ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ทีวีเครื่องโชว์มาทำไงดีครับ  (อ่าน 1420 ครั้ง)

ออฟไลน์ kitsana_na

• Flat TV member
  • *
ได้ทีวีเครื่องโชว์มาทำไงดีครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2015, 05:31:56 pm »
ขอรบกวนถามความเห็นหน่อยครับ ผมซื้อทีวีมาจากโลตัสที่ อำเภอแกลงจังหวัดระยอง (กทม.ไม่มีสินค้าเลย ) ตอนซื้อเค้าก็เข้าไปเอาในโกดัง สภาพกล่องก็เยิน ๆ หน่อย ส่วนข้างใน สติ๊กเกอร์ติดขอบทีวี ก็เหมือนมีคนดึงออกไปแล้ว แต่ตอนนั้นไม่ได้คิดอะไรมาก ก็ซื้อมาใช้งาน ตอนนี้ได้ 2 เดือนแล้วครับ ก็พะเอินไปกดดูระยะเวลาการเปิด ขึ้นมา 350 ชั่วโมง คือจริง ๆ ที่ใช้งานก็ไม่ได้เปิดทั้งวันทั้งคืนนะครับ เปิดปิดเป็นเวลา ก็เลยคิดว่าต้องเป็นเครื่องโชว์แน่เลย อย่างนี้เราทำอย่างไรได้บ้างครับ หรือต้องทำใจ  [ร้องไห้]

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
Re: ได้ทีวีเครื่องโชว์มาทำไงดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2015, 09:40:15 pm »
ความเห็นส่วนตัวนะครับ..
ใช้มาสองเดือน..350 ชั่วโมง คงไม่ถึงขนาดว่าเป็นตัวโชว์หรอกครับ..? (เฉลี่ยวันละ 5-6 ชั่วโมง)
คงมีลูกค้าสนใจ..เขาเลยเอามาลองเปิดให้ชม แล้วลูกค้าเหลียวไป เหลียวมา สายตาไปถูกใจเครื่องรุ่นอื่น..
เลยเปลี่ยนรุ่น เปลี่ยนยี่ห้อ..?
ถ้า..โดยรวมทีวีถูกใจ ก็อย่าไปคิดมากเลยครับ..

ออฟไลน์ kitsana_na

• Flat TV member
  • *
Re: ได้ทีวีเครื่องโชว์มาทำไงดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 11:33:01 am »
ขอบคุณมากครับ [ปลื่ม]