ผู้เขียน หัวข้อ: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 2821874 ครั้ง)

ออฟไลน์ rinkung

• *
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 10:28:20 am »
ถามหน่อยครับ Plasma TV Full HDกับไม่Full นี้ภาพต่างกันมากไหมครับ ถ้าขนาด50นิ้วอะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ผมคิดว่าขึ้นอยู่กับแหล่งป้อนสัญญาณนะครับ ถ้าเอามาจากเครื่อง บลูเลย์ฉายกับ full hd และ ไม่full นั้นภาพแตกต่างแน่นอนครับ

ออฟไลน์ toplp

• *
รบกวนครับ ขอร้อง
« ตอบกลับ #145 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 10:13:55 am »
คือผมไม่มีความรู้เรื่องพวกนี้เลย พอดีพี่ซื้อให้เป็นของขวัญครับ
เรื่องการปรับค่าต่าง ๆ  ผมหาแล้วไม่เจอบ้างรายการครับ เรื่องการเช็คเวลาเครื่อง
ทำไม่ได้ครับ มันติดตรงขั้นตอนที่ว่า ให่เลื่อนลูกศรที่รีโมทลงมาฝั่งขวาล่างสุด แล้วกด mute ค้าง 3 วิ แล้วจะปรากฏ ไม่มีครับ
อีกอย่างผมลองกด 2   2  ครัง มีหน้าจอที่เป็นสี ๆ ๆ ๆอ่ะครับ มันมีตัวหนังสือที่เขียน ว่า   time-----
และ temp*--- ไรประมาณนี้ครับ เครื่องใช้มาประมาณ 3 อาทิตแล้วครับ
ช่วยพี่ ๆ ๆ ที่ใจดีช่วยสละเวลาโทรหาผมตามเบอร์นี้น่ะ 0842248244  เด๋วผมโทรกลับครับ
ขอร้องจิง ๆ ๆ  ทำไม่เป็นครับ  น่ะครับ

ออฟไลน์ nong2004

• Flat TV member
  • *
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #146 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 04:31:06 pm »
หน้านั้นมันเหมือนเป็นตารางนะครับ
Column ซ้ายเป็นตัวอักษร Column ขวาเป็นพื้นที่ว่าง ๆ
ให้เลื่อนไปที่พื้นทีว่าง ๆ นั่นครับ แล้วค่อยกด Mute
ลองดูใหม่นะครับ

ปล. ชอบเบอร์โทรจัง เลขสวยดี

ออฟไลน์ kkk

• *
« ตอบกลับ #147 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 08:56:33 am »
ขออนุญาต... เพิ่มเติมเรื่องความร้อนหน่อยนะครับ ....
เท่าที่สังเกตุ ... ถ้าจอเป็น HD ready จะไม่ค่อยร้อน (หมายถึง หลังเครื่องนะครับ) สังเกตุได้จาก .... จอแบบนี้ จะไมมีพัดลม ...
แต่ถ้าเป็นจอ Full HD .. ด้านหลังเครื่องจะร้อน และจะมีพัดลมติดมาด้วย .... รุ่นที่ผมใช้อยู่ มี 5 ตัว!!!
ของพี่เป็นของ pioneer KURO ก็มีพัดลมเหมือนกัน ... แต่จะมีทีตัว BOX ... ไม่ได้มีที่หลังจอโดยตรง
.... เข้าใจว่า ... การประมวลผลของระบบ 1080p น่าจะต้องใช้ไฟเยอะ... ความร้อนเลยเยอะตาม ....

Full กินไฟกว่า 20% ได้มั้งครับ เที่ยบกับ 42 นิ้ว รุ่น C กับ S ของพานา อยู่ที่ 285 กับ 350W

วันนี้ผมเพิ่งกลับมาจากร้านทีวีที่ร้านตัวแทนจำหน่ายพานาโซนิคในตัวจังหวัดอำนาจเจริญ ตั้งใจว่าจะไปนำเอาเจ้า 42c10 กลับมาบ้านด้วยซักเครื่อง ปรากฎว่าราคายังเต็มอยู่เลยครับ 25990 บ. จ่ายสดลดเหลือ 24990 บ. ราคาตามภูธรยังแรงใช่ย่อยนะครับว่าไม๊ วันนี้ได้ลองทดสอบเครื่องด้วยครับ ปรากฎว่าภาพชัดมากๆ ครับเมื่อให้สัญญานภาพจากเครืองเล่นบลูเรย์ และเริ่มมัวเมื่อดูด้วยเครื่องเล่นดีวีดี เนื่องจากจุดประสงค์ของผมจะนำไปดูด้วยสัญญานทรูมูฟ เมื่อลองดูปรากฎว่าภาพมัวมากๆๆๆ ครับ ตัวหนังสือวิ่งด้านล่างหน้าจอยังแปล๊บๆ สู้ทีวีตัวเดิมของผม โซนี่ไตรนิตอนจอแบนไม่ได้ สรุปว่าผมกลับบ้านตัวเปล่าครับ คุณภาพของภาพและราคายังไม่สามารถทำให้ผมเป็นหนี้ได้ สงสารก็แต่น้องพนักงาน และฝากขอบคุณที่เป็นธุระเปลี่ยนสายสัญญานให้ทุกอย่างที่ต้องการ รวมทั้งยกเครื่องใหม่ไปลองกับสายสัญญานดาวเทียมทรูมูฟ เพราะร้านนี้เอาจุดรวมสัญญานต่างๆ ไว้ห่างจากจุดจัดวางทีวีโชว์ไกลอยู่มาก ประมาณ 50 เมตร (เมื่อได้ดูภาพจากทีวีธรรมดาแล้ว จึ่งรู้ว่าทำไมถึงไม่อยากเอาสายสัญญานธรรมดามารวมไว้ใกล้บริเวณจุดโชว์ทีวียี่ห้อต่างๆ ครับ) 

เป็นเหมือนผมเลย ผมลังเลอยู่นานมาก ๆ ตั้งแต่รุ่น 70mt
เพราะเรื่องดู TV ไม่ชัดเนี่ยละ
แต่ก็ต้องทำใจครับ ตราบใดที่บ้านเรายังไม่ส่ง HD มาให้ดู
และผมคิดว่าคงไม่มี PDP และ LCD รุ่นไหนที่ดู TV ชัดกว่าจอแก้วแล้วละ

แต่ท้ายสุดก็เอามาจนได้ครับ 42x10 นะ
ดูนาน ๆ ไปก็ลืมภาพจากจอแก้วไปเอง

ส่วนตัวผมเองดูภาพจาก DVD เป็นหลักครับ
เร็วนี้ว่าจะหา Media Player ที่ส่ง 1080p
แล้ว Load Bit เอามาดูคงได้สัมผัส HD อย่างเต็มที่
แต่แค่ดู DVD ผมก็ Happy สุด ๆ แล้วครับ

ยังตัดใจจาก 42c10 ไม่ได้ครับ หลังจากเคยสอบถามไว้ว่าจะเอามาดูทีวี 80-90% อยากรบกวนพี่ๆ น้องๆ ทุกท่านที่ใช้ 42c10 ที่รับสัญญานจากทีวีช่วยโพสต์ภาพทีวีให้ดูหน่อยครับ...ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ sang

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
« ตอบกลับ #148 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 11:24:08 am »
วันนี้ผมเพิ่งกลับมาจากร้านทีวีที่ร้านตัวแทนจำหน่ายพานาโซนิคในตัวจังหวัดอำนาจเจริญ ตั้งใจว่าจะไปนำเอาเจ้า 42c10 กลับมาบ้านด้วยซักเครื่อง ปรากฎว่าราคายังเต็มอยู่เลยครับ 25990 บ. จ่ายสดลดเหลือ 24990 บ. ราคาตามภูธรยังแรงใช่ย่อยนะครับว่าไม๊ วันนี้ได้ลองทดสอบเครื่องด้วยครับ ปรากฎว่าภาพชัดมากๆ ครับเมื่อให้สัญญานภาพจากเครืองเล่นบลูเรย์ และเริ่มมัวเมื่อดูด้วยเครื่องเล่นดีวีดี เนื่องจากจุดประสงค์ของผมจะนำไปดูด้วยสัญญานทรูมูฟ เมื่อลองดูปรากฎว่าภาพมัวมากๆๆๆ ครับ ตัวหนังสือวิ่งด้านล่างหน้าจอยังแปล๊บๆ สู้ทีวีตัวเดิมของผม โซนี่ไตรนิตอนจอแบนไม่ได้ สรุปว่าผมกลับบ้านตัวเปล่าครับ คุณภาพของภาพและราคายังไม่สามารถทำให้ผมเป็นหนี้ได้ สงสารก็แต่น้องพนักงาน และฝากขอบคุณที่เป็นธุระเปลี่ยนสายสัญญานให้ทุกอย่างที่ต้องการ รวมทั้งยกเครื่องใหม่ไปลองกับสายสัญญานดาวเทียมทรูมูฟ เพราะร้านนี้เอาจุดรวมสัญญานต่างๆ ไว้ห่างจากจุดจัดวางทีวีโชว์ไกลอยู่มาก ประมาณ 50 เมตร (เมื่อได้ดูภาพจากทีวีธรรมดาแล้ว จึ่งรู้ว่าทำไมถึงไม่อยากเอาสายสัญญานธรรมดามารวมไว้ใกล้บริเวณจุดโชว์ทีวียี่ห้อต่างๆ ครับ)  

ขออนุญาติเเจ้งโปรโมชั่นครับ

42c10t @20xxx ส่งฟรีทั่วประเทศครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tunn

• *
« ตอบกลับ #149 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 09:14:38 am »
เห็นร้านในเวปมีคนขาย 42C10 18,xxx บาท (รับของเอง) ด้วยครับ
ไม่รู้ถูกกว่าร้านอื่นหรือเปล่า

• *
« ตอบกลับ #150 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 11:55:27 am »
ขออนุญาต... เพิ่มเติมเรื่องความร้อนหน่อยนะครับ ....
เท่าที่สังเกตุ ... ถ้าจอเป็น HD ready จะไม่ค่อยร้อน (หมายถึง หลังเครื่องนะครับ) สังเกตุได้จาก .... จอแบบนี้ จะไมมีพัดลม ...
แต่ถ้าเป็นจอ Full HD .. ด้านหลังเครื่องจะร้อน และจะมีพัดลมติดมาด้วย .... รุ่นที่ผมใช้อยู่ มี 5 ตัว!!!
ของพี่เป็นของ pioneer KURO ก็มีพัดลมเหมือนกัน ... แต่จะมีทีตัว BOX ... ไม่ได้มีที่หลังจอโดยตรง
.... เข้าใจว่า ... การประมวลผลของระบบ 1080p น่าจะต้องใช้ไฟเยอะ... ความร้อนเลยเยอะตาม ....

Full กินไฟกว่า 20% ได้มั้งครับ เที่ยบกับ 42 นิ้ว รุ่น C กับ S ของพานา อยู่ที่ 285 กับ 350W

เป็นเหมือนผมเลย ผมลังเลอยู่นานมาก ๆ ตั้งแต่รุ่น 70mt
เพราะเรื่องดู TV ไม่ชัดเนี่ยละ
แต่ก็ต้องทำใจครับ ตราบใดที่บ้านเรายังไม่ส่ง HD มาให้ดู
และผมคิดว่าคงไม่มี PDP และ LCD รุ่นไหนที่ดู TV ชัดกว่าจอแก้วแล้วละ

แต่ท้ายสุดก็เอามาจนได้ครับ 42x10 นะ
ดูนาน ๆ ไปก็ลืมภาพจากจอแก้วไปเอง

ส่วนตัวผมเองดูภาพจาก DVD เป็นหลักครับ
เร็วนี้ว่าจะหา Media Player ที่ส่ง 1080p
แล้ว Load Bit เอามาดูคงได้สัมผัส HD อย่างเต็มที่
แต่แค่ดู DVD ผมก็ Happy สุด ๆ แล้วครับ

ยังตัดใจจาก 42c10 ไม่ได้ครับ หลังจากเคยสอบถามไว้ว่าจะเอามาดูทีวี 80-90% อยากรบกวนพี่ๆ น้องๆ ทุกท่านที่ใช้ 42c10 ที่รับสัญญานจากทีวีช่วยโพสต์ภาพทีวีให้ดูหน่อยครับ...ขอบคุณครับ

อยากดูภาพเชิญที่นี่ครับ
http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=101216

ออฟไลน์ toplp

• *
« ตอบกลับ #151 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 11:32:17 am »
หน้านั้นมันเหมือนเป็นตารางนะครับ
Column ซ้ายเป็นตัวอักษร Column ขวาเป็นพื้นที่ว่าง ๆ
ให้เลื่อนไปที่พื้นทีว่าง ๆ นั่นครับ แล้วค่อยกด Mute

ขอบคุณครับมามาตอบให้ผม ใช่ครับฝั่งซ้ายเป็นตัวอักษร ฝั่งขวาไม่มีไรเลย แล้วพี่ ๆ บอกว่าให้เลื่อนลงมาฝั่งขวาแถวล่างสุด ผมลองแล้วครับ พอเลื่อนลงมาฝั่งขวาล่างสุดกด mute 3 วินาที ไม่มีไรเกิดขึ้นครับ แล้วก็กดไรไม่ได้ครับ ต้องไปปิดที่เครื่องครับ แล้วผมก็ลองใหม่อีกครั้ง  เลื่อนลงมาข้างล่างสุดมันจะเป็นแถวสุดท้ายที่มันมารวมกันกับฝั่งซ้ายอ่ะครับ กด mute 3 วินาที เหมือนกัน ก็ไม่มีรัยเกิดขึ้นครับ เครื่องผมเป็นไรป่าวครับ อยากทราบจิงๆครับ ขอรบกวนด้วยครับ         ไว้มีพี่ ๆ ท่านใดช่วยโทรหาผมหน่อยน่ะครับ ผมจะได้กระจ่าง จะได้คุยกันครับ

• *
« ตอบกลับ #152 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2010, 11:26:37 am »

ขอบคุณครับมามาตอบให้ผม ใช่ครับฝั่งซ้ายเป็นตัวอักษร ฝั่งขวาไม่มีไรเลย แล้วพี่ ๆ บอกว่าให้เลื่อนลงมาฝั่งขวาแถวล่างสุด ผมลองแล้วครับ พอเลื่อนลงมาฝั่งขวาล่างสุดกด mute 3 วินาที ไม่มีไรเกิดขึ้นครับ แล้วก็กดไรไม่ได้ครับ ต้องไปปิดที่เครื่องครับ แล้วผมก็ลองใหม่อีกครั้ง  เลื่อนลงมาข้างล่างสุดมันจะเป็นแถวสุดท้ายที่มันมารวมกันกับฝั่งซ้ายอ่ะครับ กด mute 3 วินาที เหมือนกัน ก็ไม่มีรัยเกิดขึ้นครับ เครื่องผมเป็นไรป่าวครับ อยากทราบจิงๆครับ ขอรบกวนด้วยครับ         ไว้มีพี่ ๆ ท่านใดช่วยโทรหาผมหน่อยน่ะครับ ผมจะได้กระจ่าง จะได้คุยกันครับ

ดูวิธีเต็ม ๆ ตามนี้นะครับ
http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=111796

ออฟไลน์ jenodev

• *
« ตอบกลับ #153 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 10:02:49 am »
 [ร้องไห้]   เพิ่งซื้อ  Pana  Plasma 50"  S10T  มาได้ 2 วันครับ  เจอ จุด ๆ สีเพี้ยนบน จอภาพ ครับ   เจอ  3  จุดครับ   จะเห็นได้ชัดที่พื้นสี  เหลือง  แดง  เขียว  จะเป็นจุดดำ ๆ และ พิ้นขาวจะเจอ 1 จุด เป็น สีสี  ครับไม่ใช้จุดดำ  ครับ   แต่พื้นดำไม่เจอครับ      อาการแบบนี้เรียกว่วอะไรครับ     [ร้องไห้]   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 10:26:01 am โดย jenodev »

ออฟไลน์ eterniaz

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #154 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 03:25:26 pm »
dead pixel ค่ะ

ออฟไลน์ fly2friends

• *
« ตอบกลับ #155 เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 12:40:16 am »
เพิ่งถอยมาวันนี้จากงาน Homework ครับ
ราคา Net แล้วอยู่ที่ 18470 บาทครับ ผ่อน 0% 4 เดือน

ขอเข้าร่วมสมาชิกด้วยครับ

อยากถามว่า จะ test dead pixel ได้อย่างไรครับ

• *
« ตอบกลับ #156 เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 11:48:52 am »
[ร้องไห้]   เพิ่งซื้อ  Pana  Plasma 50"  S10T  มาได้ 2 วันครับ  เจอ จุด ๆ สีเพี้ยนบน จอภาพ ครับ   เจอ  3  จุดครับ   จะเห็นได้ชัดที่พื้นสี  เหลือง  แดง  เขียว  จะเป็นจุดดำ ๆ และ พิ้นขาวจะเจอ 1 จุด เป็น สีสี  ครับไม่ใช้จุดดำ  ครับ   แต่พื้นดำไม่เจอครับ      อาการแบบนี้เรียกว่วอะไรครับ     [ร้องไห้]    

ตอนนี้ได้แจ้งไปยังร้านที่ซื้อมาแล้วครับ เค้าบอกว่าจะเปลี่ยนให้ครับ ประมาณวันพฤหัสครับ (ลืมบอกไปว่าผมซื้อที่ร้าน แถวเกษตรครับ) ค่อยวางใจเรื่องการเครมไปเยอะเลยครับ แต่ก็ต้องคอยตาม นิดนึงเพราะร้านเฮียลูกค้าเพียบ เลยอาจจะมี หลุดบ้างนะครับ

ได้ของเมื่อไหร่จะมา Update อีกทีครับ รอ....รอ....รอ     [yes]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2010, 11:50:17 am โดย jenodev »

ออฟไลน์ TheDark

• *
    • MSN Messenger - thedark13@windowslive.com
« ตอบกลับ #157 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 03:10:37 am »
ขอฝากเนื้อฝากตัว กับ Panasonic FC ด้วยนะครับ [ปลื่ม]

ผมเพิ่งถอย P-TH42X10T มาครับ
เอามาต่อกับคอมฯ เล่นCall of Duty กับ PES 2009 ครับ [แทง]
ภาพคมดีครับ เพื่อนเผมห็นหญ้าในเกมยังอึ้งเลย

แต่ผมเช็กชั่วโมงการใช้จอไม่ได้อ่ะครับ ผมกด Vol- ค้างใว้ แล้วก็กด  RECALL  3 ครั้งแล้วก็ไม่เกิดอะไรขึ้นเลย
งงอ่ะครับ ช่วยแนะนำทีครับ  [ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ happy

• *
« ตอบกลับ #158 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 09:43:37 pm »
คุณjenodev  ได้มาราคาเท่าไหร่ กำลังสนใจรุ่นนี้อยู่ครับ (หลังไมค์มาก็ได้นะครับ)

• *
« ตอบกลับ #159 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 04:50:22 pm »
คุณjenodev  ได้มาราคาเท่าไหร่ กำลังสนใจรุ่นนี้อยู่ครับ (หลังไมค์มาก็ได้นะครับ)

PM  ไปแล้วครับ

ออฟไลน์ pkreang

• *
« ตอบกลับ #160 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 09:29:33 pm »
ได้ราคามาเท่าไหร่คับ pm มาบอกก็ได้ครับ

ออฟไลน์ hitman

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: มีนาคม 06, 2010, 08:01:15 am »
[ร้องไห้]   เพิ่งซื้อ  Pana  Plasma 50"  S10T  มาได้ 2 วันครับ  เจอ จุด ๆ สีเพี้ยนบน จอภาพ ครับ   เจอ  3  จุดครับ   จะเห็นได้ชัดที่พื้นสี  เหลือง  แดง  เขียว  จะเป็นจุดดำ ๆ และ พิ้นขาวจะเจอ 1 จุด เป็น สีสี  ครับไม่ใช้จุดดำ  ครับ   แต่พื้นดำไม่เจอครับ      อาการแบบนี้เรียกว่วอะไรครับ     [ร้องไห้]    

ตอนนี้ได้แจ้งไปยังร้านที่ซื้อมาแล้วครับ เค้าบอกว่าจะเปลี่ยนให้ครับ ประมาณวันพฤหัสครับ (ลืมบอกไปว่าผมซื้อที่ร้าน แถวเกษตรครับ) ค่อยวางใจเรื่องการเครมไปเยอะเลยครับ แต่ก็ต้องคอยตาม นิดนึงเพราะร้านเฮียลูกค้าเพียบ เลยอาจจะมี หลุดบ้างนะครับ

ได้ของเมื่อไหร่จะมา Update อีกทีครับ รอ....รอ....รอ     [yes]

pmมาบอกด้วยนะครับเรื่องราคา