พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องพูดคุยเรื่อง HD Player

รวมพล สำหรับคนที่รัก POPCORN HOUR LOVER CLUB Thai เชิญแลกเปลี่ยนข้อมูลกันเลย

<< < (3/270) > >>

9S:
เยี่ยมครับ กำลังสนใจจะชิม Popcorn อยู่เหมือนกัน ราคากำลังดีเลย  [ปลื่ม]

GreenHornet:

--- อ้างจาก: artart ที่ พฤษภาคม 18, 2011, 11:08:02 am ---
--- อ้างจาก: artart ที่ พฤษภาคม 17, 2011, 05:03:42 pm ---แนวภาพของpopcorn c200  ต่างกับ dune อย่างไร  ใครได้ภาพที่สว่างกว่า คมกว่า  

--- End quote ---

แล้วความสว่างของภาพ dune จะสว่างกว่าใช่ไหม๊ครับ

ค่า default dune สว่างกว่าแต่บางคนใช้ Dune ก็ต้องลด brightness ลงบ้าง
สำหรับ popcorn ให้เลือกปรับสี BT.709 แและปรับ brightness=1 contrast =2 ภาพที่ได้จะดูมีมิติและสีสันมากขึ้นกว่าค่า default

9S:
ถามผู้ขายมา บอกว่า ถ้า up FW A-210 เป็น c200 จะใส่ HDD ที่ต่อในตัวเครื่องไม่ได้ จริงหรือเปล่าครับ

jayutcc:

--- อ้างจาก: 9S ที่ พฤษภาคม 18, 2011, 01:58:33 pm ---ถามผู้ขายมา บอกว่า ถ้า up FW A-210 เป็น c200 จะใส่ HDD ที่ต่อในตัวเครื่องไม่ได้ จริงหรือเปล่าครับ

จริงครับ วันนี้ผมเพิ่งไปถามมา

a210 อัพ FW เป็นตัว C200 จะเล่นเมนูบลูเรย์ได้ แต่อย่างที่บอก มันจะมองไม่เห็นฮาร์ดดิสก์ด้านใน ซึ่งผมเดาว่า มันน่าจะมีสาเหตุมาจาก ลักษณะทางกายภาพของเครื่อง ที่ C200 เป็น Rack ใส่ฮาร์ดดิสก์นั่นเองครับ ไม่เหมือนกับตัว a210

ราคา 2 ตัวนี้ต่างกันราวๆ 4 พัน 5,990 กับ 9,900 ครับ แต่ขอบอกว่า C200 ขนาดใหญ่มหึมาเลยนะครับ ใหญ่กว่าเครื่องเล่น DVD และเครื่องเล่นบลูเรย์ ที่วางขายตามท้องตลาดตอนนี้ ผมเห็นทีแรกถึงกับอึ้ง ใหญ่เกินไปมากๆ ราวๆ กับพวกแอมป์ของ Onkyo แต่ไม่หนาเท่า

เลยไปมอง ทางสายกลางอย่าง Dune H1 ราคา 8,000 บาท

GreenHornet:

--- อ้างจาก: 9S ที่ พฤษภาคม 18, 2011, 01:58:33 pm ---ถามผู้ขายมา บอกว่า ถ้า up FW A-210 เป็น c200 จะใส่ HDD ที่ต่อในตัวเครื่องไม่ได้ จริงหรือเปล่าครับ

จริงเพราะถ้าทำได้เหมือนกันหมดคงขาย C-200 ยากขึ้นแน่ๆ
ไม่ต้องไปซีเรียสกับเมนูมากนักก็ได้ กว่าจะเข้าหนังได้ต้องผ่านเมนูทั้งหมดก่อน
รวมๆแล้วบางเรื่องเกือบสามนาทีถึงจะได้ดูหนัง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version