคุู่ แต่ 80MT สะท้อนน้อยกว่ามาก ดูfree TV ภาพแจ่ม ดุูหนังจากแผ่น DVD-9 upscal 1080P ภาพยอดเยี่ยมมาก เมื่อเทียบกับ Blue ray .................... [ปลื่ม] [ปลื่ม]     
ดีเยี่ยมเลยครับท่าน ยินดีต้อนรับสู่พี่น้องชาวเราครับ

ออฟไลน์ Rodrigo

• *
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 11:44:15 pm »
 [เท่ห์] สวัสดีครับพี่พี่ชาวPANA!!!! ผม เพิ่งซื้อC10 มาเมื่อวาน เเล้วก็ใช้เล่นเพลย3ส่วนมาก เเต่รู้สิกว่าDynamic Mode ดีสุดสำหรับเล่นเกม เเต่ก็ต้อบปรับค่าภาพไปมาไปมา บางเกมต้องปรับเท่านี้อีกเกมต้องปรับเท่านั้น ผมเล่นWinning2010กับFightnight4 เลยขอความกรุนา ให้พี่พี่ช่วยเเนะนำบอกค่าตั้งภาพที่เหมาะสมด้วยครับ  ขอบคุณคราบ!!!

ออฟไลน์ thaiboy2999

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #129 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 12:29:48 pm »
รุ่นใหม่ 2010 ใกล้จะออกแล้วครับ ใครรอได้ รอก่อนครับ  [ช็อค] [ช็อค] [ช็อค]

ออฟไลน์ toplp

• *
« ตอบกลับ #130 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 03:09:26 pm »
ในที่สุดก็มาครับกระทู้ Pansonic ตอนนี้ที่บ้านมี Plasma TV 42PV70MT อยู่ 1 ตัว กำลังเล็ง 42C10 อยู่ ใครได้ราคาดีๆ หรือมีรีวิวดีๆ ก็มาแบ่งปันกันได้

รักพานาโซนิคครับ

[รัก] [รัก] [รัก]

ใช้รุ่นเดียวกันเลยครับ 55 แต่ไม่ค่อยได้ปรับอะไรเท่าไหร่เลย  [ไม่เอา]

• *
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 03:14:15 pm »
สวัสดีครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยน่ะครับ คือผมพึ่งซื้อมาเมื่อกี้นี้เองครับ
ไม่มีข้อมูลไรเลย เห็นมันสวยดีครับ แล้วเซลล์บอกว่าอันนี้หล่ะดี เลยตัดสินใจซื้อมา
ดีจังมีพี่ ๆ คอยให้ความเห็น กระทู้แลกเปลี่ยนความคิดกัน จึงขอมาเป็นสมาชิกด้วยคนน่ะครับ  แต่ที่ในพี่ ๆ พูดถึงกันราคาถูกจังครับ
คือผมซื้อที่ลำปาง นิยมพาณิชลำปาง สดตั้ง 26790 บาทครับ

• *
« ตอบกลับ #132 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 03:16:12 pm »
อ๋อลืมไปครับ 42c10 ครับ แพงจัง

ออฟไลน์ kit_vayu

• *
« ตอบกลับ #133 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 04:40:18 pm »
สวัสดีครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยน่ะครับ คือผมพึ่งซื้อมาเมื่อกี้นี้เองครับ
ไม่มีข้อมูลไรเลย เห็นมันสวยดีครับ แล้วเซลล์บอกว่าอันนี้หล่ะดี เลยตัดสินใจซื้อมา
ดีจังมีพี่ ๆ คอยให้ความเห็น กระทู้แลกเปลี่ยนความคิดกัน จึงขอมาเป็นสมาชิกด้วยคนน่ะครับ  แต่ที่ในพี่ ๆ พูดถึงกันราคาถูกจังครับ
คือผมซื้อที่ลำปาง นิยมพาณิชลำปาง สดตั้ง 26790 บาทครับ
ผมก็เพิ่งซื้อเหมือนกันครับ แต่ราคาถูกกว่าของท่านมากครับของเฮียแสง ตอนแรกกะซื้อหาดใหญ่ครับ ได้ราคาลดสุดๆอยู่ที่22900
แต่เฮียแสงให้ถูกกว่ามากครับรวมค่าขนส่งและเวลาส่งก็ส่งถึงบ้านครับผมโอนเงินวันจันทร์ได้ของวันพุธเย็นครับ รวมผมซื้อของกับเฮีย
ทำให้เงินเหลือซื้อขาตั้ง เซอร์ราว onkyo3200 ครับ

• *
« ตอบกลับ #134 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 09:37:07 am »
พอดีมีข้อสงสัยครับ รบกวนพี่ ๆ อธิบายให้หน่อย และต้องทำยังไง งบถูกสุดอยู่ที่เท่าไร
คือตัว viera link ไว้ทำไรครับ
เห็นในคู่มือบอกว่า ใช้ทำการเชื่อมต่อกับชุดโฮมฯ หรือดีวีดี ถ้าเราเปิดทีวี มันก็จะเปิดเองโดยอัตโนมัติ
แต่ผมไม่รู้ว่าทำไง ต้องใช้เครื่องอะไร ยี่ห้อไร  ต่อไง ราคาเท่าไร

อ๋ออีกอย่างครับ ที่พี่ ๆ บอกวิธีตั้งค่าเคลียร์หน้าจอถ้าพบเห็นการไหม้ติดจอทันที ไม่รู้ว่าเมนูมันอยู่ตรงไหนครับ ไม่เห็นมีเลยครับ

ออฟไลน์ Rodrigo

• *
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: มกราคม 19, 2010, 10:02:50 am »
 [ปลื่ม] Waddee kub everybody, I have a '' Perfect '' picture setting for PANASONIC 42''C10,
Best use for : PS3/XBOX + BLURAY

Mode dynamic
contrast 90
brightnest 0
color 68
sharpness 60
tint + 8
color balance cool
color management on
xv color auto
PNR off

ออฟไลน์ nra

• *
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 03:57:19 pm »
สอบถามคนที่ใช้ 50s10t หรือ 50c10t หน่อยครับ ตอนนี้พ้นรันอินแล้ว แต่มันมีเสียงจี่ตั้งแต่ซื้อมาครับ ผมนั่งห่าง สามเมตรยังได้ยินถ้าเดินไปฟังหลังเคื่รองได้ยินชัดเจนมากครับ ทดลองไปฟังเครื่องโชว์ ตามห้างก็ไม่ได้ยินเสียง หรือในห้างเสียงรอบข้างดังจนกลบเสียงจี่ ไม่รู้ครับ รบกวนเพื่อนที่ใช้รุ้นนี้ช่วยฟังให้หน่อยครับ จะได้แจ้งให่ช่างเข้ามาดู ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #137 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 01:21:22 am »
สอบถามคนที่ใช้ 50s10t หรือ 50c10t หน่อยครับ ตอนนี้พ้นรันอินแล้ว แต่มันมีเสียงจี่ตั้งแต่ซื้อมาครับ ผมนั่งห่าง สามเมตรยังได้ยินถ้าเดินไปฟังหลังเคื่รองได้ยินชัดเจนมากครับ ทดลองไปฟังเครื่องโชว์ ตามห้างก็ไม่ได้ยินเสียง หรือในห้างเสียงรอบข้างดังจนกลบเสียงจี่ ไม่รู้ครับ รบกวนเพื่อนที่ใช้รุ้นนี้ช่วยฟังให้หน่อยครับ จะได้แจ้งให่ช่างเข้ามาดู ขอบคุณครับ
ไม่ทราบว่าท่านซื้อมานานหรือยังครับ ยังไงก็ปรึกษา กับพื้นที่ขายดูก่อน ในกรณีที่ยังอยุ่ในประกันเปลี่ยน เพราะถ้าเป้นร้านในเว็บบางร้าน ระยะเวลาในการประกันเปลี่ยนสินค้าไม่เท่ากัน แต่ถ้าเลยระยะเวลาดังกล่าวแล้ว ให้ติดต่อไปที่ศูนย์บริการ อย่าปล่อยให้เนิ่นนานเลยครับ ใช้สิทธิ์ให้เต้มที่ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nra

• *
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 08:47:59 am »
ตอบข้านนะครับ คือซื้อมาประมานสองเดือนแล้วครับ แต่ผมอยากจะถามคนที่ใช้รุ้นนี้อะครับ ถ้าเป็นปรกติจะได้ไม่ต้องแจ้งช่างเข้ามา ไม่อย่ากให้เค้าเสียเวลาครับ ขอบคุณ

ออฟไลน์ tunn

• *
« ตอบกลับ #139 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 09:33:01 am »
มีคนบ่นเรื่องเสียงจี่ๆ แต่เป็นกับรุ่นก่อนนี้ครับ และคุณ tornado มาตอบไว้แบบนี้ครับ

"เสียงนั่นเกิดจากตัวกรองสัญญานรบกวน จะมีเสียงหรือไม่ขึ้นอยู่กับสัญญานรบกวนในสายไฟท่าน ปล่อยมันไว้อย่างงั้นละดีแล้ว ถ้าได้ยินเสียงแสดงว่าตัวกรองสัญญานกำลังทำหน้าที่ของมัน โดยอาศัยการทำงานให้สัญญานรบกวนความถี่สูงวิ่งผ่าน gap เล็กๆ จึงเกิดเป็นเสียง spark เล็กน้อยอย่างที่ได้ยิน
เคยใช้ crt tv sony รุ่น top ๆ ทั้งหลาย เสียงตัวกรองสัญญานรบกวนดังกว่านี้เยอะ
ถ้าไปแจ้งให้ศูนย์เปลี่ยนบอร์ด เค้าก็เปลี่ยนเอาตัวกรองสัญญานออก เสียงก็เงียบไป แต่แลกกับมีสัญญานรบกวนเป็นเม็ดยิบๆที่จอ มันคุ้มกันไหมเนี่ย "

เรื่องมันยาว ลองอ่านดูครับ
http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=66933&st=40

ออฟไลน์ ravan

• *
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 01:09:30 pm »
สนใจ 50c10 ไม่ทราบว่าราคาอยู่ที่เท่าไรแล้วครับ

ออฟไลน์ tunn

• *
« ตอบกลับ #141 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 01:57:31 pm »
50C10 ร้านดังๆตามเวป ขายประมาณ 32xxx - 33xxx นะครับ

ใครได้ราคาดีกว่านี้ หรือมีโปรดีที่ไหนก็แจ้งกันมั่งครับ  [รัก] [รัก] [รัก]

ออฟไลน์ rinkung

• *
« ตอบกลับ #142 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 10:49:15 pm »
ซื้อมาได้ ปีกว่าแล้วครับ PV8 สุดยอดครับ สีสวยนิ่มสบายตามาก ตอนนี้เล็งตัว 50C อยู่ครับ แต่ไม่รู้จะเอาตัวเก่าไปไว้ไหนดีนะครับ  [เปล่า]

ออฟไลน์ winzazon

• *
« ตอบกลับ #143 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 09:06:16 pm »
ถามหน่อยครับ Plasma TV Full HDกับไม่Full นี้ภาพต่างกันมากไหมครับ ถ้าขนาด50นิ้วอะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ