ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำสาย HDMI ให้ด้วยครับ ระหว่าง VELOCITA กับ JERICHO  (อ่าน 6238 ครั้ง)

ออฟไลน์ ong15

• Flat TV member
  • *
ตอนนี้ใช้สาย HDMI ยี่ห้อ VELOCITA : MILANO I ยาว 2 เมตร ต่อจาก HD Player เข้า AVR
แต่สายมันยาวไป  เลยจะเปลี่ยนสาย VELOCITA : MILANO I จาก AVR เข้า TV แทน
แล้วจะหาสาย HDMI ใหม่ต่อจาก  HD Player เข้า AVR  ประจำการแทน
ควรจะเลือกสายยี่ห้อไหนดี  ระหว่าง VELOCITA : MILANO I กับ JERICHO ไม่ทราบว่ายี่ห้อไหนคุณภาพดีกว่ากันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2014, 11:32:05 am โดย ong15 »

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
Re: ช่วยแนะนำสาย HDMI ให้ด้วยครับ ระหว่าง VELOCITA กับ JERICHO
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 08:39:21 pm »
..รายละเอียดยังไม่พอครับ AVR , HD player ยี่ห้ออะไร อาจมีผู้ใช้ยี่ห้อเดียวกันมาช่วยตอบได้กระจ่าง
...ขอตอบรวมๆ ว่า ใช้สายยี่ห้อเดียวกัน ก็จะได้เสียงเหมือนกับที่เคยฟังก่อนโยกย้าย ถ้าพอเพียงพอใจก็ไม่ต้องเปลี่ยนยี่ห้อ
...ถ้าเปลี่ยนต่างยี่ห้อ ต้องดูว่าสเปคเส้นนำสัญญาณทำมาจากอะไร ทองแดงฝอย ทองแดงเคลือบเงิน หรือสายเงิน เหล่านี้เสียงจะใสขึ้นตามลำดับครับ แพงขึ้นไปเหมือนกัน

ออฟไลน์ DOE

• LCD TV member
  • **
Re: ช่วยแนะนำสาย HDMI ให้ด้วยครับ ระหว่าง VELOCITA กับ JERICHO
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2014, 04:13:18 pm »
ผมต่อเหมือนน้าครับ ต่างแค่น้าใช้hd player แต่ผมใช้ บลูเรย์
ใช้Milano I 2ม.avr ไปทีวี
ใช้Milano I 1ม. บลูเรย์ไปavr

ยังไม่พ้นเบริน สิ่งแรกที่เห็นคือภาพกระจ่างมากครับ เห็นรายละเอียดในส่วนที่สายแถมให้ไม่ได้
ส่วนเสียง ถ้าชอบฟังเพลงแนวเสียงร้องนี่ชัดเลยครับ ชัดๆเป็นคำๆ เป็นหวัดเป็นไข้ นาสิก ได้ยินชัดๆเลยครับ

ไม่คิดว่าสาย ราคาระดับนี้จะให้ได้ ในระดับเริ่มต้น
ตอนนี้ชักอยากลอง Milano v รี milano  x แล้วละครับ

[yes]

ออฟไลน์ แมวหลงทาง

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 10:25:35 am »
เคยเข้าไปคุยกับพี่ตาล (อัมรินทร์พลาซ่า) แกบอกว่าลูกค้าเคยมาลองเทียบ MILANO X กะ PALIC เส้นดำ 

สรุปเขาจัด MILANO X ไปสองเส้น  ผมก็เคลิ้มตามแต่งบไม่ถึง เลยใช้ JERICHO ไปก่อน = ="

ออฟไลน์ M!X_Audio♧Home

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 10:15:03 am »
จากที่ใช้อยู่ ณ ปัจจุบัน
ของผมใช้ ไม่ได้รับอนุญาต ต่อจาก AVR เข้า TV
ส่วนที่ต่อจากเครื่องเล่นต่างๆ [HD Player : cengrand & Med / Bluray pana] ผมใช้ของ Velocita ครับ

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ จากการสลับไปมา ไม่ได้รับอนุญาต เด่นเรื่องภาพ  velocita เด่นเรื่องเสียง  ครับ 

ออฟไลน์ LCD HDMI

• Administrator
  • Edge LED TV member
  • *
    • LCD HDMI
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 03:01:40 pm »
ขออนุญาติ จขกท ด้วยนะครับ อยากจะให้รับชมฟีดแบค จากลูกค้าที่ใช้งานสาย JERICHO ประกอบการตัดสินใจอีกทางหนึ่งครับ

เสียงตอบรับจาก User ครับผม

ออฟไลน์ navy.seal

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 10:30:44 pm »
VELOCITA ผมใช้ตัว MILANO V เสียงเยี่ยมากๆ ขนาดซิสเต็มเล็กๆนะ ยังเห็นต่างชัดเจน

ออฟไลน์ นังกชกรเล้าไก่

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2014, 12:02:19 am »
ลอง Velocita Milano X เทียบเคียง AQ Vodka ได้สบาย  ส่วน Jericho สีสันสดเกินจริง ภาพออกแนวคมขึ้นขอบ (คหสต.)