ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งได้ LG lb750t มาวันนี้ เสียบเสารับสัญญาณ ดิจิต่อลทีวีแล้ว แต่หา ช่องไม่  (อ่าน 3035 ครั้ง)

ออฟไลน์ tunthawat

• Flat TV member
  • *
หาช่อง DTV ไม่ได้เลยสักช่อง บ้านผมอยู่เขตปทุมวันครับ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
อยู่ใกล้ตึกใบหยกขนาดนั้น เสาหนวดกุ้งภายใน อันละไม่กี่สิบบาท ก็น่าจะรับได้แล้วนะครับ..?
ลองตรวจสอบสายอากาศที่นำมาต่อ สายกับขั้วต่อหลุดหรือช็อตกันรึเปล่า..?
ที่เครื่องทีวีได้ตั้งค่าสแกนช่องดิจิตอลหรือไม่..?
ลองไล่ดูทีละจุดก่อนครับ..

• *
อยู่ใกล้ตึกใบหยกขนาดนั้น เสาหนวดกุ้งภายใน อันละไม่กี่สิบบาท ก็น่าจะรับได้แล้วนะครับ..?
ลองตรวจสอบสายอากาศที่นำมาต่อ สายกับขั้วต่อหลุดหรือช็อตกันรึเปล่า..?
ที่เครื่องทีวีได้ตั้งค่าสแกนช่องดิจิตอลหรือไม่..?
ลองไล่ดูทีละจุดก่อนครับ..
ขอบคุณครับ เดี๋ยววันนี้จะลองซื้อเสาใหม่ มาลองดูอีกที

ออฟไลน์ ponpon01

• LCD TV member
  • **
ใช้เสาอะไรครับ   เสาภายนอกหรือภายใน

• *
ใช้เสาอะไรครับ   เสาภายนอกหรือภายใน
เสาภายในครับ ที่เป็นเหมือนปีกเครื่องบิน แปะกับกำแพง

• *
ล่าสุดดูได้แล้วครับ  ไปซื้อสายจ่ายไฟมาต่อเพิ่มให้เสาครับ ทีวีมันไม่มีไฟมาเลี้ยงเสา ตอนนี้ ชัดแจ๋วครับ

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
ล่าสุดดูได้แล้วครับ  ไปซื้อสายจ่ายไฟมาต่อเพิ่มให้เสาครับ ทีวีมันไม่มีไฟมาเลี้ยงเสา ตอนนี้ ชัดแจ๋วครับ
ยินดีด้วยครับ..

ออฟไลน์ mhoodum

• *
ผมอยู่แถวเอกมัย ชั้น 10 ใช้เสาภายในเป็นแผ่นๆ ของ?? (จำไม่ได้) ดูได้ชัดเจนดีนะครับ เป็นเสาแบบไม่ต้องใช้ไฟเลี้ยงด้วย

อ้อ ผมใช้ LA690T ครับ