ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมเวลาเปิด onkyo 525 แล้วสัญญาณทีวีดิจิตอลบางช่องดับครับ รบกวนผู้รู้หน่อย  (อ่าน 1907 ครั้ง)

ออฟไลน์ nookmui111

• *
ทำไมเวลาเปิด onkyo 525 แล้วสัญญาณทีวีดิจิตอลบางช่องดับครับ
งงมากเลยครับ แต่เป็นแค่ประมาณ 50 - 60 เปอร์เซ็นต์ของช่องทั้งหมดนะครับ [เปล่า]

• *
ช่วยหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
...ต่อยังไง อะไรเข้าอะไร ใช้จานดาวเทียมรึเปล่า ยี่ห้ออะไรทั้งทีวี เครื่องรับจาน

• *
ใช้ก้างปลาธรรมดาๆเลยครับ TV Sony ครับ

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
...ตามปกติ สัญญาณรบกวนมักจะเกิดจากสายกราวด์ไม่แน่น ดึงขั้วเสียบสายอากาศหลังทีวีออก คลายฝาออก แล้วลองใช้ไขควงขันเกลียวยึดสายทองแดงที่หัวขั้ว ตัวเสียบเข้าหลังทีวีดูนะครับ.