ผู้เขียน หัวข้อ: การตั้งค่าความละเอียด youtube ใน ss UA 40H630  (อ่าน 2901 ครั้ง)

ออฟไลน์ Miracle

• *
การตั้งค่าความละเอียด youtube ใน ss UA 40H630
« เมื่อ: กันยายน 14, 2014, 11:13:53 pm »
พอดีเพิ่งเคยใช้ smart tv ครับ

ที่นี้พอผมเข้าไปดูใน youtbe โดยการค้นหา ใส่คำว่า HD เข้าไป พอมันเล่น ภาพไกล มันก็ชัดครับ แต่พอมันซูมเข้าไปหน้าคน เหมือนมันไม่ชัดเลยครับ

ไม่ทราบว่า ปรกติ ของ ss นี้ ทีวี มันจะแสดงความละเอียดที่เท่าไรครับ เราเข้าไปตั้งค่าดูได้หรือไม่ครับ

เพราอย่างดูในคอม นี้ เราตั้งได้ว่าจะให้มันละเอียดที่เท่าไร แต่ใน ทีวี ผมพยายามหาแล้ว ก็ไม่เห็นว่ามันจะให้เลือกความละเอียดเลยครับ

หรือว่ามันเลือกเล่น ที่ความละเอียดสูงๆให้เลยครับ

ยังไงรบกวนตอบหน่อยนะครับ ขอแบบละเอียดๆนะครับ มือใหม่มาก