พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องพูดคุยเรื่องเครื่องเสียงและ Home Theater

รวมพลคนใช้เครื่องเสียง Sherwood

<< < (2/114) > >>

ชอลิ้วเฮียง:
พูดถึงเเนวเสียง sherwood นี่เเอบคล้าย harman อยู่เหมือนกันนะครับของพ่อผมใช้ 8504 ยอมรับว่าฟังครั้งเเรกเเล้วชอบเลยครับคือถ้าเป็นคนชอบเสียงจริงการเเยก channel ชัดเจนเเต่ลูกเล่นไม่เยอะ เเต่พอเพียง ภาคขยาย ดี เเต่อย่างที่ข้างบนบอก ซื้อมา เบื่อ จะขายต่อออกยากหน่อยครับเหมาะกับคนที่ไม่ยึดติดกับยี่ห้อที่ต้องว่าซื้อมาเผื่อขายต่อเป็น avr ที่ดียี่ห้อนึงเลยนะในราคาที่เท่ากัน sherwood จะกินทุกด้านครับ ไม่ต้องเชื่อเเต่ลองฟังดูด้วยตัวเองครับ ( เพราะทีเเรกผมก็ไม่เชื่อ )

domehan:
ผมลังเลอยู่ จะเอา7505หรือจะเอา607ดี มีใครทดลองฟัง2ตัวนี้มาหรือยัง ช่วยแชร์หน่อย ขอบคุณครับ

seikikusa:

--- อ้างจาก: domehan ที่ มิถุนายน 26, 2013, 12:09:58 am ---ผมลังเลอยู่ จะเอา7505หรือจะเอา607ดี มีใครทดลองฟัง2ตัวนี้มาหรือยัง ช่วยแชร์หน่อย ขอบคุณครับ

--- End quote ---

แค่ 607 ใหม่กว่ารึเปล่า ผมใช้ 607 อยู่ รู้สึกว่าฟังเพลงแล้วเสียงร้องบางไปหน่อย แต่ถ้าดูหนังเสียงดีครับ

top368:
สนใจ RD-7505 เหมือนกัน มีใครใช้อยู่มั๊ยครับ จับคู่กับลำโพงชุดไหนบ้าง แชร์หน่อย [ปลื่ม]

mueit:
ถ้าเน้นฟังเพลงเป็นหลัก ใช้ชุดไหนดีครับ แนะนำหน่อย  [ปลื่ม]

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version