ผู้เขียน หัวข้อ: ในอนาคต TCL 65E7800 จะออก firmware update รองรับ HDR ทาง HDMI มั้ยครับ  (อ่าน 1216 ครั้ง)

ออฟไลน์ bv_tu

• *
ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ

ในอนาคต TCL 65E7800 จะออก firmware update รองรับ HDR ทาง HDMI มั้ยครับ???  [yes]

พอดีสนใจ อยากได้จอใหญ่ๆ งบประมาณกลางๆ [โย่ว]
อ่านรีวิว รุ่นนี้รองรับทางทาง USB เอง  [ร้องไห้]

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
Re: ในอนาคต TCL 65E7800 จะออก firmware update รองรับ HDR ทาง HDMI มั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2017, 12:31:08 am »
อย่าไปคาดหวังอะไรมากครับ

ต่อให้มีอัพเดทรองรับ HDR ทาง HDMI ได้จริง คุณภาพของ HDR มันก็ได้ตามราคา

จอ 4K ในราคาระดับเริ่มต้นไปจนถึงระดับกลาง มันจะไม่สามารถแสดงประสิทธิภาพของ HDR ได้ดีสักเท่าไหร่ แสดงผลได้ต่างกับรุ่นทอปเยอะ