ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำเสา tv digital ในคอนโดให้หน่อยสิครับ  (อ่าน 4045 ครั้ง)

ออฟไลน์ tonnarnon

• *
แนะนำเสา tv digital ในคอนโดให้หน่อยสิครับ
« เมื่อ: กันยายน 09, 2014, 11:44:16 am »
ลองเช็คดูแล้วระยะห่างจากเสาใบหยกประมาณ8.5 กม.ครับผม
อยากถามหน่อยครับใช้ตัวไหนดีอยากใช้ตัวเดียวแล้วยาวๆสัญญาณดีๆ

ถามอีกเรื่องครับคือทีวีมันรองรับสัญญาณอยู่แล้ว พวกเสาแบบ active ผมต้องหาซื้อสาย power insert
เสียบกับ usb ทีวีแทนใครพอแนะนำได้มั่งครับว่าเป็นแบบไหน [จิ้ม]

ขอบคุณมากๆเลยครับ [yes]

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
Re: แนะนำเสา tv digital ในคอนโดให้หน่อยสิครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 09, 2014, 03:05:43 pm »
อยู่ใกล้เสา แค่ 8.5 Km.
ทีวี สามารถรองรับสัญญาณดิจิตอลทีวีในตัว (ต้องเป็น DVB T-2 นะครับ)
แนะนำ..ลองหาซื้อเสาหนวดกุ้ง ราคาไม่กี่สิบบาท ตามตลาด มาทดลองดูก่อนครับ
เพราะอยู่ใกล้เสาสัญญาณ ทดลองดูไม่เสียหาย ใช้ได้ดี ก็ประหยัดไปเยอะ..ครับ

ออฟไลน์ ball_mm1234

• Flat TV member
  • *
Re: แนะนำเสา tv digital ในคอนโดให้หน่อยสิครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 09:23:37 am »
อยู่ใกล้ ยังไงก็ไม่ค่อยมีปัญหา ส่วนตัวผมเลือกที่ความสวยงามนะครับ
ใช้ภายในก็ดีไม่ต้องเดินสาย ให้แกะกะ  [เท่ห์]

ออฟไลน์ TMatch

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 20, 2014, 12:35:39 am »
ซื้อเสา TV Digital หลีกเลี่ยงเสาของ S... นะครับ

ผมซื้อเสารุ่น กล่องสีขาวขุ่นใหญ่ๆ มา ใช้การไม่ได้ ไฟสีเขียวไม่ติด

โทรถามบริษัทๆ เพื่อให้เปลี่ยนอันใหม่ให้

พอส่งไป บริษัท ผ่ากล่องของผม ซ่อมมาให้แทนที่จะเปลี่ยน

ติดกาวตรงที่ผ่ามาให้ กล่องเผยิบๆ ทุเรศมาก ...

เซ็งจริงๆ กับของราคา 500-600 บาท ก็ยังเอาเปรียบผู้บริโภคซะขนาดนี้

อย่าไปซื้อมาใช้นะครับ บริษัท แบบนี้  [ไม่เอา] [เขย่า] [ปาดเหงื่อ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2014, 12:55:34 am โดย TMatch »

ออฟไลน์ Chawin

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2015, 05:47:39 pm »
หนวดกุ้งครับ