ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ จอ32นิ้วไม่เหมาะกับการดูหนัง3Dจริงหรือครับ  (อ่าน 5948 ครั้ง)

ออฟไลน์ Inferno

• Flat TV member
  • *
 [ร้องไห้] คือแบบว่าจะซื้อ32LB650Tครับ แต่คนขายแนะนำให้ซื้อ42นิ้วเขาบอกว่าจอ32นิ้วไม่เหมาะกับการดูหนัง3D
เพราะภาพมันจะล้นขอบหรือตกขอบเนี่ยแหละ
แต่ปัญหาของผมมี2ข้อคือ
งบพอแค่ตัว32นิ้วหรือไม่ก็ต้องเก็บเงินต่ออีกเดือนสองเดือน
และห้องนอนผมไม่ได้ใหญ่มาก ขนาดประมาณ3x4เมตร ประมาณนี้หรือเล็กกว่านิดหน่อยครับ ถ้าเอาจอ42นิ้วมากล้วว่ามันจะใหญ่เกินไปครับ

ใครใช้อยู่หรือเคยลองช่วยบอกผมทีครับ  [ไม่เอา]

ออฟไลน์ pharaoh

• *
ที่ 32 นิ้ว ไม่เหมาะเพราะ  ความละเอียด 1080p  มันแยกด้วยตาแทบไม่ออก..  และจะดูหนัง 3D ต้องจอใหญ่ๆ  ยิ่งใหญ่ยิ่งมีมิติมากขึ้น  (เรื่องตกขอบผมไม่รู้นะ)

เอา 42 นิ้วละดีแล้ว  นั่งห่างแค่ 2 เมตรกว่าๆก็โอเค  tv ยิ่งดูไปนานๆ จอมันจะหดนะ  ขอบอก 555

ปล. ดูทั้งที  3D  Full Rip ไปเลยนะ ก็ต้องมี HD player ช่วยเล่นอีกทีนึง เสียตัง 2 เด้ง นะครับ

ออฟไลน์ toraom

• *
ผม 20 กว่านิ้ว ก็เอามาดูได้ ขำๆนะครับ ไม่ได้ซีเรียสอะไร อยู่ที่ระยะครับ เพราะบ้านผมมี  47นิ้ว 55นิ้ว โปรเจคเตอร์ 3D 120 นิ้ว  ก็ดูได้หมดอ่ะครับ

ออฟไลน์ pekookja

• LCD TV member
  • **
เรื่องจริงของขนาดทีวีครับ ยิ่งดูนานๆ ขนาดยิ่งเล็กลงครับ

มันอยู่ที่ความพึงพอใจของตัวบุคคลครับ

และระยะการดูด้วยครับ

ออฟไลน์ dnet

• *
ผมมีจอ 23 กับ 42 ต่างกันก็คือการลอย ใหญ่กว่าได้เปรียบครับ