ผู้เขียน หัวข้อ: Display ขึ้น Protection แล้วเครื่องก็ดับ  (อ่าน 5657 ครั้ง)

ออฟไลน์ footsmile

• Flat TV member
  • *
Display ขึ้น Protection แล้วเครื่องก็ดับ
« เมื่อ: ตุลาคม 05, 2014, 08:44:05 pm »
คือผมใช้ samsung 3d Blu-ray รุ่น HT-F4500 การใช้คือต่อ USB ไว้ฟังเพลงกะใช้เป็นเครื่องเสียงต่อกับ LED TV ปัญหาคือวันนี้อยู่ดีๆ พอเปิดเครื่องมา ที่ display ของตัวเครื่องหลังจากขึ้นคำว่า HELLO แล้ว ก็จะมีคำว่า Protection ขึ้นมาแล้วก็ตามว่าคำว่า OFF แล้วเครื่องก็ดับไป ไม่ทราบว่าพอมีทางแก้ปัญหาเบื้องต้นบ้างไหมครับ

http://www.samsung.com/latin_en/consumer/tv-audio-video/home-theater/blu-ray-home-entertainment-systems/HT-F4500/ZP

ออฟไลน์ ชอลิ้วเฮียง

• Full LED TV member
Re: Display ขึ้น Protection แล้วเครื่องก็ดับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2014, 01:37:22 pm »
ตัว protect ของ samsung อาจจะเสีย หรือ เกิด การช๊อต ภายในครับ เเนะนําว่าส่งให้ช่างดูครับ ตัว protect นี้เป็นตัวปกป้องเครื่องครับ ถ้าเกิดผิดปกติ เครื่องจะตัดการทํางาน หรือต่อสายลําโพง เเล้ว เเตะขั้วกันเป็นต้นครับ

ออฟไลน์ footsmile

• Flat TV member
  • *
Re: Display ขึ้น Protection แล้วเครื่องก็ดับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 08:02:37 pm »
ขอบคุณครับ ตอนนี้เอาส่งศูนย์ไปแล้วครับผม