ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามวิธีการ,ย้ายเรียงช่องใหม่เองกล่อง RS Sunbox !!!  (อ่าน 2197 ครั้ง)

ออฟไลน์ donboy

• Flat TV member
  • *
สอบถามวิธีการ,ย้ายเรียงช่องใหม่เองแล้วบันทึกของกล่อง RS Sunbox โดยที่ปิด-เปิดเครื่องใหม่แล้วช่องที่เราเรียงใหม่ยังอยู่ทุกครั้งน่ะครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
Re: สอบถามวิธีการ,ย้ายเรียงช่องใหม่เองกล่อง RS Sunbox !!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 26, 2014, 12:18:17 am »
ขอแนะนำ..
อย่าไปยุ่งกับมันเลยครับ เดี๋ยวปัญหาจะตามมา แล้วจะมานั่งปวดหัวตามหลัง..

• *
Re: สอบถามวิธีการ,ย้ายเรียงช่องใหม่เองกล่อง RS Sunbox !!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 26, 2014, 12:59:18 pm »
คือผมเบื่อทีจะต้องมาเลื่อนหาช่องที่อยากดูเวลาปิด-เิปิดเครื่อขึ้นมาใหม่น่ะครับผม

[ร้องไห้]

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 26, 2014, 11:01:44 pm »
กล่องระบบ OTA ปล่อยมันไปตามระบบที่เขาจัดมาดีกว่า
ถ้าเราไปแก้ไข ดัดแปลง เวลามีช่องเพิ่ม หรือเปลียนรหัส(บิสคีย์)  มันจะทำให้รับชมไม่ได้
ดังนั้น..จำหมายเลขช่องที่ชอบเอาเถิด..ครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 28, 2014, 05:21:41 pm »
ขอบคุณครับผม  [ปลื่ม]