ผู้เขียน หัวข้อ: กล่อง PSI OK ไม่สามรถรับช่องสํญญาณแนว H ได้  (อ่าน 5445 ครั้ง)

ออฟไลน์ boon

• Flat TV member
  • *
ผมใช้กล่องรับสัญาณของ PSI OK ต่อดูหนึ่งจุด ใช้มาประมาณ 1 ปีแล้ว ตอนนี้สัญญาณช่องดิจิตอลที่วีกับสัญญานที่เป็นแนว H ทั้งหมดไม่สามารถรับได้เลย
ลองเอาไปต่อกับจานใบอื่นก็รับไม่ได้เหมือนกัน ขอให้ผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยว่าเป็นเพราะอะไรแล้วจะแก้ไขอย่างไรครับ

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
Re: กล่อง PSI OK ไม่สามรถรับช่องสํญญาณแนว H ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 09:29:23 pm »
ถ้าเครื่องไม่เสีย ก็หัวแอลเอ็นบีเอฟเสียครับ

• *
Re: กล่อง PSI OK ไม่สามรถรับช่องสํญญาณแนว H ได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 13, 2014, 09:05:46 am »
หัว LNB คงไม่เสียหรอกครับ เพราะลองเอากล่องไปต่อกับจานใบอื่นอาการก็เหมือนเดิม ถ้ากล่องเสียจะซ่อมคุ้มไหมครับ

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 13, 2014, 03:32:46 pm »
มันก็แล้วแต่ผู้ใช้คิดครับ ซื้อใหม่ เท่าไหร่ ซ่อมใช้เท่าไหร่ ซ่อมแล้วมันจะดูได้อีกนานแค่ไหน และยิ่งกับเครื่องที่ใช้วัสดุเกรดต่ำผลิตด้วย ลองพิจารณาดูครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 13, 2014, 06:42:29 pm »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

ออฟไลน์ chartvut

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 10:34:41 pm »
ของผมก็เป็นครับ ผมมี2กล่องต้องเปิดอีกกล่องนึงช่วยในกรณีที่พ่วงกัน ก็จะดูได้ครับ ฟันธง,,,

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 20, 2014, 08:14:17 pm »
ตอนนี้ซื้อกล่องใหม่แล้วเป็นของ DTV รุ็สึกว่าสัญญาณภาพที่ได้ดีกว่าของ PSI OK มากพอควรครับ