ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำช่วยเลือกเครื่องเล่นบลูเรย์  (อ่าน 6365 ครั้ง)

ออฟไลน์ uco

• *
รบกวนขอคำแนะนำค่ะ คือวันนี้ตั้งใจไปซื้อ Samsung bd-f5500k ลดราคาเหลือ 1,990 บาท ที่บิ๊กซีค่ะ กำลังดูอยู่พนักงานขายก็บอกว่ามีอีกรุ่นโละล้างสต๊อคได้แก่ Samsung bd-f5500 เป็นตัวโชว์นะคะ เหลือ 1,040 บาท ถามพนักงานก็ไม่ไดข้อมูลที่จะช่วยในการตัดสินใจได้เลย คาดว่าเป็นพนักงานยี่ห้ออื่น เลยกลับบ้านตัวเปล่า รบกวนขอคำแนะนำว่ามันต่างกันอย่างไร ตัวไหนน่าสนใจกว่ากัน ลดราคาถึงวันที่ 3 กันยายนค่ะ เป็นการซื้อเครื่องบลูเรย์เครื่องแรกค่ะ ขอขอบคุณล่วงหน้านะคะ ขอบคุณมากค่ะ

ออฟไลน์ uco

• *
Re: ขอคำแนะนำช่วยเลือกเครื่องเล่นบลูเรย์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 10:14:34 am »
ไม่มีใครพอทราบข้อมูลเลยเหรอคะ พรุ่งนี้วันสุดท้ายแล้วด้วย ไม่เป็นไรค่ะ ขอบคุณมากนะคะ

ออฟไลน์ taonoi16

• Edge LED TV member
Re: ขอคำแนะนำช่วยเลือกเครื่องเล่นบลูเรย์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 11:02:34 pm »
ผมไม่เคยเล่รุ่นนี้ครับ เคยใช้แต่ LG 125 อ่านแผ่นเร็วดี ซื้อที่บิ๊กซีเหมือนกัน ราคา 994บาท แต่พูดถึง ss รุที่ว่าก้อดีนะครับ เล่นนสามดีได้ด้วย แต่ไม่แน่ใจว่าถ้าเล่นแผ่นก๊อบจะเจอ canivia protected รึป่าวนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2014, 11:10:09 pm โดย taonoi16 »

ออฟไลน์ uco

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 03, 2014, 03:56:11 pm »
ขอบคุณมากค่ะ

ออฟไลน์ uco

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 03, 2014, 05:17:21 pm »
ขอบคุณคุณ taonoi16 มากนะคะ รบกวนถามเพิ่มอีกนิดนะคะ แล้ว lg 125 ที่คุณซื้อติด canivia หรือเปล่าคะ แล้วราคาที่คุณซื้อเป็นราคาตัวใหม่ หรือราคาตัวโชว์คะ แล้วซื้อมาใช้นานหรือยังคะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

ออฟไลน์ taonoi16

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 04, 2014, 08:33:33 am »
ซื้อเมื่ 8 ส.ค ครับ ตอนซื้อมีอยู่ 9กล่องครับ ถามพนักงานที่ขายเค้าบอกว่า เป็นเครื่องที่แถมกับทีวีที่หมดโปรครับ พออีกอาทิตย์กะไปซื้ออีก ของหมดละครับ

ออฟไลน์ ชอลิ้วเฮียง

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 07:09:38 pm »
เครื่องเล่น blu ray รุ่นใหม่ยี่ห้อไหนก็ติด cinavia protect หมดครับ ยกเว้นหามือ 2 รุ่นเก่าครับ เเต่ถ้าเล่นเเผ่นเเท้ ก็ไม่มีปัญหาครับ ลองหาข้อมูล จากกระทู้เก่าๆดูครับ

ออฟไลน์ suchart

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 01:53:19 pm »
เครื่องเล่น blu ray รุ่นใหม่ยี่ห้อไหนก็ติด cinavia protect หมดครับ ยกเว้นหามือ 2 รุ่นเก่าครับ เเต่ถ้าเล่นเเผ่นเเท้ ก็ไม่มีปัญหาครับ ลองหาข้อมูล จากกระทู้เก่าๆดูครับ

ออฟไลน์ Sugoi

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 20, 2015, 03:46:06 pm »
ผมไม่เคยเล่รุ่นนี้ครับ เคยใช้แต่ LG 125 อ่านแผ่นเร็วดี ซื้อที่บิ๊กซีเหมือนกัน ราคา 994บาท แต่พูดถึง ss รุที่ว่าก้อดีนะครับ เล่นนสามดีได้ด้วย แต่ไม่แน่ใจว่าถ้าเล่นแผ่นก๊อบจะเจอ canivia protected รึป่าวนะครับ

ซื้อได้ถูกเว่อร์มากๆอ่ะ ผมซื้อจาก Lazada โดยใช้ส่วนลด ว่าถูกแล้ว เหลือประมาณ 1,100 บาท มาเจอ 994 บาทเงิบไปเลย
ว่าแต่ล่าสุด เห็น Big C กาญจนบุรี ขายตั้ง 2,990 บาท แน่ะ ราคาต่างกันมากเหลือเกินกับในเว็บ