ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเดินสาย Surround ยังไงไม่ให้ เกะกะ ครับ  (อ่าน 3078 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lekjang

• Edge LED TV member
มี surround  อยู่แล้ว อยากต่อบ้าง แต่ถ้าลากลงพื้น ตรงๆ คงโดน ภรรยาบ่นแน่ๆ

จะเดินเลาะหนัง ก็ความยาวคงไม่เท่ากันอีก

จะลอดฝ้า คงยุ่งยากมาก ( ให้ช่างมา เมียรู้อีก 555  )

จะทำไงดีครับ ...คิดไม่ออก .. ( ภรรยาจะไม่อยู่ 3-4 วัน  จังหวะนี้แหละ )

ห้องรับแขกผม ติดผนังด้านนึง

ปล. ใจคิดว่าคงเดินลเลาะผนังด้านล่าง ( ใส่ท่อ เหนือยัวพื้น ) แต่ความยาว สายคงไม่เท่ากันคงปล่อยมันมั๊ง ไม่นาจะ EFx  มากมาย  หรือเปล่า ??? ...  [มากมาย] [ปาดเหงื่อ] )

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2014, 03:10:57 pm โดย Lekjang »

ออฟไลน์ taonoi16

Re: อยากเดินสาย Surround ยังไงไม่ให้ เกะกะ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 05:13:38 pm »
เลาะผนังลงล่างก็ได้ครับ ถ้ากลัวยาวไม่เท่ากันเผื่สายที่สั้นกว่าไว้หลังเครื่อง หรือปรับความดังสายที่สั้นกว่าลงครับ

ออฟไลน์ GyMfukU

• Flat TV member
  • *
Re: อยากเดินสาย Surround ยังไงไม่ให้ เกะกะ ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 09:23:39 pm »
ผมใช้รางครอบสายพลาสติกPVC เดินเลาะตามพื้นชิดกำแพงครับไม่เกะกะ ส่วนสายตอนนั้นตัดมาเท่ากันสองเส้นเลยม้วนสายยาวกว่าเก็บไว้หลังชั้นวางavr
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2014, 09:25:43 pm โดย GyMfukU »

ออฟไลน์ Lekjang

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 05:51:29 am »
- ขอบคุณมากครับ  แนะนำสาย surround  หน่อยสิครับ ไม่ต้องแรงมาก