ผู้เขียน หัวข้อ: *** ปัญหาสินค้า จากการซื้อ GROUP BUY --> SHARP LC-xxLE960x ***  (อ่าน 57454 ครั้ง)

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: ปิดการซื้อ GROUP BUY --> SHARP LC-xxLE960x เที่ยง วันที่ 16 ต.ค. 57
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 09:05:21 am »
ได้60le960x มาทดสอบแล้วแต่
1.อยากทราบวิธีปรับภาพให้สีสดใส  เป็นธรรมชาติ
ปกติผมดูผ่านกล่อง iptv จานทรู กับพวกหนัง720p ครับ
2. ใครที่ดู digital tv แล้วช่วยแนะนำเสาอากาศมาต่อด้วยทีครับ
 [ปลื่ม]
[กระโดด]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2014, 10:34:09 am โดย sirota »

Re: ปิดการซื้อ GROUP BUY --> SHARP LC-xxLE960x เที่ยง วันที่ 16 ต.ค. 57
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 09:46:04 am »
ได้ทีวีมาเร็วมากเลยครับ ยินดีด้วยครับ ท่าน @  hazakawa   [ปลื่ม]

SHARP LE960X

แนวทางการปรับภาพรุ่น le960x  ขอบอกไว้ก่อนว่าเป็นไกด์ไลน์นะครับ แต่ละคนชอบแนวภาพต่างกัน แต่จากสถิติทีวี sharp ที่ดูการ Calibration ปรับแนวนี้เกือบทั้งนั้น จะต่างกันด้านฟังก์ชั่นการปรับนิดหน่อย

ปรับที่โหมดภาพยนตร์หรือโหมดผู้ใช้

clear picture - สูง

ควอทตรอน โปร ไดรฟ - โหมด 2

ไฟจอภาพ - ขึ้นอยู่กับสภาพแสงห้อง ชอบภาพแบบสว่าง หรือ ดูสบายตา

ความต่างสี - +32   ปรับค่าน้อยไปภาพจะหม่นหมอง สีดูแห้งๆไม่สว่าง ปรับมากไปภาพสว่าง ขาวโพลน ไม่เห็นรายละเอียด

ความสว่าง - 0

สี - 0 หรือถ้าชอบสีเข้มไม่ควรปรับมาก สีผิวคนจะเริ่มอมชมพูมากไป

เฉดสี - 0

ความคมชัด - 0 ถึง +2 ถ้าปรับมากไปภาพจะเริ่มแข็ง กร้าน เกินไป

ขั้นสูง

การปรับ C.M.S การปรับค่านี้ ถ้าไม่มีเครื่องมือวัดค่า ไม่ต้องปรับ เพราะถ้าไม่ชำนาญ สีอาจเพี้ยนได้

อุณหภูมิสี - ต่ำ จะดีที่สุด ตรงกับค่ามาตราฐานอุตสาหกรรมภาพยนตร์ หรือถ้าอยากได้ภาพสว่าง สีสันสดใสขึ้นมาหน่อย ปรับไปที่ กลาง-ต่ำ

ช่วงสี -  ถ้าใช้โหมดภาพยนตร์ ให้ปรับไปที่ มาตราฐาน สีสันจะเป็นธรรมชาติ
          - ถ้าโหมดผู้ใช้จะปรับไม่ได้ (เค้าน่าจะปรับขั้นสูงมา) โหมดขั้นสูง- สีสันจะสดใส ผมแนะนำให้ปรับโหมดขั้นสูง

เพิ่มการเคลื่อนไหว- สูง หรือ ต่ำ แล้วแต่ชอบ (ถ้าอยากให้ภาพลื่นแบบธรรมชาติ ไม่มีวุ้นหรือ soap opera effect ให้ ปรับ- ต่ำ) แต่ถ้าปรับสูงภาพจะลอยมีมิติมาก อาจมี soap opera effect  นิดหน่อย

โหมดฟิล์ม - ขั้นสูง  ลองปรับที่ระดับ 3-5 เหมาะที่สุด

ค่าแกรมม่า - +1  (ถ้าปรับเป็นบวกจะทำให้สีสว่างขึ้น ถ้าค่าเป็นลบ  สีจะเข้มขึ้นแต่จะดูมืด)

ความต่างสีอัตโนมัติ - ปิด ถ้าเปิดภาพ สี จะสว่างสดใสขึ้นจริง แต่รายละเอียดภาพจะหายไปบางส่วน และอาจมีดำจม

DNR -แนะนำ- ปิด ถ้าเปิดแบบอัตโนมัติหน้าคนจะดูนวลเหมือนทาแป้งรองพื้นหนาๆ

ถ้าปิดไฟดูแนะนำให้เปิด opc เซนเซอร์แสงสว่างภาพภายในห้อง ทีวีจะหรี่แสงไฟจอภาพลงตามสภาวะห้องมืด ทำให้ภาพดูสบายตาขึ้น สีดำๆสนิทขึ้น
แต่ถ้าเปิดไฟดูหรือห้องมีแสงสว่างเพียงพอให้ปิด opc

ฟรีทีวี - ให้ใช้โหมดสำเร็จรูป อย่างโหมดมาตราฐานก็เพียงพอ (ขึ้นอยู่กับสัญญาณด้วยนะ จอใหญ่ก็ต้องทำใจนิด สำหรับสัญญาณอะนาลอค)

3D - ใช้โหมดสำเร็จรูป ถ้าชอบภาพสว่าง ก็ปรับ ที่โหมด---> เพิ่มความสว่าง เป็น---> สูง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2014, 09:51:39 am โดย sirota »

ออฟไลน์ Piyawat19

• Edge LED TV member
  • ToMZa
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 12:01:56 pm »
ได้ทีวีมาเร็วมากเลยครับ ยินดีด้วยครับ ท่าน @  hazakawa   [ปลื่ม]

SHARP LE960X

แนวทางการปรับภาพรุ่น le960x  ขอบอกไว้ก่อนว่าเป็นไกด์ไลน์นะครับ แต่ละคนชอบแนวภาพต่างกัน แต่จากสถิติทีวี sharp ที่ดูการ Calibration ปรับแนวนี้เกือบทั้งนั้น จะต่างกันด้านฟังก์ชั่นการปรับนิดหน่อย

ปรับที่โหมดภาพยนตร์หรือโหมดผู้ใช้

clear picture - สูง

ควอทตรอน โปร ไดรฟ - โหมด 2

ไฟจอภาพ - ขึ้นอยู่กับสภาพแสงห้อง ชอบภาพแบบสว่าง หรือ ดูสบายตา

ความต่างสี - +32   ปรับค่าน้อยไปภาพจะหม่นหมอง สีดูแห้งๆไม่สว่าง ปรับมากไปภาพสว่าง ขาวโพลน ไม่เห็นรายละเอียด

ความสว่าง - 0

สี - 0 หรือถ้าชอบสีเข้มไม่ควรปรับมาก สีผิวคนจะเริ่มอมชมพูมากไป

เฉดสี - 0

ความคมชัด - 0 ถึง +2 ถ้าปรับมากไปภาพจะเริ่มแข็ง กร้าน เกินไป

ขั้นสูง

การปรับ C.M.S การปรับค่านี้ ถ้าไม่มีเครื่องมือวัดค่า ไม่ต้องปรับ เพราะถ้าไม่ชำนาญ สีอาจเพี้ยนได้

อุณหภูมิสี - ต่ำ จะดีที่สุด ตรงกับค่ามาตราฐานอุตสาหกรรมภาพยนตร์ หรือถ้าอยากได้ภาพสว่าง สีสันสดใสขึ้นมาหน่อย ปรับไปที่ กลาง-ต่ำ

ช่วงสี -  ถ้าใช้โหมดภาพยนตร์ ให้ปรับไปที่ มาตราฐาน สีสันจะเป็นธรรมชาติ
          - ถ้าโหมดผู้ใช้จะปรับไม่ได้ (เค้าน่าจะปรับขั้นสูงมา) โหมดขั้นสูง- สีสันจะสดใส ผมแนะนำให้ปรับโหมดขั้นสูง

เพิ่มการเคลื่อนไหว- สูง หรือ ต่ำ แล้วแต่ชอบ (ถ้าอยากให้ภาพลื่นแบบธรรมชาติ ไม่มีวุ้นหรือ soap opera effect ให้ ปรับ- ต่ำ) แต่ถ้าปรับสูงภาพจะลอยมีมิติมาก อาจมี soap opera effect  นิดหน่อย

โหมดฟิล์ม - ขั้นสูง  ลองปรับที่ระดับ 3-5 เหมาะที่สุด

ค่าแกรมม่า - +1  (ถ้าปรับเป็นบวกจะทำให้สีสว่างขึ้น ถ้าค่าเป็นลบ  สีจะเข้มขึ้นแต่จะดูมืด)

ความต่างสีอัตโนมัติ - ปิด ถ้าเปิดภาพ สี จะสว่างสดใสขึ้นจริง แต่รายละเอียดภาพจะหายไปบางส่วน และอาจมีดำจม

DNR -แนะนำ- ปิด ถ้าเปิดแบบอัตโนมัติหน้าคนจะดูนวลเหมือนทาแป้งรองพื้นหนาๆ

ถ้าปิดไฟดูแนะนำให้เปิด opc เซนเซอร์แสงสว่างภาพภายในห้อง ทีวีจะหรี่แสงไฟจอภาพลงตามสภาวะห้องมืด ทำให้ภาพดูสบายตาขึ้น สีดำๆสนิทขึ้น
แต่ถ้าเปิดไฟดูหรือห้องมีแสงสว่างเพียงพอให้ปิด opc

ฟรีทีวี - ให้ใช้โหมดสำเร็จรูป อย่างโหมดมาตราฐานก็เพียงพอ (ขึ้นอยู่กับสัญญาณด้วยนะ จอใหญ่ก็ต้องทำใจนิด สำหรับสัญญาณอะนาลอค)

3D - ใช้โหมดสำเร็จรูป ถ้าชอบภาพสว่าง ก็ปรับ ที่โหมด---> เพิ่มความสว่าง เป็น---> สูง

ผมว่านะพี่ ไม่ต้องรีบปรับหรอกครับ ให้เขาเปิดดูไปเรื่อยๆ รันอินไปก่อนครับ สัก 50 ชม ค่อยเริ่มปรับ เพราะเชื่อผม ตอนแรกผมปรับ ไม่ได้ช่วยอะไรมากเลย ภาพห่วยมาก แต่พอผ่านรันอินไป ค่อยเริ่มปรับภาพครับพี่ แล้วจะเห็นความต่างชัดกว่า ไม่งั้น งงกับภาษาไทยที่แปลกๆ ของชาร์ป
 [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #129 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 01:22:20 pm »
^
^
^
ใช่ครับ ตามท่าน Piyawat เลย  ก่อนอื่นดูโหมดสำเร็จรูปไปก่อนครับ  [yes] ดูสักพักสัก 30-50 ชม. (led ไม่ต้องเบิร์นเหมือน plasma นะ แต่ผมก็เชื่อว่ารอให้เข้าที่เข้าทางทั้งตัว hardware ทีวี , สายสัญญาณ เช่น  hdmi , อุปกรณ์ออฟชั่นเสริมต่างๆ กับ สายตาเราก่อน แล้วค่อยปรับแนวภาพที่เราชอบ ตามไกด์ไลน์ที่ผมให้ไปครับ  [จิ้ม]

ปล. ท่าน Piyawat ครับ ผมไม่ได้รีบให้ปรับหรอกครับท่าน  [มากมาย] แต่มีแฟนเพลง ! request ? มา อิอิ [หื่น]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2014, 01:35:20 pm โดย sirota »

• ToMZa
« ตอบกลับ #130 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 08:24:37 pm »
ผมจำได้นะ ว่ายิ่งปรับยิ่งห่วย ต้องรอเบริ์นพ้นก่อนครับ 555+ [เขย่า]

ออฟไลน์ TMatch

« ตอบกลับ #131 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 10:06:11 am »
ได้รับเครื่อง LED TV Sharp xxLE960x มาแล้วครับ

หุ่นบางเฉี๊ยบ .. Design .. งามถูกใจครับ

ตรวจเช็ค แสงรอด แสงรั่ว dead/ bright pixel ไม่มีเลยครับ

ตอนนี้ก็ BURN ... BURN ... BURN ... ครับ

[โย่ว]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2014, 10:08:31 am โดย TMatch »

« ตอบกลับ #132 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 10:22:02 am »
ได้รับเครื่อง LED TV Sharp xxLE960x มาแล้วครับ

หุ่นบางเฉี๊ยบ .. Design .. งามถูกใจครับ

ตรวจเช็ค แสงรอด แสงรั่ว dead/ bright pixel ไม่มีเลยครับ

ตอนนี้ก็ BURN ... BURN ... BURN ... ครับ

[โย่ว]
ยินดีด้วยครับ Group Master อิอิ [หื่น]
ดูไปซักพักก่อนแล้ว ค่อยๆปรับตามแนวทางที่เราชอบ ตามไกด์ไลน์ที่ผมให้ไปครับ [ปลื่ม]

ปล.?ไปรายงานตัวในบอร์ด sharp มั่งก็ดีนะครับ เงียบหยั่งกะป่าช้า 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2014, 10:32:31 am โดย sirota »

ออฟไลน์ S_Surawut

« ตอบกลับ #133 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 06:01:11 pm »
 [yes]ได้รับเครื่องกันเป็นที่เรียบร้อยแล้ว..เยี่ยมมากครับ...ไม่รู่ว่าจองไปกี่ท่าน...ยินดีต้อนรับสมาชิก SHARPทุกท่านเลยครับ.......

ออฟไลน์ S_Surawut

« ตอบกลับ #134 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 06:04:24 pm »

[โย่ว]
ยินดีด้วยครับ Group Master อิอิ [หื่น]
ดูไปซักพักก่อนแล้ว ค่อยๆปรับตามแนวทางที่เราชอบ ตามไกด์ไลน์ที่ผมให้ไปครับ [ปลื่ม]

ปล.?ไปรายงานตัวในบอร์ด sharp มั่งก็ดีนะครับ เงียบหยั่งกะป่าช้า 555
มากันล้นหลามเลยท่าน ..เดี๋ยวเค้าเข้าไปคุยกันในบอร์ด ระวังจะตอบไม่ทันนะครับท่าน sirota ...  [หื่น] [หื่น] [หื่น]

« ตอบกลับ #135 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 07:25:39 pm »

[โย่ว]

มากันล้นหลามเลยท่าน ..เดี๋ยวเค้าเข้าไปคุยกันในบอร์ด ระวังจะตอบไม่ทันนะครับท่าน sirota ...  [หื่น] [หื่น] [หื่น]
ท่าน S_ ฯ  แซวอย่างนี้ ผมเริ่มหนักใจเลยครับ [ปาดเหงื่อ]

คาดว่าภายในอาทิตย์นี้ หลายๆท่านคงจะได้ทีวี sharp xxle960x มาเชยชมกันแล้วครับ [รัก]

ผมก็โพสต์ไกด์ไลน์การปรับค่าภาพไปแล้ว อีกอย่างมีสมาชิกที่ใช้รุ่นนี้หลายๆท่านก็ดีครับ จะได้แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันได้ ซึ่งผู้ใช้งานจริงจะรู้ดีที่สุดครับ [yes]
ส่วนผมจะคอยดูห่างๆอย่างห่วงๆ  [ปลื่ม]

ปล.ท่าน S_Surawut ครับ ถ้าว่างๆ ผมอยากเห็นภาพเจ้า 60le950x กับหนัง " The secret life of walter mitty ภาพถ่ายที่หายไป "  จังเลยครับ (ว่ากันว่าเรื่องนี้ภาพสวยมาก) อิอิ [หื่น]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2014, 07:33:31 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ kikkapu

• *
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 10:25:59 pm »
สวัสดีครับ  มารายงานตัวครับ

ก่อนอื่น ขอขอบคุณ ท่าน TMatch ที่ริเริ่มเรื่อง Group Buy  ท่าน Sirota ที่แนะนำการปรับตั้งค่าเครื่องครับ

ผมได้รับเครื่องรุ่น Lc 60le960x มาเมื่อวันอาทิตย์ครับ  ก็เริ่มเปิดเช็คเครื่อง และ ความเรียบร้อยคร่าวๆ และ เปิดเบิร์นไปเรื่อยๆตามที่แนะนำครับ

ร้านที่นำมาส่งยังได้บอกว่า ถ้ามีปัญหาภายใน 7 วัน จะเคลมให้เลย เพราะรุ่นนี้มีปัญหาเรื่องแสงรั่ว แสงลอด 

ยอมรับเลยครับว่า ถูกใจมาก ชอบในความอิ่มของสี จริงๆ  งานประกอบก็สวยงาม   แต่

เมื่อค่อยๆไล่ภาพแล้ว ปรากฎว่า มุมด้านซ้ายบน (เมื่อหันหน้าเข้าเครื่อง) หน้าจอภายนอกเรียบร้อยดี แต่ เนื้อในจอ มีรอยลักษณะเหมือน กระดาษพับเข้าหากัน และ

คลายออก เป็นรอยแนวพาดผ่าน จากด้านซ้ายบน ทะแยงลงล่างขวา  ตกใจมากๆ เอ......ทำไมดูที่ภาพก็เหมือนปรกติ แต่มีแสงหักเหเล็กๆแค่นั้น

ตาแหกเลยทีนี้  โทรเข้าหาร้านเลยครับ  ทางร้านบอกให้โทรแจ้งศูนย์ของ Sharp เลย ให้ส่งช่างมาดู ถ้าหาก Sharp มีอะไร จะเครมเครื่องให้เอง (เพราะอยู่ใน

เงื่อนไข 7วัน)  ผมโทรเข้าศูนย์ Sharp แจ้งอาการ ชื่อร้านค้า และ เบอร์ติดต่อของผม เพื่อที่ช่างจะโทรมานัดได้ครับ

ตอนนี้ก็รอ ร้อ รอ ช่างจาก Sharp มาดูเครื่อง  จิตใจตุ๊มๆ ต่อมๆ 

ชอบเครื่องนี้มากๆครับ แต่ก็นะ สงสัยทำบุญไม่มากพอ

แต่ยังไง ขอขอบคุณทุกท่าน ที่เอ่ยนามข้างต้นอีกครั้งครับ ขอบคุณมากๆครับ

« ตอบกลับ #137 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 10:39:21 pm »
^
^
^
ยินดีกับทีวีใหม่ด้วยครับ และก็ดีใจที่ท่านฯชอบแนวภาพสีอิ่มเป็นธรรมชาติแบบนี้ แต่ก็เจออุปสรรคเล็กน้อย [ปาดเหงื่อ] ขอเอาใจช่วยให้ศูนย์ติดต่อและรีบมาเปลี่ยนเครื่องให้โดยเร็วครับ โทรตื๊อๆหน่อยก็ดีนะ [yes] ระหว่างนี้ปรับภาพรอไปพลางๆก่อนครับ [จิ้ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2014, 11:24:35 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ PP_Done

• *
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 12:14:45 am »
สวัสดีครับ ผมเป็นน้องใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ผมชอบเข้ามาอ่านกระทู้เพื่อหาความรู้ในเวปนี้และได้ความรู้มากมาย วันนี้เลยสมัครเป็นสมาชิกซะเลย และสนใจตัว Lc 60le960x พอดีมาไม่ทันช่วงที่มีการรวมกลุ่มกันซื้อ Lc 60le960x ยังไงช่วยแนะนำร้านและราคาให้ด้วยครับ

• ToMZa
« ตอบกลับ #139 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 03:22:02 pm »
ขอแนะนำสมาชิกใหม่ทุกท่านนะครับ ที่กำลังหาซื้อสาย HDMI มาต่อเจ้าชาร์ปตัวโปรดของท่านๆนะ ผมลองสาย HDMI หลายเส้นมากครับ ไม่ว่าจะเป็น Audio*** VOD** , Pal** 8800 ,Mer*** -1 , Mer***-0 , Jeri*** ต่อกับ Cen390 ภายใต้สภาวะไฟที่เหมือนกัน เวลา ณ ตี 3 กว่าๆ เพื่อให้ไฟนิ่งและสะอาดที่สุด ใช้ปลั๊กผนัง Furu GTX-r Rhodium ต่อกับสายไฟหัว SONARQUEST ทอง เข้าเครื่องกรองไฟ IRG600 สาย HDMI ที่เข้าตาผมที่สุดนะครับ ไม่มากไป ไม่น้อยไป สบายตา ไม่ได้รับอนุญาต-0 เข้ากับ Sharp 960x สุดครับ แต่ความคิดเห็นผมแค่เป็นไกด์ลายเฉยๆนะครับ จะได้ไม่ต้องคิดมากเรื่องสาย HDMI ครับ ส่วนสายไฟต่อเข้าเครื่องเล่น แนะนำให้เป็นโรเดียมนะครับ ภาพสวยมาก  [ปลื่ม] [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2014, 03:23:51 pm โดย Piyawat19 »

« ตอบกลับ #140 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 07:18:24 pm »
ขอแนะนำสมาชิกใหม่ทุกท่านนะครับ ที่กำลังหาซื้อสาย HDMI มาต่อเจ้าชาร์ปตัวโปรดของท่านๆนะ ผมลองสาย HDMI หลายเส้นมากครับ ไม่ว่าจะเป็น Audio*** VOD** , Pal** 8800 ,Mer*** -1 , Mer***-0 , Jeri*** ต่อกับ Cen390 ภายใต้สภาวะไฟที่เหมือนกัน เวลา ณ ตี 3 กว่าๆ เพื่อให้ไฟนิ่งและสะอาดที่สุด ใช้ปลั๊กผนัง Furu GTX-r Rhodium ต่อกับสายไฟหัว SONARQUEST ทอง เข้าเครื่องกรองไฟ IRG600 สาย HDMI ที่เข้าตาผมที่สุดนะครับ ไม่มากไป ไม่น้อยไป สบายตา ไม่ได้รับอนุญาต-0 เข้ากับ Sharp 960x สุดครับ แต่ความคิดเห็นผมแค่เป็นไกด์ลายเฉยๆนะครับ จะได้ไม่ต้องคิดมากเรื่องสาย HDMI ครับ ส่วนสายไฟต่อเข้าเครื่องเล่น แนะนำให้เป็นโรเดียมนะครับ ภาพสวยมาก  [ปลื่ม] [ปลื่ม]
สวดยอดเลยลวกเพี่ย !!!  [yes]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2014, 07:19:11 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ moswora

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #141 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 09:02:58 pm »
ผมก็เจอปัญหาครับ ตัว 60le960  [ร้องไห้]
แสงรั่ว
ให้ร้านมาส่งตอน 18:00 มืดพอดี
แต่ก็จ่ายเงินยอมรับสินค้าไปนะครับ เพราะเชื่อมั่นในsharp กับเจ้าของร้าน ว่าจะไม่ทำให้ผิดหวัง รอเปลี่ยนตัวใหม่ แต่ก็ไม่รู้ต้องรอนานแค่ไหน
(ถ้าไม่รับเครื่องแล้ว รอล๊อตใหม่ ต้องเปิดบิลแยกใหม่ อาจไม่ได้ราคาgroup buy ด้วย)

ขั้นตอนก็คงรอวันจันทร์ โทรไปร้องเรียนsharp และรอช่างมาตรวจสอบ

ปล.ด้านสี กับภาพเคลื่อนไหว ถูกใจมากครับ

« ตอบกลับ #142 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 09:54:04 pm »
ผมก็เจอปัญหาครับ ตัว 60le960  [ร้องไห้]
แสงรั่ว
ให้ร้านมาส่งตอน 18:00 มืดพอดี
แต่ก็จ่ายเงินยอมรับสินค้าไปนะครับ เพราะเชื่อมั่นในsharp กับเจ้าของร้าน ว่าจะไม่ทำให้ผิดหวัง รอเปลี่ยนตัวใหม่ แต่ก็ไม่รู้ต้องรอนานแค่ไหน
(ถ้าไม่รับเครื่องแล้ว รอล๊อตใหม่ ต้องเปิดบิลแยกใหม่ อาจไม่ได้ราคาgroup buy ด้วย)

ขั้นตอนก็คงรอวันจันทร์ โทรไปร้องเรียนsharp และรอช่างมาตรวจสอบ

ปล.ด้านสี กับภาพเคลื่อนไหว ถูกใจมากครับ

นั่นงะ่ะ [ช็อค] เจอเข้าแล้ว รายที่ 2 ต่อจากท่าน bzgc (ว่าแต่พี่แกหายไปเลย) [ไม่เอา]
มีคนซื้อ 60le960x นิ้วหลายคนนะครับ ไม่รู้ว่าจะเจอแสงรั่วกันมั่งรึเปล่า [ร้องไห้]
แต่จากภาพรั่วเยอะครับ ต้องเปลี่ยนให้แน่นอน เอาใจช่วยครับ
ปรับภาพรอไปก่อน [จิ้ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2014, 10:56:14 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ Aekaphol

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #143 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2014, 04:00:32 pm »
Led เซ็งเรื่องแสงรั่วจริงๆ ครับ ตอนผมเจอรั่ว 4 มุมเลย ดูหนังแล้วเบื่อเลยเพราะตาเห็นตลอด ตอนนั้นใช้ Lw6500 เลยทำเรื่องคืน แล้วเปลี่ยนไป plasma เลย