ผู้เขียน หัวข้อ: ext hd เข้ากับ Blu Ray กับ HD Player และ Himedia Q5 Quad Android Box อันใหนดี  (อ่าน 5854 ครั้ง)

ออฟไลน์ wxman

• LCD TV member
  • **
อยากรู้ว่า เราต่อดูหนัง โดยเอา external-harddisk เข้ากับ ช่อง USB ของ Blu Ray กับ HD Player และ Hi media Q5 Quad Core Android Box

ตัวใหนให้ภาพกับเสียงดีกว่ากัน

ชิพของ Realtek นะ ในราคา ของ HD Player 3000-5000 บาท เท่ากับ Blu Ray  Player และ  Android Box

และ Sigma ให้ภาพและเสียงดีกว่า Realtek กี%  ที่สนใจ Realtek และ  Android Box เพราะว่า เล่น ไฟล์ และ ซับ ได้หลายหลายกว่า เท่านั้นเอง

ส่วนใหญ่ จะเล่น MKV มากกว่า

ออฟไลน์ PeakHDPlayer

• Full LED TV member
  • PeakHDPlayer.com ??????? HD Player ??? Android Box
    • http://www.PeakHDPlayer.com
Re: ext hd เข้ากับ Blu Ray กับ HD Player และ Himedia Q5 Quad Android Box อันใหนดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 04:38:36 pm »
ถ้าแนะนำน่ะครับ สำหรับมือใหม่ อแนะนำ Hi Media Quad Core ถ้าต้องการเล่น เน็ต เล่น App และ อื่นๆด้วย แต่ถ้าต้องการเล่นไฟล์หนังล้วนๆ แนะนำไปที่ HD Player รุ่น Egret R200S pro ครับ เน้นไฟล์หนังอย่างเดียว ส่วน Sigma ถ้าชอบ Hi - end คุณภาพและเสียงดีขึ้นก็แนะนำ Popcorn A410 ครับ

ออฟไลน์ Hoorayhaha

• *
Re: ext hd เข้ากับ Blu Ray กับ HD Player และ Himedia Q5 Quad Android Box อันใหนดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 21, 2014, 12:43:46 pm »
เราว่าคุณภาพของภาพและเสียงไม่หนีกันเท่าไหร่นะคะ เราลองเทียบกับรุ่นอื่นๆสองสามรุ่น ไม่ต่างกัน

ตอนนี้ใช้ Himedia Q5 Quad  Android Box อยู่ ซื้อเพราะมันสวยค่ะ พวกลูกเล่นแอนดรอยนี่นั่นไม่ได้แตะเลย เพราะเราชอบหนัง Fullrip มากกว่า
หนังที่ฉายจากเซิร์ฟเวอร์แอนดรอยมีเยอะก็จริง แต่คุณภาพหนังก็แค่พอดูได้เท่านั้น คุณภาพของภาพและเสียงไม่น่าคาดหวังอะไรมากมาย

Himedia Q5 Quad  Android Box  มีข้อเสียอยู่อย่างเดียว (สำหรับเรานะคะ) มันไม่อ่านซับไทยแบบ .ssa .srt น่ะค่ะ ซีรีส์ฝรั่งไฟล์ HD ดูแล้วซับไทยเป็นสี่เหลืยมหมดเลยดูไม่ได้

วิธีแก้ปัญหาของเราตอนนี้คือ ถ้าจะดูซีรีส์ก็ดู Himedia อันเก่าที่ซื้อมาเมื่อ 3 ปีที่แล้วเพราะมันอ่านซับครอบจักรวาลมากๆ ส่วนจะดูหนัง Fullrip หรือหนัง 3D ก็เปลี่นมาใช้ Q5

ฮ่าๆๆๆๆ ฟังดูยุ่งยากไหม

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 21, 2014, 09:45:54 pm »
เราว่าคุณภาพของภาพและเสียงไม่หนีกันเท่าไหร่นะคะ เราลองเทียบกับรุ่นอื่นๆสองสามรุ่น ไม่ต่างกัน

ตอนนี้ใช้ Himedia Q5 Quad  Android Box อยู่ ซื้อเพราะมันสวยค่ะ พวกลูกเล่นแอนดรอยนี่นั่นไม่ได้แตะเลย เพราะเราชอบหนัง Fullrip มากกว่า
หนังที่ฉายจากเซิร์ฟเวอร์แอนดรอยมีเยอะก็จริง แต่คุณภาพหนังก็แค่พอดูได้เท่านั้น คุณภาพของภาพและเสียงไม่น่าคาดหวังอะไรมากมาย

Himedia Q5 Quad  Android Box  มีข้อเสียอยู่อย่างเดียว (สำหรับเรานะคะ) มันไม่อ่านซับไทยแบบ .ssa .srt น่ะค่ะ ซีรีส์ฝรั่งไฟล์ HD ดูแล้วซับไทยเป็นสี่เหลืยมหมดเลยดูไม่ได้

วิธีแก้ปัญหาของเราตอนนี้คือ ถ้าจะดูซีรีส์ก็ดู Himedia อันเก่าที่ซื้อมาเมื่อ 3 ปีที่แล้วเพราะมันอ่านซับครอบจักรวาลมากๆ ส่วนจะดูหนัง Fullrip หรือหนัง 3D ก็เปลี่นมาใช้ Q5

Himedia Q5II ของ digilifegadget เล่นซับจากซีรีย์ .ssa .srt ได้หมดครับ

ออฟไลน์ Hoorayhaha

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 04:48:30 pm »

Himedia Q5II ของ digilifegadget เล่นซับจากซีรีย์ .ssa .srt ได้หมดครับ

Himedia Q5II ของ digilifegadget คือยังไงเอ่ย เป็นอีกรุ่นนึงรึเปล่า เราไม่ค่อยสันทัดเครื่องเล่นเหล่านี้เท่าไหร่ค่ะ อยากได้ที่มันครอบจักรวาลจริงๆ จะได้ไม่ต้องเปลียนไปเปลีย่นมา

ออฟไลน์ taonoi16

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 08:27:15 am »
ส่วนผมแนะนำ egret ดีกว่านะครับ ถ้าเน้นเล่นหนังจริงๆ แถมอยู่ในงบด้วยครับ