ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ Samsung ค่ะ กำลังตัดสินใจซื้อ External Harddisk 2Tb. มาโหลดหนังดูกับทีวี  (อ่าน 5042 ครั้ง)

ออฟไลน์ mariamacream

• Flat TV member
  • *
ขอความเห็นหน่อยคคะ

ที่บ้านใช้LED ทีวี 29 นิ้ว ของ samsung รุ่น cs-29z58hn

ทีนี้อยากจะซื้อ External Hdd. ความจุเยอะๆหน่อย มาใส่หนังที่โหลดบิต มาเสียบช่องUSBดูกับทีวี

กะว่าจะซื้อสัก 2Tb. อะค่ะ สวยดี แล้วก็ ไม่ต้องใช้ไฟเลี้ยง

ไม่ทราบว่าเครื่องทีวีรุ่นนี้จะมองเห็นความจุ2Tb.ได้ไหมคะ อยากทราบจะได้ซื้อhddเลยคะ

ออฟไลน์ Dimner

• Full LED TV member

นี่มันจอตู้ไม่ใช่  LED  [โขก]

มองไม่เห็น  แถมจำกัดไฟล์ในการเล่น 

ออฟไลน์ mariamacream

• Flat TV member
  • *

นี่มันจอตู้ไม่ใช่  LED  [โขก]

มองไม่เห็น  แถมจำกัดไฟล์ในการเล่น 

แล้วซื้อ Hd Player มาต่อExternal Hdd.เล่นได้ไหมค่ะ

เนี่ยค่ะ file:///C:/Users/uesr/Downloads/user-manual-SAMSUNG-CS-29Z58HN-E.pdf

มีช่อง HDMI

ออฟไลน์ ืnachapop

• Edge LED TV member

นี่มันจอตู้ไม่ใช่  LED  [โขก]

มองไม่เห็น  แถมจำกัดไฟล์ในการเล่น  

แล้วซื้อ Hd Player มาต่อExternal Hdd.เล่นได้ไหมค่ะ

เนี่ยค่ะ file:///C:/Users/uesr/Downloads/user-manual-SAMSUNG-CS-29Z58HN-E.pdf

มีช่อง HDMI

หาก ทีวี ที่บ้าน มีช่องต่อ HDMI ก็สามารถดูได้ แน่นอนครับ แต่ถ้าไม่มีช่อง HDMI   ก็ สามารถดูได้เหมือนกัน

โดย การ ต่อ ทาง ช่อง AV ครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2014, 04:12:10 pm โดย ืnachapop »

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
1.แนะนำใช้แฟลชไดร์ 8 หรือ 16Gb บันทึกหนังที่โหลดจากเนต ไฟล์ MKV ช่อง USB เสียบด้านข้างของทีวีเพื่อดูหนังดังกล่าว ลองปรับเสียง ซับไตเติล ว่าทีวีทำได้หรือเปล่า
2.ถ้าไม่พอใจ ถ้าหากมีเครื่องรับพวกจานดาวเทียม หรืออินเตอร์เนตทีวี ที่เป็นกล่องวางข้างทีวี เพื่อดูทีวี 3-5-7-9 และช่องทีวีอีกมากมายกว่าร้อยๆ ช่อง ดูที่เครื่องด้านหน้าหรือด้านหลัง มีช่องเสียง USB หรือไม่ ถ้ามี เสียบแฟลชไดร์ลองเล่นหนังดู เครื่องรับจานทีวีพวกนี้ น่าจะสามารถปรับซับไตเติล เสียงไทย/เทศได้
3.ถ้ายังไม่เป็นที่น่าพอใจอีก ซื้อ HD Player ได้เลยครับ

...สิ่งสำคัญ ควรซื้อฮาร์ทดีสภายนอก 3.5 นิ้ว เพราะรอบอ่านตั้ง 7500 รอบ มีไฟเลี้ยงจักเป็นผลดีคือมีเสถียรภาพ ส่วนพวก 2.5 นิ้ว(แบบโน๊ตบุ๊คใช้)มีรอบอ่านเพียง 5400 รอบ ส่งไฟล์ไม่ทัน จึงมีกระตุกบ้าง บุ๊ทช้า ไฟล์ใหญ่ๆ อ่านไปๆ แฮ้งค์เฉย เป็นต้น
...2 TB ไว้เก็บหนังดีไหม HD ของผมก็ 2 TB(3.5นิ้วมีไฟเลี้ยง) หนังเต็มแล้วครับไฟล์บลูเรย์ทั้งนั้น 6-7-8Gb ขึ้นไป (โหลดจากเนต จะลบก็เสียดาย) เพราะฉะนั้นฮาร์ทดีส มีเท่าไหร่ก็ไม่พอ 3TB 4TB ซื้อได้เลย อิ อิ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2014, 09:04:58 pm โดย bkav »