ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยทีครับ!!! LG Plasma 42PN4500 มีเส้นขึ้นบนทีวี (แต่ไม่ใช่ภาพค้างนะครับ)  (อ่าน 1975 ครั้ง)

ออฟไลน์ wat001

• LCD TV member
  • **
พี่ๆช่างๆกูรูทุกๆท่านกรุณาช่วยทีครับ!!! LG Plasma 42PN4500 มีเส้นขึ้นบนทีวี (แต่ไม่ใช่ภาพค้างนะครับ)

พอดีพึ่งจะซื้อทีวี LG Plasma รุ่น 42PN4500 มาใช้ครับ พอเปิดมากดเลือกพวกฟังค์ชั่นต่างๆที่รีโมทของทีวี จะมีเส้นเงาแปลกๆ ปรากฎขึ้นบนทีวีด้วยครับ (ซึ่งจะเห็นเป็นเงาเส้นจางๆวิ่งมาจากเส้นกรอบสี่เหลี่ยมครับ...ตามที่ผมวงสีแดงไว้น่ะครับ) และเวลาดูหนังที่มีแบ็คกราวที่เป็นเส้นๆสีขาว ก็จะมีเส้นจากแบ็คกราวมาทับที่ใบหน้าคนด้วยครับ ซึ่งเห็นได้ชัดเจนจากใบหน้าคนจะมีเส้นๆที่เป็นสีดำครับ เวลาดูหนังน่ารำคาญใจมากๆครับ (แต่ไม่มีอาการภาพค้างนะครับ เปลี่ยนฉากก็หายไปเลยครับ)

แต่ถ้าแบ็คกราวที่เป็นแถบหรือเส้นสีดำๆ ก็จะเป็นเส้นสีที่ขาวๆมาทับที่ใบหน้าคนแทนครับ (จะเป็นทุกครั้งไม่ว่าจะดูหนัง หรือทีวีเคเบิล ถ้ามีแถบหรือเส้น ก็จะขึ้นมาให้เห็นทุกครั้งครับ เป็นที่ทีวีน่ะครับ) แบบนี้ทีวีมันผิดปกติเปล่าครับ ผมซื้อมาก็เป็นตั้งแต่แรกเลยครับ เพราะก็เคยใช้ทีวีพลาสม่ารุ่นอื่นๆมา ก็ไม่เห็นเป็นอาการแบบนี้น่ะครับ หรือว่ารุ่นนี้มันเป็นแบบนี้ครับ พี่ๆช่างๆกูรูทุกๆท่านกรุณาช่วยทีครับ!!!! [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ออฟไลน์ hlaoon

• Edge LED TV member
หากมีประกันอยู่ติดต่อศูนย์บริการเลยครับ