ผู้เขียน หัวข้อ: ไปHome Pro มาเสียตัวเลยผม 55EC930T มีใครใช้บ้างครับ  (อ่าน 8798 ครั้ง)

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: ไปHome Pro มาเสียตัวเลยผม 55EC930T มีใครใช้บ้างครับ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2014, 10:00:28 am »
trumotion ถ้าเปิดมีโอกาสเจอ jaggie กับ soap opera effect ครับ แต่ค่า RT ของ OLED น่าจะต่ำมากนะ ไม่แน่ใจว่าสู้ plasma ได้มั้ย
แต่ plasma รุ่นหลังๆที่มีระบบแทรกเฟรมภาพ ผมว่าถ้าเปิดภาพเคลื่อนไหวก็ดูแล้วเพลียเหมือนกันนะ ผมเห็นวุ้นบานเลย ปิดดีกว่า ให้มันกระตุกแบบเป็นธรรมชาติดีกว่า ส่วนตัวผมว่าระบบแทรกเฟรมภาพเหมาะกับ led มากกว่า

ออฟไลน์ puccainbkk

• Edge LED TV member
Re: ไปHome Pro มาเสียตัวเลยผม 55EC930T มีใครใช้บ้างครับ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2014, 10:13:37 am »
trumotion ถ้าเปิดมีโอกาสเจอ jaggie กับ soap opera effect ครับ แต่ค่า RT ของ OLED น่าจะต่ำมากนะ ไม่แน่ใจว่าสู้ plasma ได้มั้ย
แต่ plasma รุ่นหลังๆที่มีระบบแทรกเฟรมภาพ ผมว่าถ้าเปิดภาพเคลื่อนไหวก็ดูแล้วเพลียเหมือนกันนะ ผมเห็นวุ้นบานเลย ปิดดีกว่า ให้มันกระตุกแบบเป็นธรรมชาติดีกว่า ส่วนตัวผมว่าระบบแทรกเฟรมภาพเหมาะกับ led มากกว่า

ครับผมจริงครับเห็นด้วยครับ KRp VT ตัวเก่าผมปรับผมจะปิดไม่เปิดครับ ไม่เอาครับ มันดูแล้วตลกยังไงไม่รู้ครับ
ส่วนOLED ตอนแรกเข้าใจว่าน่าจะช่วยแต่ เพื่อนๆ ที่เล่นOLED บอกให้ปิดไว้ ก็ลองดูก็happy ครับ
OnCe YoU Go JVC BLACK.....YoU NeVer gO BACK!!!!

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2014, 10:57:25 am »

เป้นไปตามที่คิด  ไม่ได้ซิแปลก  [เชิด] [เชิด] [เชิด]

http://www.lcdtvthailand.com/topic_detail.php?id=657

แต่คุณภาพLG ในการผลิต และVP ในเครื่องที่ไดูจะไม่สมกะTV ระดับนี้คืแค่มาตราฐาน อาจจะไม่เหมาะกับคนที่ดูSDTVหนักหรือVCD มาเปิด  หรือจะให้ผมซื้อExt Scaler มาเล่นอีกแต่ก่อนเล่นตัวหนึ่งๆ ราคาไม่ต่ำกว่า2แสน กับProjector หุหุหุ  OLED รอบหน้าอันใกล้นนี้จะทำให้มัดีๆ สักหน่อย

เรื่องPanel Dimples นี่ ผมรำคาญสุดๆ ไอ้จอโค้งนี้เห็นชัดเลย แต่เฉพาะตอนปิดเครื่องนะไม่มีผลกะภาพ ในการรับชม แต่จะกวนก็ ในการsetupจอไว้ในห้องที่มีlighting สูงๆ  หรือห้องสว่างมาก อันนี้ผมลองกะห้องนั่งเล่นใหม่  ห้องกระจก3ด้าน คือ 70% ของห้องแสงเข้าและ บานกระจก ประตูหน้าต่าง แล้วหลอดไฟ ตกกระทบ เวรกรรม เจอrefection เต็มๆ เลย และถ้าฉากมืดเห็นDimples ในบางครั้ง บางมุม เพราะ OLED มันมืดคือมืดสนิท ครับ ไม่เกี่ยวกะดำจมอะไรนะครับ ดำไม่มีจมมีแต่ลอยเด่น [ปลื่ม]

เห็นมีรายงานเรื่องLoss Details ผมกำลงจะทดสอบ
เรื่องTint ของR G ไม่เท่ากันบนจอ หุหุุห โชดดีไม่มีให้กวนใจครับ บางคนเจอแต่เท่าที่สังเกตุดู จากภาพถ่ายในเพื่อนๆ avsfoum ผมดูไม่ออก แต่เข้าใจว่าสามารถปรับWB ได้สบายๆ ไม่เข้าใจเหมือนกันเอามาดูหนังหรือเอามาจับผิดกันแน่!!!!!

แต่บอกตรงๆ ว่าทั้งรักทั้งหลง ภาพจาก OLED คือไปดู LEDTV บางตัวในบ้านที่มีแล้วทนไม่ได้ต้องปรับกันจนไม่อันเป็นทำงาน  
 หรือร้าน ตัวtopอย่างSS  Sony 4k ต่อให้LEDTV จะเป็นรุ่นtop TOP ในแต่ละปีก็เถอะ มันห่างไกลกับOLED ซะเหลือเกิน
 แต่ผลจากอู้งาน คือปรับภาพเก่งขึ้น หุหุหุ ชมตัวเอง ก็เป็น  [กระโดด] [กระโดด] [กระโดด] ทำหให้รู้ว่าLED ที่ซื้อมาเล่น เรายังรีดเอาภาพออกมาได้ไม่หมดเสียได้ที่ไม่ทีVT50 หรือ VT60 จะได้วัดกัน
เพราะ ตอนนี้ปรับKRP ใหม่ยังไงก็ยังเป็น the best of the best ever อยู่ที่ดีOLEDยังห่างชั้นอยู่ช่างตัว
ผมพูดในเรื่องของคุณภาพภาพที่ได้นะครับ และเป็นความเห็นส่วนตัว
แต่ถ้าท่านไหนมีOLED ลองเข้ามาคุยกันครับ หาคนเล่นด้วยอยากจังเลย คนที่มีกลับไม่ได้เล่นในบอร์ดนี้อ่ะ  [ไม่พูด]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2014, 11:31:10 am โดย puccainbkk »
OnCe YoU Go JVC BLACK.....YoU NeVer gO BACK!!!!

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2014, 11:39:13 am »
อันนี้เห็นชัดเจนRelection +Dimples จะเห็นตอนไม่มีContent คือปิดเครื่องจะเห็นสั่งเกตุให้ดีๆ นะครับว่า ไอ้ภาพสะท้อนด้านขวาขอบหน้าต่างมันดูบิดเบี่ยว อันนี้คือDimples ครับ  [ช็อค] [ช็อค]

บอกตรงๆ ไม่มีผลกับภาพที่แสดงตอนเปิดดูหนังแต่ มีการAnnoy  ครับ ตอนมันปิดเครื่องตั้งอยู่เฉย เดินผ่านเห็นเลยแหละ

มาจาก electornic solotution แสดงกว่าแขว้นจอOLED 93000 แต่ถ่ายติดตาย หุหุหุหุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2014, 11:41:37 am โดย puccainbkk »