ผู้เขียน หัวข้อ: oppo 95 สามารถถอด เปลี่ยน hdd โดยไม่ปิดเครื่องได้ไหมครับ  (อ่าน 2510 ครั้ง)

ออฟไลน์ maximo

• Flat TV member
  • *
พอดีเพิ่งได้เครื่องมาครับ แต่ oppo95 มีช่อง usb มาให้ช่องเดียว มันไม่พอครับ ตอนนี้ใช้ hdd external แบบ usb อยู่ครับ บางทีอยากจะสลับอีกลูกมาใช้ ไม่แน่ใจว่าสามารถดึงออกมา ได้เลยหรือไม่ครับ 

ออฟไลน์ NimBo

• LCD TV member
  • **
ถ้าเสียบแล้ว oppo สร้างไฟล์หรือโฟลเดอร์ใน HD
แนะนำว่าควรจะต้องยกเลิกการทำงานพอร์ท USB ก่อนครับ
ถ้ายกเลิกไม่ได้ ก็ OFF (เป็นผม จะขอเลือก OFF ปลอดภัยไว้ก่อนดีกว่า)
แล้วจะรู้ได้ไงว่า Oppo เขียนข้อมูลอะไรลงไปใน HD หรือไม่
ก็ลองถอด HD กลางอากาศเลย แล้วเอาไป Browse ดูในคอมพิวเตอร์
ควรจะลองกับไฟรชไดร๊ก่อนดีกว่าครับ