ผู้เขียน หัวข้อ: โปรแรง!!! Android Box ทุกรุ่น ดูหนังและซีรีย์จาก Primetime ฟรี 3 ปี  (อ่าน 204417 ครั้ง)

ออฟไลน์ konkaew

• Edge LED TV member
เดียวจัดมาลองหนึ่งตัว

ออฟไลน์ ลุงหวัด

• Flat TV member
  • *
   ถามคุณ suvej ครับ เห็นสเปคของ Himedia Q1กับ M3 มี Cpu กับ Gpu เหมือนกันเลย แล้วมันแตกต่างกันตรงไหนครับ
รุ่นไหนให้ภาพและเสียงดีกว่ากัน

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
   ถามคุณ suvej ครับ เห็นสเปคของ Himedia Q1กับ M3 มี Cpu กับ Gpu เหมือนกันเลย แล้วมันแตกต่างกันตรงไหนครับ
รุ่นไหนให้ภาพและเสียงดีกว่ากัน
ภาพเสียงเหมือนกันทุกอย่าง ต่างกันที่เวลาต่อตรงเข้าทีวี
M3 Downmix DTS-HD ด้วย Hardware
Q1 Downmix DTS-HD ด้วย Software ดูไฟล์หนังประมาณ 30 นาทีจะมีเสียงดรอปแป๊บนึงครับ

สั่งเจ้าvidon  มาลองละ คงสามวันก็จะได้เห็นกันว่าภาพสวยเสียงดีแค่ไหน เพราะจัดเจ้า mele 1000 มาตัว เบื่อตรงต้องปรับระบบเสียงไปๆมาๆระหว่าง 6ch กับ 2ch เมื่ออัพFW แล้วนึกว่าจะดีขึ้น ได้เจ้า kodi มาแทนเจ้า mxib ก็ยังเหมือนเดิม  55555

ออฟไลน์ ลุงหวัด

• *
   สั่ง Himedia Q1 ไปเรียบร้อย หวังว่าทางร้าน digi...คงอัพเฟิร์มแวร์รุ่นใหม่ให้ด้วยนะครับ อีกสามสี่วันคงรู้ผล
เคยเล่น HDPlayer รุ่น เก่าใส่ HDDได้ มาประมาณสี่ปี ไม่มีจุจิ๊กกวนใจ ยังใช้ได้ดีอยู่ อยากลองทาง android บ้าง
เลยลองรุ่นเล็กก่อน ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ มีประโยชน์มาก

ออฟไลน์ nongyui

ออฟไลน์ tunner

• *
สอบถามหน่อยครับ  ซื้อ h8 จากทางร้านที่ ฟอร์จูนมา ลืมถามว่า airplay ใช้ยังไงครับ   [โขก]

ออฟไลน์ lapawong

• *
ปรึกษาคับ vidon เล่นไฟล์หนัง 3D ภาพไม่รวมให้คับ แก้ที่ตัวไหนเอ่ย ปกติเล่น กับตัว ทีวีกดรวมภาพที่รีโมทของทีวีจะรวมให้เอง แต่พอเล่นกับ vidon ภาพไม่รวมให้

ได้รับเจ้าvidon แล้ว สงสัยขอถามเวลาเล่น 3D ปรกติกดตรงmenu มันจะมีให้เลือก การรวมภาพแต่เจ้านี้หาไม่เจอครับ บอกวิธีให้ด้วย

ได้รับเจ้าvidon แล้ว สงสัยขอถามเวลาเล่น 3D ปรกติกดตรงmenu มันจะมีให้เลือก การรวมภาพแต่เจ้านี้หาไม่เจอครับ บอกวิธีให้ด้วย

วิธีเล่น 3d ให้เลือกเมนูบนสุดอันกลาง แล้วเลือก usb เลือกตัวหนัง แล้วกดปุ่มเมนูที่รีโมท เลือนมาอันล่างสุดจะมีให้ปรับ 2d และ 3d เลือกได้เลยค่ะ

ออฟไลน์ papeJunge

• *
สอบถาม ตัว VidOn box ครับ
1. ตัวนี้ ถอด DTS HDMA / Dolby tureHD ด้วย hardware หรือ software ครับ แล้วต้องใช้ app อะไรเล่นครับ
2. สามารถเข้าเวบ kodhit ดูซีรี่ แล้วทำเต็มจอแบบ ในคอม ได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

วิธีเล่น 3d ให้เลือกเมนูบนสุดอันกลาง แล้วเลือก usb เลือกตัวหนัง แล้วกดปุ่มเมนูที่รีโมท เลือนมาอันล่างสุดจะมีให้ปรับ 2d และ 3d เลือกได้เลยค่ะ

ขอบคุณครับคือวิธีการรวมภาพ ครับเพราะเวลาเล่น 3D แบบsbs ทั่วไปเข้าที่menuของรีโมท แล้วเลือก 2D 3D แบบไหน ก็ได้ครับ

ทดสอบ เจ้าvidon แล้วภาพสวย เสียงครบ แต่ 3D ยังหาวิธีรวมภาพด้วย รีโมทของมันเองยังไม่ได้ ต้องไปปรับมรา tv แอบ XBMC เล่นไม่ได้จอมึด เล่นได้เฉพาะKODI

ออฟไลน์ lapawong

• *
ใช่คับ เลือกตามที่บอกทุกอย่างแล้ว ไม่รวมภาพให้ แต่ต่อ usb ของทีวี รวมภาพได้ปกติ

แสดงว่าเจ้า vidon ยังหาผู้รู้ในเรื่องการรวมภาพ 3D ไม่ได้ การไปรวมภาพโดยไปปรับที่ tv ไม่สะดวกเท่าไร ส่วนแอป xbmc ก็เล่นไม่ได้ เซ็งที่สุด รบกวนทำคู่มือภาษาไทย ให้ลูกค้าด้วยไม่ได้หรือยังไง ที่ให้มามันไม่ละเอียด เล่นแล้วอารมณ์เสียทุกที เจ้า kodi เล่นได้แต่ระบบเสียงไม่รองรับ 5.1 7.1 ก็ กลายเป็น 2 ch ไม่เข้าใจจริงๆ หลังซื้อของพวกนี้มามีปัญหาตลอด ไม่เหมือนรุ่นแรกๆ ร้านค้าให้ความสำคัญกับลูกค้าสอบถามรีบมาอธิบายตลอด  ต้องเข้าใจด้วย ผมคนแก่ จะให้เก่งเหมือนเด็กรุ่นใหม่ไม่ได้หรอก สงสัยมีปัญหาก็ต้องรีบถาม แต่ส่วนใหญ่เงียบตลอด นานๆจะมีผู้ที่เจอปัญหาเหมือนกันเข้ามาสอบถาม จะรีวิว สินค้าให้ละเอียดไม่ได่หรือไง

ขอบคุณครับคือวิธีการรวมภาพ ครับเพราะเวลาเล่น 3D แบบsbs ทั่วไปเข้าที่menuของรีโมท แล้วเลือก 2D 3D แบบไหน ก็ได้ครับ

vidon เป็นแอนดรอยบล๊อคค่ะ ไม่ใช่ hdplayer โดยตรงเน้นไปทางการเล่น app มากกว่าการเล่นหนังจาก hdd แต่ถ้าเป็นตัว cloud 1195 ตัวนั้นจะกดที่เมนูได้เลยเพราะเป็น hdplayer แท้ๆ หมวดแอนดรอยเป็นรองกว่า ดังนั้น vidon จะมีจุดด้อยของการเล่น hdd อยู่แล้วค่ะ ทั้งซัพ และการเล่นไฟร์หนัง

ใช่คับ เลือกตามที่บอกทุกอย่างแล้ว ไม่รวมภาพให้ แต่ต่อ usb ของทีวี รวมภาพได้ปกติ

sbs เล่นจากตัวเครื่งอ รวมภาพใช้กดรวมจากทีวีค่ะ
ถ้าตัวเต็มกดจากรีโมด vidon เลือกตามที่บอกไปค่ะ

เพราะมันไม่ทราบลายละเอียดแต่แรกว่า 3D จะเล่นได่แต่ไม่เหมือน HD box แต่แรกก็คงไม่จัดหามาใช้งาน เห็นบอกภาพสวยคุ้มราคา  กรรมจริงๆ ก็ไม่เป็นไร ก็จะได้ไม่คิดมาก ซื้อความรู้ครับ