ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ จอ32นิ้วไม่เหมาะกับการดูหนัง3Dจริงหรือครับ  (อ่าน 2428 ครั้ง)

ออฟไลน์ Inferno

• Flat TV member
  • *
 [ร้องไห้] คือแบบว่าจะซื้อ32LB650Tครับ แต่คนขายแนะนำให้ซื้อ42นิ้วเขาบอกว่าจอ32นิ้วไม่เหมาะกับการดูหนัง3D
เพราะภาพมันจะล้นขอบหรือตกขอบเนี่ยแหละ
แต่ปัญหาของผมมี2ข้อคือ
งบพอแค่ตัว32นิ้วหรือไม่ก็ต้องเก็บเงินต่ออีกเดือนสองเดือน
และห้องนอนผมไม่ได้ใหญ่มาก ขนาดประมาณ3x4เมตร ประมาณนี้หรือเล็กกว่านิดหน่อยครับ ถ้าเอาจอ42นิ้วมากล้วว่ามันจะใหญ่เกินไปครับ

ใครใช้อยู่หรือเคยลองช่วยบอกผมทีครับ   [เศร้า]

ออฟไลน์ navy.seal

• *
3D ในจอ 32 นิ้ว ที่ว่าไม่เหมาะ ผมคิดว่าเพราะมัน "เล็กไป" มากกว่า

มันไม่เต็มตา อย่างน้อยๆต้อง 42 จริงๆครับ

เพิ่มเงินอีกหน่อยดีกว่า

ออฟไลน์ tttaey

• *
ห้อง 3x4 เมตรผมว่า 42นิ้ว กำลังเหมาะเลยนะครับ  [หื่น]

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
42 นิ้วดีกว่าครับ 32 นิ้วมันเล็กไปที่จะดู 3d
ทีวี 3d จอ ยิ่งใหญ่ ยิ่งมีมิตินะครับ

ออฟไลน์ Krit-888

• Edge LED TV member
ราคาในหลายรุ่น 42-48 นิ้วแทบไม่ต่างกัน สำหรับ 3D จอใหญ่กว่าได้เปรียบครับ  [จิ้ม]

ออฟไลน์ Inferno

• *
 [ร้องไห้] ขอบคุณครับ สงสัยคงต้องเก็บตังค์ต่ออีกสักเดือน สิ้นเดือนนี้อด 555+  [โย่ว]

ออฟไลน์ LaLaLa

• *
ของผม 55 นิ้ว LG 4K ดู 3D ถูกใจมากครับ ลอยมีมิติมาก อยากได้ 65 นิ้วจะได้สมจริงมีมิติเหมือนเราเข้าไปอยุ่ในหนัง

ออฟไลน์ winwin

• Edge LED TV member
"เพราะภาพมันจะล้นขอบหรือตกขอบเนี่ยแหละ"

เซลล์มั่วมากๆๆ

แต่ที่ควรซื้อ 42 นิ้ว  ก็เพราะเพิ่มเงินจาก 32 นิ้วอีกไม่มาก   แต่อารมณ์ในการรับชมต่างกันเยอะ

จะซื้อ 32 นิ้ว มีอยู่กรณีเดียว  คือ  นั่งห่างจากจอแค่ 1 เมตร

ออฟไลน์ kitime2147

• *
ห้องขนาดนั้น 55 นิ้วยังได้ ผมห้อง 3 คูณ 4 เคยใช้ 42 นิ้วยังเล็กไป ( ตอนนี้ใช้โปรเจ็คเตอร์ ฉายเข้าผนังร่วมๆ 150 นิ้วเลย ) เรื่องภาพล้นมันมั่วสิ้นดีเลย เชื่อไม่ได้ ถ้าซื้อแนะนำให้ซื้อรุ่นที่มีอัตราส่วนภาพ real หรือ ภาพตามจริงด้วยจะได้ภาพทุก pixels ( อัตราส่วน 16:9 ขอบภาพทุกด้านจะถูกตัดออก )