ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่องเสียงทีวี lg พลาสม่า รุ่น 50PB560D ออก ชุดโฮม คับ  (อ่าน 4602 ครั้ง)

ออฟไลน์ datekung

• *
พอดีผมซื้อทีวี lg พลาสม่า รุ่น 50PB560D แล้วจะต่อให้เสียงออกชุดโฮม ใช้สายhdmi จากกล่องดาวเทียมเข้าทีวี และต่อเสียงAV จากทีวีเข้าชุดโฮมแต่ทำไม่ได้ งะ คับ เสียงไม่ออกชุดโฮม รบกวนผู้รู้บอกหน่อยคับ
จะต่อจากช่อง optical ที่ทีวี เข้าชุดโฮมแต่ชุดโฮมไม่มีช่องต่อสาย optical in คับ [โขก]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2014, 04:53:34 pm โดย datekung »

ออฟไลน์ artkklovet

• *
    • ¨Õ¤ÅѺ¼èÒ¹àÇçº
สงสัยจังครับ อยากรู้มานานเเล้วเหมือนกันอ่า

ออฟไลน์ hlaoon

• Edge LED TV member
ชุด HT มี HDMI ไหมครับ ถ้ามีให้เอาสาย HDMI กล่องดาวเทียมไปต่อเข้าชุด HT ก่อนแล้วเอาสาย HDMI อีกเส้นไปหา TV
หากชุด HT ไม่มีต้องจัดหาตัวแปลง OPTICAL ออกมาเป็น ANALOG AUDIO (R+L)แล้วเอาไปต่อ HT ครับ

ออฟไลน์ datekung

• *
ชุด ht ไม่มีช่องเสียบ HDMI คับ สงสัยต้องหาซื้อสายแปลงไม่ทราบว่า ราคาเท่าไรคับ หาซื้อได้ที่ไหนคับ ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ hlaoon

• Edge LED TV member
ชุด ht ไม่มีช่องเสียบ HDMI คับ สงสัยต้องหาซื้อสายแปลงไม่ทราบว่า ราคาเท่าไรคับ หาซื้อได้ที่ไหนคับ ขอบคุณคับ

pm ไปแล้วครับ